หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยา เมทาแลกซิล จะมีผลกับ เชื้อไตรโคเดอม่า ไหมครับ  (อ่าน 306 ครั้ง)
pannakon_47
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:24:29 PM »

พอดี เสาร์ อาทิตย์ ที่ผ่านมา มีพายุเข้ามา ที่บ้านผม ที่ประจวบ ทำให้เผือกผม เป็นโรค ตาเสือครับ  ผมเลยต้องซือยา  เมทาแลกซิล มาฉีด เพื่อให้ทันต่อสถานการณ์  หลังจากนั้นผมคิดว่า ผมจะ เอา เชื้อ ไตรโคเดอม่า มาฉีดเพื่อ ป้องกันไว้ เลยอย่ากทราบว่า  ยา เมทาแลกซิล  ที่เคยฉีดไว้ จะมีผล กับ ไตรโคเดอม่า  ไหมครับ

duann
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:33:21 PM »

น่าจะฆ่าเชื้อครับ    แมนโคแซบใช้ร่วมกันได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์