ข่าว
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [เคล็ดลับ] เครื่องตะบันน้ำ(สูบน้ำ) ณ ลำปาง  (อ่าน 38642 ครั้ง)
ตามหาฝัน
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 07:56:47 PM »

มาอัพเดตแล้วครับ

ติดตามผลคลิปงานได้แล้วครับ

ตะบันน้ำ

ดูคลิปวิดีโอ ล่าสุดแล้วไปหาซื้อมาประกอบเองตามแบบได้เลยครับ ไม่หวง ยินดีเสียด้วยซ้า

แก้ไขในคลิปครับ ที่บอกอัตราการไหลไป จริงๆ แล้ว 1,000ลิตร / 5 ชั่วโมงครับ
ผมพูดในคลิปว่า เจ้าสีดำที่ปิดปลายท่อแรงดัน เป็นวาวล์ ที่จริงแล้วเป็นฝาปิดเกลียวในนะครับ

เฮดด้านน้ำเข้า 70-80 เซน
เฮดด้านออก ประมาณ 3 เมตร

โทษนะครับไม่ทราบว่าระยะทางในแนวราบจากแหล่งน้ำมีผลต่อแรงดันมั้ยครับ หรือมีผลเฉพาะในแนวดิ่ง
รบกวนด้วยครับ

ตามหาฝัน
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 07:59:09 PM »

มาอัพเดตแล้วครับ

ติดตามผลคลิปงานได้แล้วครับ

ตะบันน้ำ

ดูคลิปวิดีโอ ล่าสุดแล้วไปหาซื้อมาประกอบเองตามแบบได้เลยครับ ไม่หวง ยินดีเสียด้วยซ้า

แก้ไขในคลิปครับ ที่บอกอัตราการไหลไป จริงๆ แล้ว 1,000ลิตร / 5 ชั่วโมงครับ
ผมพูดในคลิปว่า เจ้าสีดำที่ปิดปลายท่อแรงดัน เป็นวาวล์ ที่จริงแล้วเป็นฝาปิดเกลียวในนะครับ

เฮดด้านน้ำเข้า 70-80 เซน
เฮดด้านออก ประมาณ 3 เมตร

โทษนะครับไม่ทราบว่าระยะทางในแนวราบจากแหล่งน้ำมีผลต่อแรงดันมั้ยครับ หรือมีผลเฉพาะในแนวดิ่ง
รบกวนด้วยครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์