หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีค่ะน้องเป็นสมาชิกใหม่  (อ่าน 4085 ครั้ง)
tong11
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:56:31 PM »

ยิ้มเท่ห์
นุชมีความฝันลืมบอกไปนุชเป็นเด็กอยุธยาพ่อแม่ข้าขาย (ตอนนี้นุชอายุ27นุชเป็นช่างภาพสาวอยู่ที่ studieoแห่งหนึ่งในจังหวัดประจวบ)นุชอยากมีบ้านอยู่กลางป่ามีฟาร์มเล็กเป็นของตัวเองตอนนี้นุชกำลังเดินตามฝันแล้วค่ะตอนนี้นุชมีบ้านอยู่กลางป่าแล้วค่ะแต่เป็นป่ามะพร้าวขนาด50ไร่เหลือแต่ฟาร์มนี่แหล่ะค่ะปัญหาตอนนี้นุชมีไก่ไข่นี้แหล่ะค่ะ50ตัวอยากได้เพิ่มอีกซัก450ตัวแต่นุชยังอ่อนหัดอยู่สิค่ะกลัวน้องไก่ตายหมดก็เลยทำใจค่อยเลี้ยงไปทีล่ะน้อยก่อนไงพี่ๆช่วยเป็นกำลังใจให้นุชสานฝันสำเร็จด้วยนะค่ะ
.
 ;)น่านับถือครับ ผมอยุธยาเหมือนกันแต่ยังทำอะไรไม่สำเร็จสักอย่างตอนนี้หัดฝักไข่นกอยู่ห้าฟอง อายจัง    โกรธ

Liked By: LadyNuch

N_T_K
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 08:21:33 AM »

เริ่มแรกเดิมทีกว่าผมจะทำตู้ ให้ได้ตรงตามที่เราต้องการก็หนักเอาการเหมือนกันนะครับ สำหรับคนที่ไม่มีความรู้ทางด้าน อิเล็กทรอนิกส์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ กว่าจะได้  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ ต้องสูญเสียตังค์ซื้อไข่หมดไป 400-500 บาท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม นี่แหละครับ เขาเรียกว่า ค่าประสบการณ์  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
LadyNuch
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 09:39:06 AM »

ตู้ฟักไข่ถ้าดีๆ ต้องตราไก่ดำครับ ผมซื้อมาใช้อยู่ครับ ลองหาในกูเกิลดูครับ
http://www.incubatorthailand.com/
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรหรอกนะครับ เพียงแค่อยากให้ไม่ต้องเสียเวลาทำตู้เองครับ (ถ้าทำไม่เป็น ก็จะสบายดีครับ)
มีขายที่เดียวหรือค่ะจะไปถูกมั้ยนิ
LadyNuch
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 09:56:42 AM »

เริ่มแรกเดิมทีกว่าผมจะทำตู้ ให้ได้ตรงตามที่เราต้องการก็หนักเอาการเหมือนกันนะครับ สำหรับคนที่ไม่มีความรู้ทางด้าน อิเล็กทรอนิกส์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ กว่าจะได้  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ ต้องสูญเสียตังค์ซื้อไข่หมดไป 400-500 บาท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม นี่แหละครับ เขาเรียกว่า ค่าประสบการณ์  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
5555เก่งที่สุดค่ะไอดอลเลยนะเนียะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
baanna2147
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 10:04:16 AM »

ในเว็บ ก็มีเพื่อนสมาชิกหลายท่าน ที่ทำขายครับ

ลองดู กระทุ้ เกี่ยวกับตู้ฟักไข่ นะครับ

เป็นช่างภาพ  มีสังกัดด้วย  ดีจัง

ผมเป็นช่างภาพอิสระครับ  อยู่ขอนแก่น  ตอนนี้กำลังฟักไข่นกกระทา  อยากเลี้ยง โดยเริ่มตั้งแต่ออกจากไข่เลยครับ  จะได้มั่นใจเต็มที่เวลาทำเป็นอาชีพหลักครับ

ศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆ  แต่มันจะได้ผลดีที่สุด ถ้าเราทำไปด้วยศึกษาไปด้วย  *** เรียนรู้แต่ไม่ลงมือทำ ก็คงสำเร็จยากครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
LadyNuch
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 10:06:23 AM »

ในเว็บ ก็มีเพื่อนสมาชิกหลายท่าน ที่ทำขายครับ

ลองดู กระทุ้ เกี่ยวกับตู้ฟักไข่ นะครับ

เป็นช่างภาพ  มีสังกัดด้วย  ดีจัง

ผมเป็นช่างภาพอิสระครับ  อยู่ขอนแก่น  ตอนนี้กำลังฟักไข่นกกระทา  อยากเลี้ยง โดยเริ่มตั้งแต่ออกจากไข่เลยครับ  จะได้มั่นใจเต็มที่เวลาทำเป็นอาชีพหลักครับ

ศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆ  แต่มันจะได้ผลดีที่สุด ถ้าเราทำไปด้วยศึกษาไปด้วย  *** เรียนรู้แต่ไม่ลงมือทำ ก็คงสำเร็จยากครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ;)ค่ะนุชเห็นด้วยค่ะ

N_T_K
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 10:34:29 AM »

ตู้ฟักไข่ถ้าดีๆ ต้องตราไก่ดำครับ ผมซื้อมาใช้อยู่ครับ ลองหาในกูเกิลดูครับ
http://www.incubatorthailand.com/
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรหรอกนะครับ เพียงแค่อยากให้ไม่ต้องเสียเวลาทำตู้เองครับ (ถ้าทำไม่เป็น ก็จะสบายดีครับ)
มีขายที่เดียวหรือค่ะจะไปถูกมั้ยนิ

สั่งได้ครับ เขามีเส้นทางในการรับของครับ เบา ไม่หนัก มาก ขนาดตู้กำลังดี ครับ
LadyNuch
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 10:36:17 AM »

เท่าไรค่ะสั่งที่ไหนอ่ะ
 รูดซิบปาก
N_T_K
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:31:30 PM »

เข้าตามเว็บแล้วโทรสั่งได้เลยครับ
LadyNuch
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:58:05 PM »

เอางั้นเลยหรา
N_T_K
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 01:02:16 PM »

เอางั้นเลยหรา
อืมครับ มีตู้หลายขนาด หลายราคาครับ หาดูได้ครับ

LadyNuch
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 01:05:54 PM »

แนะนำหน่อยไม่ได้หราขนาดใส่ใข่ครั้งล่ะ10ใบอ่ะ
pop kb
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 01:16:07 PM »

อย่างที่พี่ N_T_K ว่าไว้ ถ้าลดต้นทุนค่าอาหารได้ก็ดีมากๆเลยคับ หนับหนุด เอาใจช่วยคับ  ยิ้มเท่ห์

LadyNuch
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 02:48:27 PM »

ขอบคุณค่ะ
N_T_K
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 03:05:44 PM »

แนะนำหน่อยไม่ได้หราขนาดใส่ใข่ครั้งล่ะ10ใบอ่ะ
ที่ผมใช้เป็น รุ่น SIS72A ราคาอยู่ที่ 10,800 บาทครับ ถ้าไปรับเอง ถ้าให้เขาส่งมาให้ จะอยู่ที่ 11300 หรือ มากกว่านี้นี่แหละครับ ผมก็จำไม่ได้แล้วละครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ขนาด 144 ฟอง +พร้อมถาดเกิดด้านล่างครับ
LadyNuch
*

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 03:32:01 PM »

ไม่เอาใหญ่ไป12ฟองพอ ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์