รถไถคูโบต้า

<< < (5/19) > >>

cat007:
อยากได้เหมือนกันครับ  หาข้อมูลไว้ก่อนรวมทั้งหาตังค์ด้วยครับ  อิ อิ

opo:
ถ้าเรามีที่น้อยๆ ทำเฉพาะของเราเอง ใช้รถพรวนดินเล็กๆ แบบของซุนฟง จะดีรึปล่าวครับ เห็นมีอุปกรณ์เสริมเยอะดี

Nuch456:
KUBOTA ผลิตที่นวนคร (รถ + ผาน 3+ผานพรวน+ ใบดัน) ของใหม่ ราคาประมาณ 700,000 บาท) ที่ซื้อมา
อุปกรณ์ต่อพ่วงซื้อที่นวนครตลอดเส้นทางก่อนเข้ากรุงเทพ
ผานแนะนำยี่ห้อ CMT นะคะ เพราะ น้ำหนักดีไถเข้าหารดินแข็ง ที่แถมติดมากัรถ
ส่วนมากต้องหาตัวมาถ่วงให้หนักมากขึ้นจึงจะไถเข้า
อุปกรณ์ต่อพ่วง เช่น Rotary มือ2 ราคา 15,000 บาท ของใหม่ 50,000  Kubota เหมือนกัน

JARERN:
     คุณ Nuch456  ใช้มากี่ปีแล้วครับ มีปัญหาเรื่องน้ำมันรั่วน้ำมันเยิ้ม  หรือระบบเกียร์มีปัญหาบ้างไหมครับ

Nuch456:
ใช้มาประมาณ 2 ปีให้พ่อขับ คนขับมือเดียว แต่ใช้รถใช้งานหนัก
ใช้ทำนาทั้งของตนเอง และ รับจ้าง ไถหลายรอบ ตั่งแต่ไถกลบฟางจนปั่นดินก่อนหว่าน
ใช้ต่อพ่วงเครื่องอัดฟาง  ใช้ทำไร่มันสัมปะหลัง + อุปกรณ์พ่วงสำหรับถอนหัวมันสัมปะหลัง
เคยเสีย 1 ครั้ง แต่เกิดจากพ่อถ่ายน้ำมันเครื่องผิดเอง (ดันไปใช้น้ำมัน Hydroric ) ส่วนปัญหาเรื่องน้ำมันรั่ว
หรืออื่นๆยังไม่เคยเจอ (ปัญหาอาจยังมาไม่ถึงก็ได้)
ที่ชอบมากคือ คูโบต้าแรงดี เพราะรถติดหล่มบ่อย สามารถขึ้นเองได้ หรือ ดึงลากรถคันอื่นได้ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว