หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การให้วัคซีนไก่ชน  (อ่าน 1469 ครั้ง)
Kneaw
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:29:32 PM »

โอ๊..โอ่...ดูพิ้นที่รอบนอกอัตราเสี่ยงมีแยะเชียวครับ 5555 ;Dถ้าทำคอกเลี้ยงแบบอีแวป..มีอ่างน้ำยาฆ่าเชื้อก่อนเข้าโรงเรือน ไม่ต้องทำก็ได้ครับ อิอิๆๆๆ

คอกเลี้ยงแบบอีแวป..มีอ่างน้ำยาฆ่าเชื้อก่อนเข้าโรงเรือน - - เล้าไก่ผมเหมือนโรงเรียนขยายโอกาศครับ งบยังน้อย เด็กๆ รอไปก่อน อิอิอิ

พื้นที่รอบๆเล้า เหมือนสงคราม 9 ทัพเลยครับ แต่การทดลองยังไม่จบ คงจะต้องดูต้องเช็คกันต่อไป ทุกทีถ้าเจอว่าไก่เล้าข้างๆ ตาย ผมจะบอกเด็กๆ ในเล้าของผมตลอดว่า " Die Another Day นะหนูๆ "  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: namjai

Nithinan
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:48:33 AM »

อยากทราบวิธีการเลี้ยงและการดูแลลูกไก่พื้นเมือง ให้มีความแข็งแรง สมบูรณ์มากที่สุด จะต้องปฏิบัติอย่างไรบ้าง
a_deederm
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 09:38:37 AM »

[/URL][/img]
สถานที่สำคัญที่สุด...เลี้ยงมาสิบกว่าปีไม่เคยใช้วัคซีน ปล่อยตามธรรมชาติ
คอก...นานๆโรยปุนขาวที
นำต้องสะอาด  ผสมน้ำหมักนิดๆ
chaiwat.
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 03:13:17 PM »

โกรธ โกรธ ลูกไก่ผมออกมาได้ 2 สัปดาห์ แล้ว ให้นิวฯเลยได้มั้ย  แต่วันนี้ พังพอนฟาดไป 1 ตัว เมื่อวาน เป็ด บาบารี่ จิกตายไป 1 เหลือ 5 จาก7 ยังไม่รวมที่จะมาอีกทั้ง  งู เยี่ยว  มาสัปดาห์ ละครั้ง สวนเป็ดนั้นมันหลงเข้าไปในคอเป็ด  ผมไม่ได้อยู่เฝ้าตลอดเพราะมีงานประจำ เจ็บใจยิ่งนัก โกรธ โกรธ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์