หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นอะไรอยู่ใกล้ป่าละเมาะ  (อ่าน 615 ครั้ง)
bugtui
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 04:10:48 PM »

ต้นอะไร ถ้าไม้มีประโยชน์จะได้ตัดทิ้ง

Liked By: jomk

atsk
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 11:24:59 AM »

ต้น บักเบ็น  หรือ ตะขบป่า   ครับ

มีแบบหนาม กับ ไร้หนาม 

ลองดูแถวนั้นว่ามีต้นใหญ่ขึ้นไหมครับ เพราะที่สนผมที่ร้อยเอ็ด มีต้นใหญ่แล้วต้นเล็กมันจะเกิดขึ้นตามราก   

Liked By: bugtui, jomk
bugtui
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:25:59 PM »

ต้น บักเบ็น  หรือ ตะขบป่า   ครับ

มีแบบหนาม กับ ไร้หนาม 

ลองดูแถวนั้นว่ามีต้นใหญ่ขึ้นไหมครับ เพราะที่สนผมที่ร้อยเอ็ด มีต้นใหญ่แล้วต้นเล็กมันจะเกิดขึ้นตามราก   
ขอบคุณครับ
ผมก็ว่าคิดว่าตะขบแต่
เพราะแถวนั้นไม่มีต้นใหญ่เลย ก็เลยไม่แน่ใจ เดี๋ยวขุดมาชำไว้ก่อน ก่อนที่คนอื่นเขาจะตัดทิ้งไป

Liked By: mungkorn
mungkorn
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:28:21 PM »

มีป่าละเมาะอยู่ใกล้บ้านด้วยหรือคะคุณตุ้ย.... หรือเข้าป่าไปล่าต้นไม้แปลกๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: jomk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์