หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเช่าที่ดิน 100 ตรว แถวถนนจอมทอง เพื่อทดลองปลูกหม่อนทานผล  (อ่าน 1721 ครั้ง)
ภัค
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2017, 01:32:33 PM »

กำลังสนใจทดลองปลูกหม่อนทานผล ต้องการเช่าที่ดินว่างๆ ที่ไม่ได้ใช้ประโยชน์ ประมาณ 100-200 ตรว แถวดาวคะนอง-จอมทอง เพื่อเป็นแปลงศึกษาและทดลองปลูก เป็นที่ว่างๆ ในซอยก็ได้ค่ะ

Liked By: phen

deemeechai
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 08:27:08 AM »

ในกรุงเทพคงหาได้ยากสักหน่อยนะครับ แม้จะเป็นรอบนอก
ปลูกพืชต้องใช้ระยเวลานานสักหน่อย
ต้องเช่า ๓-๕ ปีขึ้นไปเลย  ยิ้มเท่ห์

Liked By: ภัค, phen
พี่แสง
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2017, 09:31:52 PM »

เพื่อนพี่มีแปลงนึง2งาน อยู่แถวหลังที่ดินธนบุรี  มีคนมาขอเช่าเดือนละ2หมื่น

ฟังราคาแล้ว คุณภัคไปหาที่แถวรกร้างในซอยที่เจ้าของที่เขาปล่อยทิ้งร้าง จะง่ายกว่าค่ะ

Liked By: phen, ภัค
ภัค
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 09:07:59 PM »

เพื่อนพี่มีแปลงนึง2งาน อยู่แถวหลังที่ดินธนบุรี  มีคนมาขอเช่าเดือนละ2หมื่น

ฟังราคาแล้ว คุณภัคไปหาที่แถวรกร้างในซอยที่เจ้าของที่เขาปล่อยทิ้งร้าง จะง่ายกว่าค่ะ

แถวๆ บ้านเห็นมีที่ไม่ทำประโยชน์เยอะมากค่ะ เป็นที่ร้างรกๆ ก็มี เป็นที่ว่างล้อมลวดหนามก็มี ที่ปร่าวเลี้ยงไก่ ก็มีค่ะ แต่หาตัวเจ้าของไม่ได้น่ะค่ะ ถามคนแถวนั้นเค้าก็บอกเจ้าของเป็นคนอื่น ไม่ได้อยู่ระแวกนั้น นานๆ ก็มาสักทีค่ะ  แค่อยากทำแปลงทดลองน่ะค่ะ ถ้าดูแล้วพอไหว ค่อยหาที่ทำเป็นเรื่องเป็นราว จะแก่ตายซะก่อนรีป่าวน๊า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่แสง
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 12:50:29 AM »

แถวๆ บ้านเห็นมีที่ไม่ทำประโยชน์เยอะมากค่ะ เป็นที่ร้างรกๆ ก็มี เป็นที่ว่างล้อมลวดหนามก็มี ที่ปร่าวเลี้ยงไก่ ก็มีค่ะ แต่หาตัวเจ้าของไม่ได้น่ะค่ะ ถามคนแถวนั้นเค้าก็บอกเจ้าของเป็นคนอื่น ไม่ได้อยู่ระแวกนั้น นานๆ ก็มาสักทีค่ะ  แค่อยากทำแปลงทดลองน่ะค่ะ ถ้าดูแล้วพอไหว ค่อยหาที่ทำเป็นเรื่องเป็นราว จะแก่ตายซะก่อนรีป่าวน๊า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่แนะนำหาที่ใกล้บ้าน ถ้าอยากรู้ว่าที่รกร้างนั่นเป็นของใครก็เดินไปถามบ้านคนที่ติดที่ดินนั่นว่า เขาเป็นเจ้าของบ้านกับที่ดินมั้ย ถ้าใช่ก็รบกวนขอเลขที่โฉนด แล้วเอาเลขที่โฉนดไปที่กรมที่ดิน หาชื่อเจ้าของที่ดินได้

Liked By: ภัค
ภัค
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 10:27:06 AM »

พี่แนะนำหาที่ใกล้บ้าน ถ้าอยากรู้ว่าที่รกร้างนั่นเป็นของใครก็เดินไปถามบ้านคนที่ติดที่ดินนั่นว่า เขาเป็นเจ้าของบ้านกับที่ดินมั้ย ถ้าใช่ก็รบกวนขอเลขที่โฉนด แล้วเอาเลขที่โฉนดไปที่กรมที่ดิน หาชื่อเจ้าของที่ดินได้

ขอบคุณค่ะพี่แสง
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 01:22:49 PM »

ลงปลูกที่หน้าบ้านบางกะดี่เรยยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม บัวดินกินได้แต่ใบเอาออก หม่อนกินได้ทั้งใบทั้งลูกน้าาาาคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
ภัค
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 01:45:44 PM »

ลงปลูกที่หน้าบ้านบางกะดี่เรยยคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม บัวดินกินได้แต่ใบเอาออก หม่อนกินได้ทั้งใบทั้งลูกน้าาาาคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้าบ้าน ทับทิม และเชอรรี่คุณเอ กินพื้นที่ไปเกือบหมดแล้วค่ะ เหลือที่แคบๆ ให้น้องบัวบ้าง ดีต่อใจชาวบ้านผ่านไปผ่านมานะคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์