หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการเลี้ยงลูกปลาของ cp ค่ะ  (อ่าน 774 ครั้ง)
suparat mingnan
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 12:55:42 PM »

มือใหม่หัดทำค่ะ อยากทราบวิธีการเลี้ยงลูกปลาขายคืนบริษัทนะค่ะ ว่ามันเป็นยังไง
 ขนาดของบ่อประมาณเท่าไหร่ ลูกปลาที่รับเลี้ยงมีราคาเท่าไหร่/ตัว ต้องลุงทุนครั้งแรกประมาณเท่าไหร่
 และการสมัครสมาชิกของทางบริษัทเนี้ยต้องทำยังไงบ้าง สมัครกับบริษัทโดยตรงนะค่ะ
ช่วยด้วยนะค่ะ  ร้องไห้  ขอบคุณค่ะ

LEK Amazon
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 07:32:21 PM »

ไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไร เงื่อนไขเยอะ เรามีแต่เสียอย่างเดียว
เราเลี้ยงปลาเขาตายหมดเขาก้ไม่ขาดทุน พอเข้าใจนะครับ

Liked By: wised
wised
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:20:21 PM »

เกษตรพันธะสัญญาครับ  ศึกษาให้ดีๆครับ
เข้าโครงการแล้วไม่มีอิสระ  เหมือนเป็นลูกจ้างเขาในที่ดินตัวเอง ในเงินลงทุนของตัวเอง

เมื่อเกิดความเสียหาย บริษัทได้ เราขากทุนครับ

ไม่ทราบว่าอยู่พื้นที่ไหนครับ  ถ้าทางอิสานผมจะแนะนำตลาดให้ครับ  ถ้าอยากทำอาชีพประมงจริงๆ

แนะนำเลี้ยงเอง หาตลาดเองดีกว่าครับ

ผมเคยคิดจะเลี้ยงกับบริษัทครับ  แต่ลองศึกษาดูแล้ว ไม่คุ้มครับ

ก็เลยทำเอง หาตลาดเอง  ตอนนี้ของไม่พอขายครับ  ตลาดอิสระเยอะมาๆครับ

ที่สำคัญเราได้เป็นเจ้าของและนายตัวเองครับ

ไม่มีขาดทุนครับ  ตอนนี้ผมเพาะลูกปลา กบ  เองด้วยครับ 

ตลาดจำหน่ายมีเยอะครับ  ลองพิจารณานะครับ  ลองหาข้อมูลเยอะๆและศึกษาเองครับ

สนใจต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อมาได้ครับ

อะโกรไฮเทคกรีนฟาร์ม
ตำบลบัวบาน อำเภอยางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์

โทร. 084-3778800
วิศษ  เติมใจ

ยินดีให้ข้อมูลครับ

Liked By: prem_td
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์