หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่อยู่ริมแม่น้ำ  (อ่าน 1572 ครั้ง)
aeung66
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:57:34 PM »

มีที่อยู่ริมแม่น้ำ น้ำเซาะตลิ่งพัง เกือบจะเข้าเขตรั้วบ้าน เหตุเพราะกรมเจ้าท่า มาปรับหน้าดินใหม่ แล้วดูดทรายไปให้ฝั่งตรงข้าม (ซึ่งก็โดนน้ำเซาะเหมือนกัน) อยากทราบว่าเราจะร้องเรียนใครได้บ้าง และการจัดการแบบยุติธรรมกับทั้ง 2 ฝั่ง จะทำได้เช่นไร 

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

Tommy_LA
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 11:01:25 PM »

มีที่อยู่ริมแม่น้ำ น้ำเซาะตลิ่งพัง เกือบจะเข้าเขตรั้วบ้าน เหตุเพราะกรมเจ้าท่า มาปรับหน้าดินใหม่ แล้วดูดทรายไปให้ฝั่งตรงข้าม (ซึ่งก็โดนน้ำเซาะเหมือนกัน) อยากทราบว่าเราจะร้องเรียนใครได้บ้าง และการจัดการแบบยุติธรรมกับทั้ง 2 ฝั่ง จะทำได้เช่นไร 

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ
ถ้าแน่ใจว่าเป็นเพราะกรมเจ้าท่า ก็รวมตัวกัน ฟ้องศาลปกครองได้เลยครับ  จุมพิต
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์