หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติแจ้งข่าวสาร ธนาคารกรุงไทยปล่อยกู้สำหรับผู้ที่ต้องการกู้ซื้อที่ดินเปล่า  (อ่าน 9915 ครั้ง)
phoj.wsuktha
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 11:51:25 AM »

สวัสดีครับ 
ขออนุญาติแจ้งข่าวสาร ธนาคารกรุงไทยปล่อยกู้สำหรับผู้ที่ต้องการกู้ซื้อที่ดินเปล่า
ทราบข่าวจากคนรู้จักกัน กู้ซื้อที่ดินเปล่าจากธนาคารกรุงไทย รายละเอียดมีดังนี้ครับ

1.อัตราดอกเบี้ย 9.5 % ต่อปี

2.กู้ได้สูงสุด 80 % ของราคาซื้อ-ขาย

3.ที่ดินนั้นต้องไม่เข้าข่ายเก็งกำไร
(ที่ดินควรจะอยู่ใน/ใกล้ภูมิลำเนา) เท่าที่คุยกับเจ้าหน้าที่ ธ. ต่างจังหวัดก็ปล่อยกู้แต่ต้องพูดให้ธนาคารเชื่อเท่านั้นเอง
 เช่น มีญาติอยู่ที่นั่นจะไปอยู่ในอนาคต เป็นต้น (ธ.เน้น เงินเดือน ผู้กู้มากกว่า ว่ามีกำลังผ่อนหรือเปล่า)

ยังไงก็ลองเช็คอัตราดอกเบี้ยและข้อมูลกับธนาคารกรุงไทย สาขาใกล้บ้านท่านดูนะครับว่าเหมือนหรือต่างกันหรือเปล่า
(ข้อมูลจากสาขาศรีราชา ชลบุรี ครับ)

เผื่อเป็นประโยชน์กับท่านสมาชิกครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องบินสูงอย่งใครเขา  เอาเท่าที่เราพอจะบินไหว..

plakaza
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 01:32:30 PM »

ขอบคุณคะ สำหรับการแจ้งข่าวสารที่เป็นประโยชน์สำหรับคนทุนน้อย

Liked By: FUJI
bizunit
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:50:02 PM »

สวัสดีครับ 
ขออนุญาติแจ้งข่าวสาร ธนาคารกรุงไทยปล่อยกู้สำหรับผู้ที่ต้องการกู้ซื้อที่ดินเปล่า
ทราบข่าวจากคนรู้จักกัน กู้ซื้อที่ดินเปล่าจากธนาคารกรุงไทย รายละเอียดมีดังนี้ครับ

2.กู้ได้สูงสุด 80 % ของราคาซื้อ-ขาย

3.ที่ดินนั้นต้องไม่เข้าข่ายเก็งกำไร
(ที่ดินควรจะอยู่ใน/ใกล้ภูมิลำเนา) เท่าที่คุยกับเจ้าหน้าที่ ธ. ต่างจังหวัดก็ปล่อยกู้แต่ต้องพูดให้ธนาคารเชื่อเท่านั้นเอง
 เช่น มีญาติอยู่ที่นั่นจะไปอยู่ในอนาคต เป็นต้น (ธ.เน้น เงินเดือน ผู้กู้มากกว่า ว่ามีกำลังผ่อนหรือเปล่า)

ยังไงก็ลองเช็คอัตราดอกเบี้ยและข้อมูลกับธนาคารกรุงไทย สาขาใกล้บ้านท่านดูนะครับว่าเหมือนหรือต่างกันหรือเปล่า
(ข้อมูลจากสาขาศรีราชา ชลบุรี ครับ)

เผื่อเป็นประโยชน์กับท่านสมาชิกครับ

ขอบคุณครับ

ถา้ที่ดิน3ไร่ราคา3ล้าน ต้องเอาเอกสารอะไรบ้างไปคุยกับธนาคารครับ

ที่ดินอยู่ในเขตศรีราชา ชลบุรี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 06:54:12 PM »

ถา้ที่ดิน3ไร่ราคา3ล้าน ต้องเอาเอกสารอะไรบ้างไปคุยกับธนาคารครับ

ที่ดินอยู่ในเขตศรีราชา ชลบุรี

เอกสารประกอบการกู้มีดังนี้ครับ
-สำเนาทะเบียนบ้าน
-สำเนาบัตรประชาชน
-สลิปเงินเดือน
-สเตทเม็นท์ 6 เดือน / Book Bank
-หนังสือรับรองเงินเดือน
-หนังสือสัญญาจะซื้อจะขาย
-สำเนาโฉนดเท่าฉบับจริง หน้า-หลัง
-สำเนาทะเบียนบ้านของผู้จะขาย
-สำเนาบัตรประชาชนของผู้จะขาย

เตรียมเอกสารทั้งหมดเข้าไปติดต่อสาขาใกล้บ้านท่านได้เลยครับ
หรือหากต้องการสอบถามรายละเอียด เช่น จะกู้ได้? หรือ ต้องมีเงินเดือน? ให้เตรียมสลิปเงินเดือนและบัตรประชาชนไปแค่นั้นครับ

ขอบคุณครับ

Liked By: FUJI, penjit

ไม่ต้องบินสูงอย่งใครเขา  เอาเท่าที่เราพอจะบินไหว..
bizunit
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 08:07:34 PM »

ไม่มีหนังสือรับรองเงินเดือน เป็นลูกจ้างโครงการ โครงการหมดก็ไม่มีเงินเดือน ทำอย่างไรได้ครับ
FUJI
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 06:41:49 AM »

ไม่มีหนังสือรับรองเงินเดือน เป็นลูกจ้างโครงการ โครงการหมดก็ไม่มีเงินเดือน ทำอย่างไรได้ครับ
น่าจะยากครับ เพราะความมั่นคงในรายรับไม่มี การผ่อนธนาคาร ถ้ารายรับไม่มั่นคงต่อเนื่องคงจะไม่ผ่านครับ เพราะต้องผ่อนกันหลายๆปีครับ.(แต่ลูกจ้างโครงการ ถ้ามีเงินต่อ1โครงการมากเจ้าหน้าที่อาจจะพิจารณา??)
bizunit
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 07:15:00 AM »

ผมนะมีรายได้หลายทาง แต่มันไม่ได้อยู่ที่บัญชีผมถือ มันเป็นบัญชีที่แม่ถือไว้ ล่าสุดเขาว่ามีอยู่4แสนแล้ว
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 08:28:30 AM »

ผมนะมีรายได้หลายทาง แต่มันไม่ได้อยู่ที่บัญชีผมถือ มันเป็นบัญชีที่แม่ถือไว้ ล่าสุดเขาว่ามีอยู่4แสนแล้ว

ถ้าอย่างนี้อาจจะต้องให้คุณแม่เ็ป็นคนกู้ให้ครับ

ลืมแจ้งไปครับ..ว่าระยะเวลาการกู้สูงสุด 15 ปี ครับ

Liked By: jame kp, FUJI

PUNPOOY
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 04:06:46 PM »

ต้องกู้อยู่อาศัย และให้ไม่เกิน 3 ไร่ หรือเปล่าครับ เท่าที่เคยถามมา
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 08:44:09 PM »

ต้องกู้อยู่อาศัย และให้ไม่เกิน 3 ไร่ หรือเปล่าครับ เท่าที่เคยถามมา

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ..ที่ศรีราชาไม่ได้กำหนดจำนวนไร่นะแต่ที่คุยกันนอกรอบกับเจ้าหน้าที่ธนาคารเห็นว่าให้ไม่เกิน 3 ล้านครับ..
รายละเอียดลองสอบถามสาขาใกล้บ้านท่านดีกว่าครับ เผื่อข้อมูลที่ผมแจ้งอาจจะไม่ตรง..ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องนี้..
รบกวนเข้ามาเล่าให้เพื่อนสมาชิกรับทราบด้วยนะครับเผื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆ...

ขอบคุณครับ

*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 08:47:29 PM »

ลืมครับ...วัตถุประสงค์ในการกู้ ต้องกรอกว่า "เพื่ออยู่อาศัย" เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่ได้ไปอยู่ครับ ธนาคารเค้าก็โอเคนะกับเหตุผลนี้ เหมือนเค้าอยากปล่อยกู้นะครับ

jame kp
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 11:19:13 AM »

อายจัง อายจังเพื่อน สมช เกษตรพอเพียง ท่านใด ไปใช้บริการ อย่าลืมนำประสบการณ์มาแลกเปลี่ยนให้ข้อมูลกันหน่อยน่ะครับ กระทู้นี้มีประโยชน์จริง เพราะที่ดินการเกษตร(ที่ดินเปล่า)ราคาแพงมาก ไม่มีเงินสดไปซื้อ ถ้ากู้ง่ายระยะยาว ฝันนี้อาจเป็นจริงสำหรับเกษตรเงินผ่อนอย่างเราๆอิอิ จุมพิต จุมพิต

Liked By: FUJI, kaoplu, phoj.wsuktha

กระดูกสันหลังของชาติ คือเกษตรกร ผู้ยิ่งใหญ่
khet
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 11:38:15 AM »

สวัสดีครับ 

ขอบคุณครับ

ดอกแพงจัง กู้สินเชื่อเอนกประสงค์ของ ธ. ออมสิน บุคคลประกัน(ข้าราชการ และลูกจ้าง) ดอกเท่ากับ MRR

Liked By: teerapat kasempan
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์