หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ติดต่อ คนรับถมที่ดิน นครนายก  (อ่าน 5590 ครั้ง)
Saran W
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 05:16:13 PM »

ผมมีที่ดินประมาณ 1 ไร่ 3 งาน ที่เขาพระ นครนายก อยากถมที่สูงขึ้นไว้ปลูกต้นไม้สัก 0.5 เมตร
ขอคำแนะนำ เบอร์ติดต่อ ร้าน/คน ที่รับถมที่ด้วยครับ

ศรัณย์  085-488-9974

Bee Tiwas
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 10:12:23 AM »

สวัสดีค่ะคุณศรัณย์ เดี๋ยวหลังไมค์จะให้เบอร์คนพื้นที่นิสัยดีให้ เค้าจะช่วยแนะนำคนถมที่ดีๆ ให้ค่ะ
คือตัวเองมีประสพการณ์ (ไม่ประทับใจ) เรื่องการถมที่ ต. สาริกา มาแล้ว คือเลือกเจ้าที่ทำงานช้าแถมถมไม่ได้ความสูงตามที่ตกลงกันไว้ แถมทำงานล่าช้ามากๆ  ก็เลยจะแนะนำคนพื้นที่นิสัยดีให้จะได้ไม่เจอปัญหาแบบดิฉันนะคะ
yood18
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:07:04 AM »

ควรหารถดินในพื้นที่นะครับ..หรือที่เขาขายดินใกล้ๆ จะได้ราคาถูก แต่ถ้าอยากได้ดินดีควรหารถดินที่เขาเปิดที่ดินใหม่ๆ ครับจะได้ดินดีทำเกษตร...ผมอยู่ปราจีนฯ ครับ สอบถามได้มีพรรคพวกเป็นญาตพ่อครับ เขาวิ่งรถดินอยู่ บางครั้งต้องรอจังหวะที่เขาเปิดดินใกล้ๆ แถวนั้นจะได้ราคาถูก..

Liked By: Ekachaiyan, NaiKhaowhom
ลุงเก่ง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 02:31:41 PM »

ลองคุยกับนายกอบต ดูครับ ส่วนใหญ่จะมีบ่อดินเป็นของตัวเองทุกคน หรือถ้าไม่มีก็จะมีคนรู้จักครับ
เท่าที่รู้จะมีนายกอบตนี่แหละครับ

Liked By: Ekachaiyan
kp-kpp
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 09:54:57 AM »

ผมมีที่ดินประมาณ 1 ไร่ 3 งาน ที่เขาพระ นครนายก อยากถมที่สูงขึ้นไว้ปลูกต้นไม้สัก 0.5 เมตร
ขอคำแนะนำ เบอร์ติดต่อ ร้าน/คน ที่รับถมที่ด้วยครับ

ศรัณย์  085-488-9974

มีที่แถวนั้นแบ่งขายสัก 1 ไร่มั้ยครับ อยากได้ทำเกษตรหน่ะครับ
ขอบคุณครับ
put.life
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 11:00:48 PM »

สวัสดีค่ะคุณศรัณย์ เดี๋ยวหลังไมค์จะให้เบอร์คนพื้นที่นิสัยดีให้ เค้าจะช่วยแนะนำคนถมที่ดีๆ ให้ค่ะ
คือตัวเองมีประสพการณ์ (ไม่ประทับใจ) เรื่องการถมที่ ต. สาริกา มาแล้ว คือเลือกเจ้าที่ทำงานช้าแถมถมไม่ได้ความสูงตามที่ตกลงกันไว้ แถมทำงานล่าช้ามากๆ  ก็เลยจะแนะนำคนพื้นที่นิสัยดีให้จะได้ไม่เจอปัญหาแบบดิฉันนะคะ

รบกวนขอเบอร์ด้วยได้ไม๊ครับ  เบอร์ผม 0823324358 พุทครับ
jutanat
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 11:27:16 AM »

อยู่ อ.ปากพลี นครนายกค่ะ ต้องการจะถมที่ให้สูงขึ้นมาประมาณครึ่งเมตรไว้ปลูกพืชสวนและหนีน้ำท่วม เนื่องจากยังเป็นบริเวณต่ำกว่าถนนนิดหน่อย  พื้นที่ประมาณ 300 ตร.วา อยากจะได้ช่างถมที่ดินดีๆและราคาไม่แพงมาก รบกวนช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ
 ติดต่อ คุณอ้อ โทร.08-51373328
matasit656
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 04:38:11 PM »

ควรหารถดินในพื้นที่นะครับ..หรือที่เขาขายดินใกล้ๆ จะได้ราคาถูก แต่ถ้าอยากได้ดินดีควรหารถดินที่เขาเปิดที่ดินใหม่ๆ ครับจะได้ดินดีทำเกษตร...ผมอยู่ปราจีนฯ ครับ สอบถามได้มีพรรคพวกเป็นญาตพ่อครับ เขาวิ่งรถดินอยู่ บางครั้งต้องรอจังหวะที่เขาเปิดดินใกล้ๆ แถวนั้นจะได้ราคาถูก..

กำลังจะถมที่อยู๋นครนายกเหมือนกันครับรบกวนขอคำแนะนำคนถมที่ดีๆด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

พี่แสง
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 11:55:24 PM »

พี่ก็อยากได้คนที่ถมดินไม่แพง ตอนนี้ก็อยากถมที่เพิ่ม  อยากเล่า

ซื้อที่ดินที่นครนายกไว้เก้าไร่ก็หาคนมาขุดบ่อ นายหน้าที่ดินแนะนำผู้กว้างขวางคนหนึ่งให้แล้วโฆษณาว่ารายนี้ขุดดิน ถมดินถูกที่สุดในสามโลก แถมมัดมือชกอีกด้วย
พี่ให้ขุดดินมาถมที่จะปลูกบ้าน ที่ดินตัวเอง ขุดดินที่ท้ายนา ระยะทา'150 เมตร จากบ่อมาที่ถม
เขาคิดค่าขนดินเที่ยวละ560บาท พี่ถามว่า ดินที่ขุดมาถมให้นั้น รถแบคโฮตักใส่รถสิบล้อกี่มือ  ลูกน้องผู้กว้างขวางบอกว่าประมาณ 13-14มือพี่ก็โอเค
ถมที่สูงหนึ่งเมตรร้อยกว่าเที่ยวควรจะได้ที่ถมกว้างเท่าไหร่ ก็รู้สึกว่า ทำไมมันดูถมให้เราน้อยจริงๆไอ้ร้อยกว่าเที่ยวเนี่ย เลยไปแอบยืนนับว่า
รถขุดดินใส่รถสิบล้อเที่ยวละกี่มือกันแน่ พอไปยืนนับก็ปรากฏว่า รถตักดินใส่รถให้เราแค่ เก้าปุ้งกี๋บ้าง สิบปุ้งกี๋บ้างร้อยห้าสิบคันรถสิบล้อ ถมดินได้ไม่ถึงไร่

เสียเงินไปแสนกว่าได้ดินมานิดเดียว เลยเลิกถมไม่เอาแระ
มันเหมือนเราซื้อดินตัวเองมาถมที่ตัวเองเลยค่ะ
พอไปถามอีกรายว่า ตกลงค่าขนดินเที่ยวละเท่าไหร่ รถสิบล้อ เขาบอกว่าไม่เกินสี่ร้อย ต่อเที่ยว

ถ้าใครได้คนถมที่ราคาไม่แพงช่วยบอกด้วยค่ะ
หลังไมค์มาบอกพี่หน่อย ขอบคุณมากค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์