หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าที่ดินแถวๆ ดอนตูม นครปฐม มีเพื่อนมาบอกขายไร่ละ 230,000 บาท แพงไหมครับ  (อ่าน 6053 ครั้ง)
Bigkeng
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 03:18:01 PM »

รบกวนถามพี่ๆ ที่อยู่แถวๆ นครปฐม หรือพี่ Tommy ด้วยครับ พอดีมีเพื่อนที่ทำงานมาบอกขายที่ดิน 2 ไร่ แถวดอนตูม ไร่ละ 230,000 บาท มีไฟฟ้า ติดถนนปูนหน้าที่ดิน ด้านหลังเป็นลำห้วยครับ ไม่ได้อยู่ในเขตชุมชน (ปัจจุบันพ่อเพื่อนทำนาอยู่จะแบ่งขายครับ) ผมลองตรวจสอบราคาประเมินของโฉนดแปลงนี้ในเวปกรมธนารักษณ์ดู ราคาแปลงนี้อยู่ที่ไร่ละ 200,000 บาทครับ เลยลังเลเพราะแพงกว่าราคาประเมินนิดหน่อย แต่ไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วราคาซื้อขายของแถวๆ นั้นราคาประมาณไร่ละเท่าไหร่ได้ครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Liked By: Tommy_LA

...หนุ่มอาร์ตตัวพ่อจะลุยสวน....

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 03:24:35 PM »

รบกวนถามพี่ๆ ที่อยู่แถวๆ นครปฐม หรือพี่ Tommy ด้วยครับ พอดีมีเพื่อนที่ทำงานมาบอกขายที่ดิน 2 ไร่ แถวดอนตูม ไร่ละ 230,000 บาท มีไฟฟ้า ติดถนนปูนหน้าที่ดิน ด้านหลังเป็นลำห้วยครับ ไม่ได้อยู่ในเขตชุมชน (ปัจจุบันพ่อเพื่อนทำนาอยู่จะแบ่งขายครับ) ผมลองตรวจสอบราคาประเมินของโฉนดแปลงนี้ในเวปกรมธนารักษณ์ดู ราคาแปลงนี้อยู่ที่ไร่ละ 200,000 บาทครับ เลยลังเลเพราะแพงกว่าราคาประเมินนิดหน่อย แต่ไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วราคาซื้อขายของแถวๆ นั้นราคาประมาณไร่ละเท่าไหร่ได้ครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2 แสน ดีแล้วครับ เหมาะกับที่ดินติดคลอง ลำราง หรือห้วย  ยิ้มเท่ห์
Bigkeng
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 03:48:07 PM »

ผมลองเดินไปแยบๆ ขอต่อเพื่อนเหลือ 2 แสนถ้วนดูแล้วครับ มันบอกว่าพ่อมันไม่ลดให้แล้ว อันนี้พ่อมันอยากรีบขายเลยให้ราคานี้กับผม  ร้องไห้ 

...หนุ่มอาร์ตตัวพ่อจะลุยสวน....
Tommy_LA
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 04:45:48 PM »

ผมลองเดินไปแยบๆ ขอต่อเพื่อนเหลือ 2 แสนถ้วนดูแล้วครับ มันบอกว่าพ่อมันไม่ลดให้แล้ว อันนี้พ่อมันอยากรีบขายเลยให้ราคานี้กับผม  ร้องไห้ 
งั้น ให้คนขายจ่ายค่าภาษี ค่าโอน ค่าอากร ให้ก็ยังดี  ยิ้มเท่ห์
Bigkeng
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 04:58:32 PM »

งั้น ให้คนขายจ่ายค่าภาษี ค่าโอน ค่าอากร ให้ก็ยังดี  ยิ้มเท่ห์

เพื่อนบอกว่า ok ครับ ถ้าผมซื้อจริง เดี๋ยวค่าใช้จ่ายต่างๆ เค้าออกให้ครับ ผมจ่ายกลมๆ แค่ค่าที่ดินครับ สงสัยผมต้องกลับไปขออนุมัติ ผบ. ที่บ้านเลยเย็นนี้ขอบคุณพี่ tommy มากๆ เลยนะครับ

ผมรบกวนพี่บ่อยเลย ผมเคยรบกวนถามพี่ไปใน fb เรื่องที่ดินที่ติดถนนท่าเรือ-อ่างทองด้วย พี่พอจำได้ป่ะครับ ตกลงแปลงนั้นพ่อผมไม่ได้ซื้อไว้นะครับ เจ้าของที่ดินมีปัญหากันเองครับ แบ่งที่ดินที่จะขายไม่ลงตัวครับเพราะเป็นที่ดินมีชื่อร่วม 2 คนครับ คนแรกจะแบ่งขายพ่อผมเฉพาะส่วนของเค้าเพระาเค้าเดือนร้อนเรื่องเงิน แต่อีกคนที่ไม่ได้ขายบอกว่าที่ดินส่วนของเค้าอยู่ติดถนนจะขอกันไว้ แล้วให้แบ่งขายด้านหลังน่ะครับ รู้สึกเค้าจะลงชื่อร่วมโดยไม่ได้กำหนดไว้ก่อนหน้าว่าของใครอยู่ส่วนไหนน่ะครับ พอจะขายเลยมีปัญหากันยาวเลยผม พ่อผมเลยสรุปไม่เอาดีกว่า ปัญหาท่าจะเยอะครับ  ลังเล

Tommy_LA
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 05:04:30 PM »

ขอโทษด้วยครับ จำไม่ได้จริงๆ สมาชิกโทรมาถามกันเยอะมว๊ากๆๆๆๆ ยังกะมีงานแจกที่ดิน 5555
Bigkeng
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 05:14:08 PM »

ขอโทษด้วยครับ จำไม่ได้จริงๆ สมาชิกโทรมาถามกันเยอะมว๊ากๆๆๆๆ ยังกะมีงานแจกที่ดิน 5555

555+  ท่าจะมีคนปรึกษาเยอะจริงๆ ครับ  ยิ้มกว้างๆ

kannika-2557
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 12:13:05 PM »

ดิฉันต้องการขายที่ดิน 2 แปลงค่ะ
  แปลงใน 2 ไร่ ค่ะ  ไร่ละ 3.8 แสน อยู่ดอนตูม นครปฐม เหมาะกับการทำไร่นาสวยผสม หรือปลูกบ้าน
  แปลงติดถนนใหญ่ 3036 เป็นที่นา มี 4 ไร่ กว่า ๆ ด้านข้างที่ดินติดคลองส่งน้ำ ก็ต้องการขาย ปัจจุบันทำนาอยู่  อยากขายด่วน
 098 5578890

Liked By: vichia
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์