หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ...  (อ่าน 928 ครั้ง)
ronachit
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 04:38:19 PM »

แม่ค้าบอกว่าชื่อกุมารทองเรียกทรัพย์แบบใหม่ คนละชนิดกับว่านกุมารทองมี2ต้น ต้นตัวผู้กับต้นตัวเมีย ผมอยากรู้ว่าชื่อจริงๆของ2ต้นนี้ชื่ออะไร  ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ซาน
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:19:09 AM »

แม่ค้าบอกว่าชื่อกุมารทองเรียกทรัพย์แบบใหม่ คนละชนิดกับว่านกุมารทองมี2ต้น ต้นตัวผู้กับต้นตัวเมีย ผมอยากรู้ว่าชื่อจริงๆของ2ต้นนี้ชื่ออะไร  ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

สับปะรดสี ทั้งคู่แหละครับ

Liked By: bugtui, WaAn-Thai, minja
rose5
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:29:35 AM »

สัปปะรดสีค่ะ แต่มีชื่อเรียกสายพันธุ์อะไรจำไม่ได้

Liked By: bugtui, minja
junjaow
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:39:08 AM »

สับปะรดสีคะ อยู่ในสกุล guzmania ส่วนชื่อคงต้องหาสักพัก เนื่องจากไม่ค่อยสันทัด เจ้ากุซแมเนีย เท่าไหร่คะ
รอ..เผื่อมีใครเข้ามาช่วย อิอิอิ

Liked By: bugtui, WaAn-Thai, minja
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์