หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกไม่ลับฉบับ..Supapor  (อ่าน 52545 ครั้ง)
Supapor
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #176 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 10:04:11 PM »

หายไปนานเลย ขอ update การบ้านซักกะหน่อย!!

แพงพวยสวยๆของ k. Ree.Jareewan จุมพิต

มีสีม่วงแค่สีเดียว..เดี๋ยวเสาะแสวงหาสีขาวมาแซมสักหน่อย น่าจะโอกว่านี้นะ..ว่ามั้ยคะ ยิงฟันยิ้ม

Supapor
*

« ตอบ #177 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:13:01 PM »

ลำโพงม่วงของ k. NOKNEE จุมพิต
ลุ้นมาหลายเดือน..ซ้อน ไม่ซ้อน ซ้อน ไม่ซ้อน สุดท้ายพบทางทางสว่างวันนี้เอง เฮ้อ!! แคระเหมือนของใคน๊า..คุ้นๆ แลบลิ้น แต่ก็สวยค่ะ

Hippo
*

เด็กหญิงฮิปโป กระต่ายเฮฮา

« ตอบ #178 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:17:20 PM »

^
^

อั่นแน่ะ .. รู้สึกเหมือนมีใครบ่นถึง  ยิ้มกว้างๆ

มีดอกซ้อนสีขาวยังคะ
ถ้ายังไม่มีจะเก็บไว้ให้ มันกะลังติดฝัก แต่ฝักยังไม่แก่นะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นู๋ ฮิ ป โ ป.. แก้วตาดวงใจของมี๊
Supapor
*

« ตอบ #179 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:24:29 PM »

^
^

อั่นแน่ะ .. รู้สึกเหมือนมีใครบ่นถึง  ยิ้มกว้างๆ

มีดอกซ้อนสีขาวยังคะ
ถ้ายังไม่มีจะเก็บไว้ให้ มันกะลังติดฝัก แต่ฝักยังไม่แก่นะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
จามรึยังคะคุณปุ๊ก ยิ้มกว้างๆ
Supapor
*

« ตอบ #180 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:35:35 PM »

มาต่ออีกหน่อย พริกขี้หนูสวนของ k. somchart จุมพิต
Supapor : พริกขี้หนูสวนของพี่สมชาติสงสัยมันไม่ได้เรื่องแล้วล่ะค่ะ
k. somchart : ทำไมล่ะ
Supapor : ก็มันแครๆแกรนๆ สงสัยไม่ได้ผลแน่ๆเลย อากาศมันคงร้อนและแล้งมาก ถอดใจแระค่ะ
k. somchart: เหรอ แต่ของพี่ดกนะ เม็ดออกทุกกิ่งเลย
Supapor: เหรอคะ เฮ้อ! เศร้า ร้องไห้
ฝืนใจรดน้ำไปงั้น..สุดท้าย..พูดได้คำเดียว..
ดกอย่างแรง แลบลิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2014, 10:55:33 AM โดย Supapor » บันทึกการเข้า
somchart
*

« ตอบ #181 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 09:49:41 PM »

มาต่ออีกหน่อย พริกขี้หนูสวนของ k. somchart จุมพิต
Supapor : พริกขี้หนูสวนของพี่สมชาติสงสัยมันไม่ได้เรื่องแล้วล่ะค่ะ
k. somchart : ทำไมล่ะ
Supapor : ก็มันแครๆแกรนๆ สงสัยไม่ได้ผลแน่ๆเลย อากาศมันคงร้อนและแล้งมาก ถอดใจแระค่ะ
k. somchart: เหรอ แต่ของพี่ดกนะ เม็ดออกทุกกิ่งเลย
Supapor: เหรอคะ เฮ้อ! เศร้า ร้องไห้
ฝืนใจรดน้ำไปงั้น..สุดท้าย..พูดได้คำเดียว..
ดกอย่างแรง แลบลิ้น

ยินดีด้วยครับ  อายจัง  พลอยลุ้นไปด้วยเลย  ยิงฟันยิ้ม

สมชาติ ศุภปาโมกข์ 68/29 ซ.ทวีวัฒนา 9  แขวง/เขต ทวีวัฒนา  กทม. 10170
Supapor
*

« ตอบ #182 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:00:10 PM »

สวัสดีวันอังคาร เห็นเพื่อนๆชมเราปลูกเก่ง ตัวจะลอยอยู่แล้วง่ะ ลังเล นั่งคิดนอนคิดอยู่สองสามวัน เพื่อไม่ให้เพื่อนๆคิดเข้าข้างตัว(เรา)เอง เลยขอนำเสนอผลงานชิ้นโบว์แดงมาให้ชมกัน ขอบอกก่อนว่า พืชทั้งหมดที่จะเอ่ยต่อไปนี้ ไม่ใช่สายพันธุ์ไทยเลยนะ เป็นสายพันธุ์ต่างประเทศล้วนๆ แต่มาจากแหล่งเดียวกัน..ดูใบ.. โกรธ
บวบงู สายพันธุ์ดูใบแท้ 99.99% ให้ผลผลิตรุ่นละ 1 ลูก ตกใจ

ฟักแม้ว สายพันธุ์ดูใบแท้ 100% ไม่ให้ผลผลิตเลยซักกะลูก ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2014, 04:04:14 PM โดย Supapor » บันทึกการเข้า
Supapor
*

« ตอบ #183 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:10:38 PM »

หม่อนกินผล คงเข้าใจเค้าผิดมาตลอด ที่แท้ก้ออ..อออ "หม่อนกินใบ" ...ง่ะ ตกใจ

ถั่วพูม่วง สายพันธุ์ดูใบเหมือนเดิม ให้ผลผลิตเหมือนบวบงูเลย..1 ฝักต่อรุ่น..จะกินไหวมั้ยเนี่ยยย!!! ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2014, 04:35:43 PM โดย Supapor » บันทึกการเข้า
Supapor
*

« ตอบ #184 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:26:22 PM »

กุหลาบก็เหมือนกัน..จำไม่ได้แระว่ามีสีอะไรมั่ง กว่าจะออกแต่ละที..นานเหลือเกิน ขอดูดอกหน่อยได้มั้ยจ๊ะ ตกใจ

ส้มจี๊ด ส้มจี๊ดด่าง ทับทิมแคระ..แคระสมชื่อ สายพันธุ์ดูใบแน่ๆ ตกใจ

Supapor
*

« ตอบ #185 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:34:23 PM »

คริสต์มาส ไม่เคยจะแดงกะเค้าเร้ยยย!! โกรธ โกรธ โกรธ

สรอเบอรี่ประดับ อยู่แค่นี้มาสองเดือนแล้ว เหมือนต้นที่เพิ่งโผล่มาจะโตแซงหน้าไปแล้วนะ..แหงะ! ตกใจ

Supapor
*

« ตอบ #186 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 04:44:26 PM »

ต้อยติ่งเทศ มีทั้งสีชมพู สีม่วง จำไม่ได้แระว่าสีชมพูอยู่ทางซ้ายหรือขวา..ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา..โอ๊ย!! จำบ่ได้ โกรธ

ชวนชมบ้านๆ ออกดอกปีละครั้ง..มั้งงง!! โกรธ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2014, 04:49:59 PM โดย Supapor » บันทึกการเข้า
Supapor
*

« ตอบ #187 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 05:11:34 PM »

แส้ม้า เห็นหัวโขดใหญ่ๆที่เขาตั้งโชว์ แปลกดีเลยอยากเลี้ยงดูมั่ง..จัดไป..เลี้ยงไปเลี้ยงมาหัวเท่าเดิม..ไม่พัฒนาเร้ยยย!! โกรธ

หน่วยทำลายล้าง..ทำลายมาหมดแระ เทียนซ้อน ดาวกระจาย มะเขือเทศ ลำไยเวียดนาม ฯลฯ..ล่าสุด เคพกูสเบอรี่ 2 ต้น เหลือแต่ตอกะขี้วัวหนึ่งก้อนทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้า.. โกรธ
แล้วเค้าก็เดินจากไปแบบเงียบๆ
ร้องไห้

Supapor
*

« ตอบ #188 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 05:29:55 PM »

จบด้วยดอกโมกบานที่บ้านเราเอง เห็นผึ้งบินมากินน้ำหวานทุกวัน สงสัยรังจะอยู่แถวๆนี้..แต่ เอ๊ะ! ทำไมวันนี้เหมือนนินทาตัวเองยังไงไม่รู้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Hippo
*

เด็กหญิงฮิปโป กระต่ายเฮฮา

« ตอบ #189 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 06:11:51 PM »

อยากปลูกฟักแม้วเหมือนกัน แต่กลัวไม่โต เพราะอากาศร้อนมาก < เกี่ยวมั้ย ?

หม่อนบ้านปุ๊กก็เป็นนะ ทำเหมือนจะติดลูก แล้วก็เหี่ยวซะเฉยๆ
เป็นต้นไม้ที่ชอบมาก ยิ่งตัดยิ่งแตกยิ่งโต.. โห เก็บยอดไม่หวาดไม่ไหว
ปุ๊กชอบเก็บมันมาทำกับข้่าวกิน แกงจืดอร่อยนะ ใส่มาม่าก็โอเค  ยิงฟันยิ้ม

บ้านน่าอยู่มากเลยคะ่ น้องหมาของตัวเองป่าว.. ขนาดเห็นแต่ตรูดยังน่ารัก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

นู๋ ฮิ ป โ ป.. แก้วตาดวงใจของมี๊
sawitree57
*

« ตอบ #190 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 07:05:32 PM »

ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม พันธุ์ดูใบนี่ เยอะจังเลยนะคะ อต่ปลูกเป็นระเบียบดีมากเลย อายจัง
Supapor
*

« ตอบ #191 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 08:08:45 PM »

อยากปลูกฟักแม้วเหมือนกัน แต่กลัวไม่โต เพราะอากาศร้อนมาก < เกี่ยวมั้ย ?

หม่อนบ้านปุ๊กก็เป็นนะ ทำเหมือนจะติดลูก แล้วก็เหี่ยวซะเฉยๆ
เป็นต้นไม้ที่ชอบมาก ยิ่งตัดยิ่งแตกยิ่งโต.. โห เก็บยอดไม่หวาดไม่ไหว
ปุ๊กชอบเก็บมันมาทำกับข้่าวกิน แกงจืดอร่อยนะ ใส่มาม่าก็โอเค  ยิงฟันยิ้ม

บ้านน่าอยู่มากเลยคะ่ น้องหมาของตัวเองป่าว.. ขนาดเห็นแต่ตรูดยังน่ารัก  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
น้องหมาที่บ้านเองค่ะ ไม่รู้หลงมาจากที่ไหนตั้งแต่เล็กๆ คงมีคนเอามาปล่อย สงสารก็เลยเลี้ยงไว้ ตอนนี้อายุเยอะแล้ว ไม่น่าต่ำกว่า 13 ขวบ ชื่อจริงชื่อ "บุญหลง" มีนามสกุลด้วยนะ ขอยืมนามสกุลของตามาใช้ ด้วยเหตุผลที่ว่า ตามีแต่ลูกสาว 4 คน เดี๋ยวไม่มีใครสืบทอดนามสกุล..พูดล้อเล่นกะตาอย่างนี้จริงๆค่ะ ตาก็ไม่ว่า เวลาเรียกเขาจะเรียกนามสกุลของตาต่อท้ายด้วย ยิ้ม เวลาบุญหลงทำตัวดี น่ารัก ก็จะเรียกเขาว่า "น้องบุญ" จุมพิต แต่ถ้าเขาดื้อ ทำให้เราโมโห จะเรียกชื่อเขาใหม่ว่า "ไอ้หลง" โกรธ ส่วนชื่อบุญหลง จะเรียกเวลาเขาทำตัวธรรมดาๆ ไม่น่ารักแล้วก็ไม่ดื้อค่ะ ยิงฟันยิ้ม
อ้อ!! มียายคนหนึ่งเขาเห็นบุญหลง เขาบอกว่าหางฟูดีจัง น่าจะเอาหางไปทำที่เหน็บหัวลิเก แบบที่ลิเกเจ้าเขาเหน็บกันน่ะค่ะ..ว่าแต่คุณปุ๊กเคยดูลิเกป่าว ศรราม น้ำเพชร เคยได้ยินมั้ยคะ แลบลิ้น
ปล. ใบหม่อนเอามาทำอาหารได้ด้วยเหรอคะ ไม่เคยรู้เลย แล้วทำไรได้มั่งคะ จะเลียนแบบซะหน่อยให้ใบมันน้อยๆลงไปมั่ง เพราะตอนนี้เยอะบาดตาเหลือเกินค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17   ขึ้นบน
  พิมพ์