หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคเมล็ด หรือต้นชัยพฤกษ์  (อ่าน 702 ครั้ง)
ranranran
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 03:19:32 PM »

เพื่อนๆ  ท่านใดมีเมล็ดต้นชัยพฤกษ์ บ้างครับขอรับบริจาคด้วยนะครับ
(ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยครับ)

phetja
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 04:03:34 PM »

ที่ทำงานมี แต่ว่ายังไม่มีเมล็ดเลย ฝักก็ยังไม่เห็น ถ้ามีก็อยากได้อยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าปีหน้าจะมีฝักรึป่าว รอๆ ลุ้นครับ
ranranran
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 04:22:24 PM »

ที่ทำงานมี แต่ว่ายังไม่มีเมล็ดเลย ฝักก็ยังไม่เห็น ถ้ามีก็อยากได้อยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าปีหน้าจะมีฝักรึป่าว รอๆ ลุ้นครับ

ขอบคุณมากนะครับ  แล้วเขาออกดอกช่วงไหนหรือครับ  ยิงฟันยิ้ม  พอทราบไหม
phetja
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:14:08 AM »

ขอบคุณมากนะครับ  แล้วเขาออกดอกช่วงไหนหรือครับ  ยิงฟันยิ้ม  พอทราบไหม

อืม ออกดอกต่อจากต้นกัลปพฤกษ์นะครับ เพราะว่าต้นอยู่ติดกันเลย ต้นกัลปพฤกษ์ออกดอกใบร่วงหมด
แต่ตอนนี้ก็เห็นชัยพฤกษ์มีดอกอยู่นะครับแต่ไม่เยอะ ออกดอกแต่ใบไม่ร่วงครับ

Liked By: ranranran
namphong
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:57:10 PM »

ชัยพฤกษ์ ออกดอกช่วงเม.ย.-มิ.ย.ครับ ฝักคงต้องรออีกหน่อยครับ ปีที่แล้วได้มาแจกเยอะมาก ปีนี้ถ้ามีจะเอามาแจกอีกครับ

Liked By: ranranran
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์