หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวนกล้วยหอมทอง แม่ละออ อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี ติดต่อ 086-8031962  (อ่าน 23974 ครั้ง)
Sai Suwan Farm
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 03:17:26 PM »

น่าสนใจมากครับ ตอนนี้ที่สวนผมก็ลงกล้วยน้ำหว้ากับกล้วยหักมุกไว้ครับ แต่การให้น้ำเป็นแบบเฉพาะหลุมครับว่างๆจะเอารูปมาฝาก
พอดีผมได้ท่อคุณภาพดีมาใช้เลยอยากแนะนำครับ เป็นยี่ห้อดีครับ ราคาที่ขายเป็นราคาขายส่งครับ
ท่อแอลดี-พีอี (LDPE PIPE) ท่อสีดำความหนาแน่นต่ำ ผิวเรียบมัน โค้งงอได้ดี สามารถสวมแน่นกับข้อต่อมาตรฐาน น้ำหนักเบา ทนต่อแรงกระแทก และยืดหยุ่นได้ดี เนื้อท่อมีสาร UV ทำให้ทนต่อแสงอาทิตย์ที่เป็นอุปสรรคต่อการวางท่อบนผิวดิน ท่อไม่แตกหักง่าย เหมาะสำหรับงานเกษตรกรรม เพื่อใช้เป็นท่อแขนง ติดตั้งหัวจ่ายน้ำ มินิสปริงเกลอร์ หัวน้ำหยด
รับสินค้าที่ อ.เมืองเพชรบุรี หรือ ตามตกลง

มีดินเพาะนำเข้าจากเนเธอร์แลนด์ ขนาด 70 ลิตร ถุงละ 360 บาท

ดูสอบถามได้ที่ Facebook:Sai Suwan farm delivery

Liked By: Pinho, Steve_Jeab, laihan

wiratc
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 04:19:40 PM »

ขอสอบถามเรื่องสายพันะุ๋กล้วยหน่อยครับ ว่า กล้วยน้ำว่าท่ายาง กล้วยหอมทอง นี้เป็นสายพันธ์ุดั่งเดิมจากท่าย่างเลยรือเป็นสายพันธุ์จากที่อื่นมาครับ

Liked By: laihan
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์