ข่าว
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อสินค้า ไม่ได้มีไว้ลงประกาศขายสินค้า  (อ่าน 16315 ครั้ง)
Kaew
เกษตรกรมือใหม่
*

//เกษตรพอใจ\\

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:49:18 PM »

กระดานซื้อ กับ กระดานขาย น่าจะอยู่ที่เดียวกัน ไม่งั้น ผู้ซื้อกับผู้ขายจะได้พบปะ เจอกัน ได้อย่างไร แปลกนะครับ คนทำน่าจะเข้าใจระบบการซื้อขายมากนี้หน่อยนะครับ  อีกอย่างไม่น่าจำกัดการซื้อ หรือ การขาย เพราะถ้าจะเปิดให้มีการ ซื้อขายแล้ว ควรจะเสรีนะครับ  ผู้ใดใครใคร่ขายม้าค้า เราชอบ  ผมชวนเกษตรขอแสดงความคิดเห็นแบบนี้ครับ
ขอบคุณครับ

ที่เขาแยกก็เพื่อความเป็นระเบียบ และให้ ง่าย ต่อการใช้บริการ ของคนส่วนใหญ่

ใครอยากซื้อ ไปหาที่กระดายขาย หรือลงประกาศซื้อให้คนขายเข้ามาดู

ใครอยากขาย นอกจากลงประกาศที่การะดานขายเองแล้ว สามารถไปดูที่กระดานซื้อ เผื่อมีคนอยากซื้อ

ลองดูว่าแค่กระดานขายเองมีกี่กระทู้ หากเอากระทู้ซื้อ กระทู้ขายมาไว้บอร์ดเดียวกัน ความง่ายที่ว่า จะเกิดขึ้นเฉพาะกับคนมักง่ายเท่านั้น

แปลกเหมือนกันนะคะ ดูจากประวัติการโพสต์แล้ว คุณเองก็ทราบนี่คะว่าต้องไปขายในหัวข้อที่มีคนประกาศซื้อ และก็สามารถโพสต์ได้ตามปกติ

ไม่น่าจะมีอะไรไม่เข้าใจที่ตรงไหนนี่คะ

เว้นแต่ว่า คุณยังไม่ได้ศึกษากติกา และวิธีการลงประกาศ ขาย ด้วยตัวเอง

หรืออีกเหตุผลหนึ่งคือ คุณไม่สะดวกที่จะขึ้นทะเบียนประวัติผู้ขายตามกฎของเว็บ ด้วยเหตุผลอะไรก็ไม่อาจทราบได้

กระดานซื้อขายในเว็บนี้ก็เปิดมาหลายปี สมาชิกส่วนมากก็เข้าใจความสำคัญในส่วนนี้เป็นอย่างดี

ถ้าระบบนี้มันไม่ work มันก็คงจะ พัง ไปนานแล้วล่ะค่ะ

Liked By: thitikornkrub

ขอบคุณ

Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน
Administrator
*

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:07:20 PM »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับ ข้อเสนอแนะค่ะ

แต่ละบอร์ด ของแต่ละเวบ มีกติกามารยาท ด้วยกันทั้งนั้นนะคะ ศึกษาสักนิดค่ะ
ถ้าคนเราเอาแต่ง่าย ไม่สนใจกติมารยาท จะอยู่ร่วมกันในสังคมได้เช่นไรคะ

ยิ้มเท่ห์

Liked By: chamni, tuzzana

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang
suriyasrilakarn
*

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 09:20:53 AM »

ต้องขออภัย  ที่โพสผิดที่นะครับ   ตอนแรกยังไม่รู้กติกาจริงๆ  แต่พอได้อ่านได้ทำความเข้าใจแล้วจะรีบดำเนินการให้ถุกต้องแน่นอนครับ
ขอบคุณสำหรับเว็บไซด์ดีๆนะครับ

Liked By: tuzzana, chamni, Pa ketnet
tapoo.tom
*

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 10:30:45 PM »

ผมรบกวนด้วยครับพอดีผมลงกระทู้ผิดหมวดครับ
แหะๆลบไม่เป็น ต้องขออภัยอย่างแรงครับรบกวนฝากผู้ดูแลบอร์ดลบให้ทีนะครับผม
ชื่อหัวข้อครับ ในตลาดซื้อสินค้าทั่วไปครับ
"จำหน่ายพันธุ์ไผ่กิมซุง ไผ่ตงลืมแล้ง ไผ่ไต้หวัน ไผ่จีนเขียว ไผ่ทองสยาม.....^_^"
ขอบคุณครับผม

Liked By: Pa ketnet
tuzzana
*

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:42:32 AM »

ผมรบกวนด้วยครับพอดีผมลงกระทู้ผิดหมวดครับ
แหะๆลบไม่เป็น ต้องขออภัยอย่างแรงครับรบกวนฝากผู้ดูแลบอร์ดลบให้ทีนะครับผม
ชื่อหัวข้อครับ ในตลาดซื้อสินค้าทั่วไปครับ
"จำหน่ายพันธุ์ไผ่กิมซุง ไผ่ตงลืมแล้ง ไผ่ไต้หวัน ไผ่จีนเขียว ไผ่ทองสยาม.....^_^"
ขอบคุณครับผม

ขอบคุณค่ะ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Liked By: Pa ketnet
tip18
*

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 07:27:52 PM »

ต้องขอโทษเป็นอย่างมากกับทางทีมงานค่ะ ดิฉันเพิ่งเข้าก็ทำผิดกฎละ แต่ก็ขออภัยและรู้สึกผิดเป็นอย่างมากและก็เข้าใจทีมงานที่ต้องเหนือยในการลบโพสต์ผิดประภทค่ะ ก็ต้องขอโทษจากใจจริงแต่ขอยอมรับนะคะว่าเวปไซส์นี้เป็นเวปไซส์ที่มีประสิทธิภาพและมีประโยชน์อย่างมากกับสมาชิกจริงๆ และเปิดโอกาสที่ให้คนซื้อและคนขายได้มาเจอกัน ต้องขอโทษจากใจจริงค่ะ ร้องไห้

Liked By: tuzzana, Pa ketnet
tip18
*

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 07:36:22 PM »

ยังไงดิฉันขอความกรุณาอีกครั้งนะคะ ขอทางทีมงานลบกระทู้ของดิฉันที่ลงผิดประกาศและดิฉันจเข้าไปแก้ไขไให้ถูกต้องค่ะ ขอโทษจริงๆค่ะและขอโอกาสลงกระทู้อีกครั้งนะคะ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

Liked By: tuzzana, Pa ketnet
ka6901
ถูกแบน
*

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 01:23:55 AM »

นาโนซิ้งออกไซด์
ก่อนควายลบอีกครับผมจะนำเข้ามาเองราคาตกโลล่ะ150บาทครับ
สนใจสั่งจองได้ที่คุณไก่ 0897957ครับหรือเมลมาก็ได้ครับka6901@com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2013, 08:32:28 PM โดย Pa ketnet » บันทึกการเข้า
tuzzana
*

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 08:12:21 PM »

ก่อนควายลบอีกครับผมจะนำเข้ามาเองราคาตกโลล่ะ150บาทครับ
สนใจสั่งจองได้ที่คุณไก่ 08979576ครับหรือเมลมาก็ได้ครับka6901.com

ดิฉัน เป็นคนลบเองค่ะ สำหรับกระทู้ขายของที่มาลงประกาศในกระดานซื้อสินค้า

ดิฉัน เป็น คน ค่ะ  ไม่ได้เป็น ควาย

ดิฉันทำตามหน้าที่ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบอร์ด

คิดว่า คนที่สามารถ สมัครสมาชิกเว็บไซต์ได้ทุกคน สามารถอ่านหนังสือได้

เว็บมีกฎกติกามารยาทในการลงประกาศแต่ละประเภทอยู่

อยากขายสินค้า สละเวลาศึกษากฎสักนิด จะได้ไม่แสดงความไม่ฉลาด ของตนออกมาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2013, 08:28:54 PM โดย Pa ketnet » บันทึกการเข้า
Pa ketnet
มิตรภาพไร้พรมแดน
*

อย่ารู้สึกท้อในการทำความดี

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 08:27:18 PM »

สนใจสั่งจองได้ที่คุณไก่ ครับหรือเมลมาก็ได้ครับka6901.com

รู้สึกเวทนา กับคำพูดของคุณจัง ดิฉันว่าอย่าเอา สัตว์มาเปรียบเทียบอะไรกันเลยค่ะ..ควายไม่ผิดอะไร..
ควายมันยังไม่เคยทำอะไรผิด แบบที่คุณทำเลย เรียนรู้กฏกติกามารยาท ผิดชอบชั่วดีสักนิด ค่ะ
คำพูดของคุณมันส่อ อะไรได้ หลายๆ อย่าง โดนเฉพาะ ตัวตนของคุณ

ทีมงานที่ทำ  ทำด้วยจิตอาสา ไม่ได้มารองรับความเอาเปรียบของคุณ ถ้าจิตใจคุณ รู้้สึกได้แค่ แสวงหาผลประโยชน์ ขอความกรุณา เชิญไป แสดงกริยา แบบนี้ ในที่ ที่คุณมาเถอะค่ะ

เว็บไซต์ เกษตรพอเพียง.คอม เปิดแฟนเพจแล้วนะคะ ยิ้ม
https://www.facebook.com/share.kasetporpeang
ชาวนา™

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:14:46 PM »

มีสมาชิกบางท่าน  มาโพสขายของในกระทู้นี้  เหมือนอยากจะลองของ ...เราจะจัดให้ทันที คือ ลบสมาชิกภาพแบบถาวร  โดยไม่ต้อง แบน  แต่ในสังคมเล็กๆ แห่งนี้ยังมีเพื่อนๆ สมาชิกหลายท่านได้ช่วยกันเป็นหูเป็นตาดูแลความเรียบร้อยเมื่อทีมงานไม่อยู่  โดยรายงานไปยังผู้ดูแล ... ทางเว็บขอขอบคุณท่านเหล่านั้น  ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

Admin
2 ก.พ. 57

bjswatcat
*

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 06:39:47 AM »

กระทู้ขายทำการไม่ได้  ครับ
เห็นด้วยครับ ไม่รู้ว่ากระดานขายอยู่ตรงไหนครับ ใครรู้บอกผมที
ชาวนา™

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 07:11:01 AM »

กระทู้ขายทำการไม่ได้  ครับ
เห็นด้วยครับ ไม่รู้ว่ากระดานขายอยู่ตรงไหนครับ ใครรู้บอกผมที

อย่าลืมอ่านกฎในแต่ละบอร์ดก่อนจะโพสข้อความ
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?board=2.0

Liked By: chamni, tuzzana
amnaj_su@hotmail.com
*

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:48:58 PM »

ผมต้องขออภัยเพิ่งลงผิดที่มือใหม่ครับ แต่หาทางลบไม่ได้ น่าจะให้ลบออกได้เมื่อโพสต์ผิดที่นะครับ
Danai3905
*

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 11:42:48 AM »

ของผมก็ลงประกาศผิดครับ....ขอความอนุเคราะห์ทีมงานย้ายให้ผมด้วย.....ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
yod.
*

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 10:12:24 PM »

ขอโทษครับไม่ค่อยได้เข้ามาครับ.ไม่ได้ดูก่อนด้วย.ผิดกฏลบทิ้งได้ครับ.ขอโทษครับ โกรธ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์