หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดแจก เมล็ดชมจันทร์* ของคุณankrin *(ปิ$  (อ่าน 2732 ครั้ง)
luckytang
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 04:55:35 PM »

ไม่มีเมล็ดชมจันทร์เหลืออีกเหรอครับ อยากได้ครับพอมีไหมครับ....ถ้าเหลือจะได้ส่งซองไปให้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

ส่งซองมาคะ แต่คงแบ่งให้ได้ไม่เยอะนะคะ ลองเอาไปปลูกดูคะว่าจะขึ้นหรือเปล่า  อ่อ อย่าลืมขอบคุณ คุณ ankrin ด้วยนะคะ

luckytang
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 04:56:43 PM »

มีเหลือไหมคะ  คราวที่แล้วคุณ ankrin แจกก็ขอรับไม่ทัน เศร้าจัง
         ส่งซองมาคะ  เด๋วแบ่งให้ แต่คงให้ได้ไม่เยอะนะคะ ลองเอาไปปลูกดูว่าจะขึ้นรึป่าว ปล. อย่าลืมกล่าวขอบคุณ คุณ ankrin นะคะ
luckytang
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 04:59:23 PM »

สืบเนื่องจากคุณankrin  ได้แบ่งปันเมล็ดชมจันทร์มาให้มากพอสมควรแล้ว เราเองได้เพาะขี้นมามีดอกออกมาให้ทานแล้ว เมล็ดก็ยังพอมีเหลือ จึงอยากช่วยแบ่งปัน บ้าง ขอลองแจก สัก 2 ท่านก่อน กติกา คือ ลงลำดับที่ขอรับ  และกล่าวขอบคุณ คุณankrin
ส่งซองเปล่าติดแสตมป์ สัก 5 บาท น่าจะพอ  บอกชื่อล็อคอิน  ลำดับที่ บอกว่าขออะไร มาที่  
88/36 หมู่บ้านภัทรีดาวิลล่า  ม.2  ต.บางเดื่อ อ.เมือง จ.ปทุมธานี  12000
   *** ที่จริงอยากเอารูปลงให้ดู แต่ลงไม่เป็นคะ มีใครสอนได้มั้งคะ และตั้งใจส่งการบ้านคุณครูด้วย ลองเข้าไปที่กระทู้ส่งการบ้านแล้ว ก็ไม่รู้ว่าลงรูปยังงัย  โกรธ

เอารูปมาลงให้ดูแล้วคะ  แหะ ทำไม่ค่อยเป็น
src="http://image.ohozaa.com/i/00b/SFTgf2.JPG" /></a>

เย้ๆ สำเร็จแล้ว
luckytang
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 05:00:43 PM »

ลองทำดูนะจ๊ะ

ลองแล้วคะ สำเร็จแล้ว ขอบคุณคะ 
luckytang
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 05:03:00 PM »

สืบเนื่องจากคุณankrin  ได้แบ่งปันเมล็ดชมจันทร์มาให้มากพอสมควรแล้ว เราเองได้เพาะขี้นมามีดอกออกมาให้ทานแล้ว เมล็ดก็ยังพอมีเหลือ จึงอยากช่วยแบ่งปัน บ้าง ขอลองแจก สัก 2 ท่านก่อน กติกา คือ ลงลำดับที่ขอรับ  และกล่าวขอบคุณ คุณankrin
ส่งซองเปล่าติดแสตมป์ สัก 5 บาท น่าจะพอ  บอกชื่อล็อคอิน  ลำดับที่ บอกว่าขออะไร มาที่ 
88/36 หมู่บ้านภัทรีดาวิลล่า  ม.2  ต.บางเดื่อ อ.เมือง จ.ปทุมธานี  12000
   *** ที่จริงอยากเอารูปลงให้ดู แต่ลงไม่เป็นคะ มีใครสอนได้มั้งคะ และตั้งใจส่งการบ้านคุณครูด้วย ลองเข้าไปที่กระทู้ส่งการบ้านแล้ว ก็ไม่รู้ว่าลงรูปยังงัย  โกรธ
  *** เอารูปลงสำเร็จแล้วคะ ขอบคุณคะทุกท่านที่ช่วยสอนนะคะ

Liked By: tuk111
deawky07
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 11:54:37 AM »

ไม่มีเมล็ดชมจันทร์เหลืออีกเหรอครับ อยากได้ครับพอมีไหมครับ....ถ้าเหลือจะได้ส่งซองไปให้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

ส่งซองมาคะ แต่คงแบ่งให้ได้ไม่เยอะนะคะ ลองเอาไปปลูกดูคะว่าจะขึ้นหรือเปล่า  อ่อ อย่าลืมขอบคุณ คุณ ankrin ด้วยนะคะ

ขอบคุณครับ..แล้วจะรีบส่งซองไปให้ครับ...
luckytang
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:21:51 AM »

2/2 ขอบคุณค่ะ และขอบคุณ คุณankrin  ด้วยค่ะ

ยิ้ม ได้ส่งซองไปรับแล้วค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ  26.7.56  ยิ้มเท่ห์

ได้รับซองแล้วคะ จะส่งกลับให้วันนี้คะ 31/7/56

Liked By: tuk111
luckytang
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:11:34 PM »

ขอรับครับผม ขอบคุณ คุณankrin ครับ
1/2
ขอทราบวิธีเพาะด้วยได้ไหมครับ เคยเพาะแล้วงอกน้อยมากครับ
ขอบคุณมากๆครับสำหรับการแบ่งปัน

ส่งซองกลับให้แล้วคะ 5/8/56
deawky07
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 09:54:40 AM »

[/quote

ผมส่งซองไปนานแล้วครับ สงสัยหายแล้วหรือปล่าวครับ ไม่เห็นได้รับเลย..
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์