หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นนี้ ต้นอะไรคะ เพื่อนๆพอรู้มั้ยคะ  (อ่าน 2565 ครั้ง)
o___O
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 06:47:49 AM »

กล้วยไม้ดูคล้ายพวกเขาแกะนะคะ

ขอบคุณค่า

"จะขอตามรอยของพ่อ ท่องคำว่าเพียงและพอจากหัวใจ
เป็นลูกที่ดีของพ่อ ด้วยความรัก ด้วยภักดี ตลอดไป"

o___O
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 06:49:35 AM »

อีกต้นนึงค่ะ โมลืมชื่อแล้วค่ะ ไม่สันทัดเรื่องกล้วยไม้เลยค่ะ ปลูกได้ แต่จำชื่อแทบไม่ได้ซักตัวเลยค่ะ

รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

เข็มแสดลูกผสมค่ะ .... ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณค่าพี่วรรณ

เข็มแสดมีได้หลายสีมั้ยคะพี่วรรณ

บ้านโมมีแบบเดียวกันนี้
กลิ่นหอมเหมือนกัน
แต่ต้นนึงเป็นสีชมพู อีกต้นเป็นสีม่วงค่ะ สวยคล้ายกัยเลยค่ะ

"จะขอตามรอยของพ่อ ท่องคำว่าเพียงและพอจากหัวใจ
เป็นลูกที่ดีของพ่อ ด้วยความรัก ด้วยภักดี ตลอดไป"
rose5
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:56:52 AM »

อีกต้นนึงค่ะ โมลืมชื่อแล้วค่ะ ไม่สันทัดเรื่องกล้วยไม้เลยค่ะ ปลูกได้ แต่จำชื่อแทบไม่ได้ซักตัวเลยค่ะ

รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

เข็มแสดลูกผสมค่ะ .... ยิ้ม ยิ้ม

ขอบคุณค่าพี่วรรณ

เข็มแสดมีได้หลายสีมั้ยคะพี่วรรณ

บ้านโมมีแบบเดียวกันนี้
กลิ่นหอมเหมือนกัน
แต่ต้นนึงเป็นสีชมพู อีกต้นเป็นสีม่วงค่ะ สวยคล้ายกัยเลยค่ะ

มีหลายสีค่ะ  ส่วนสีชมพู จะเป็นลูกผสมค่ะ... ยิ้ม ยิ้ม
 ถ้าเป็นเข็มแท้ดอกจะเล็กว่านี้นิดนึงค่ะ... ยิ้ม ยิ้ม

Liked By: o___O
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์