ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคเมล็ดพันธุ์เฟิร์นโปร่งฟ้า  (อ่าน 576 ครั้ง)
Rossukonyui
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 06:32:23 PM »

อยากได้เมล็ดพันธุ์เฟิร์นโป่รงฟ้า หรือต้นกล้าก็ได้ค่ะ หรือแหล่งที่ซื้อพันธุ์ก็ได้ค่ะ ต้องการเพาะตัดใบเอาไว้ใช้
ไม่รู้จะไปหาพันธุ์ได้ที่ไหนแล้วค่ะ มันหายากจัง

viwat seripanu
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 01:24:38 AM »

มีเป็นต้น แยกกอให้ได้ครับ มันไม่ใช่เฟิร์นนะครับ เป็นใบที่สมัยก่อนนิยมใช้จัดแจกันดอกไม้ใช่มั๊ยครับ มีพันธุ์เล็กกับใหญ่ครับ
Rossukonyui
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:04:28 AM »

ขอแบ่งบ้างนะค่ะ พันธุ์เล็ก ใหญ่ คือใบเล็กกับใบใหญ่ใช่มั้ยค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์