หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 82   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกเอกสารงานวิจัย เทคนิคการทำมะนาวนอกฤดู โดยท่าน รศ.ดร.รวี เสรฐภักดี (Original)  (อ่าน 270581 ครั้ง)
BTLพ่อน้องเจษ
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:09:26 AM »

เอกสารฉบับนี้ผมได้มานานพอสมควร มีความคิดว่าควรเผยแพร่ออกไปให้กับเพื่อนสมาชิกและเกษตรกรที่สนใจครับ เอกสารฉบับนี้ไม่มีแจกทั่วไปครับบางท่านอาจจะมีอยู่แล้วแต่ไม่ได้มีแจกในงานฝึกอบรมครับ เอกสารฉบับนี้ออกจะเป็นงานวิชาการท่านอาจารย์รวีท่านทำวิจัยไว้นานแล้วต้องทำความเข้าใจพอสมควร จะบอกถึงแต่ละขั้นตอนของงานวิจัย ผมโทรไปรบกวนปลุกท่านอาจารย์แต่เช้าเพื่อขออนุญาตนำไปเผยแพร่ ท่านใดที่ต้องการทิ้งเมล์ไว้ผมจะเริ่มส่งให้ในวันพรุ่งนี้ ถ้าได้ไปแล้วหาที่เงียบๆอ่านทำความเข้าใจหากสงสัยก็ในขั้นตอนใดก็สอบถามมาได้ครับยินดีช่วยเหลือกัน ผมมีเอกสารหลายตัวที่น่าสนใจหนังสือเป็นกะตั๊กๆ

แต่จากประสบการณ์ที่ผ่านมาทั้งอาจารย์ท่านก็เตือนว่าการเผยแพร่เอกสารจะต้องดูเรื่องลิขสิทธิ์ด้วย บางคนเห็นมาหน้าตาซื่อๆดูนิสัยดียกมาทั้งบ้านมาคุยดีๆหันหลังกลับแทงผมเฉย ผมไม่ได้โกรธครับเพราะเจอมาเยอะได้รับบทเรียนมามากทำให้ต้องรอบคอบขึ้นหน่อย ใครจะคิดยังไงกับผมหรือท่านอาจารย์ก็แล้วแต่ครับนานาจิตตังท่านอาจารย์สอนไว้ แต่เมื่อได้รับเอกสารแล้วอย่าลืมครับว่าเอกสารนี้เป็นงานวิจัยของท่านอาจารย์รวี เสรฐภักดี อาจารย์ของผมท่านใดที่ได้รับไปแล้วช่วยกรุณาเผยแพร่กันต่อๆไปจักเป็นพระคุณอย่างสูง ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายของคนดีครับผมอยากให้ทุกๆคนเป็นคนดีเพื่อในหลวงของเรา ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ;)

...อ้อแต่ผมก็ไม่ใช่คนดีเท่าไหร่หรอกครับกำลังพยายามอยู่
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอรับด้วยคนครับผม
Boonthueng.loktakhu@seagate.com

ขอบคุณมากครับ

k.yuth
*

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:12:28 AM »

ขอด้วยครับ
u2yuth@yahoo.com  อายจัง
server0393
*

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:22:29 AM »

ขอรับด้วยคนครับ กำลังต้องการพอดีเลย ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ   server0393(at)hotmail.com
parman25
*

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:45:02 AM »

สนใจอย่างยิ่ง  ขอด้วยครับ  jo_parin@yahoo.com
tarn2248
*

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:47:20 AM »

ตอบรับด้วยคนคะ tarn2248@hotmail.com
Seksak19
*

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:50:26 AM »

เอกสารฉบับนี้ผมได้มานานพอสมควร มีความคิดว่าควรเผยแพร่ออกไปให้กับเพื่อนสมาชิกและเกษตรกรที่สนใจครับ เอกสารฉบับนี้ไม่มีแจกทั่วไปครับบางท่านอาจจะมีอยู่แล้วแต่ไม่ได้มีแจกในงานฝึกอบรมครับ เอกสารฉบับนี้ออกจะเป็นงานวิชาการท่านอาจารย์รวีท่านทำวิจัยไว้นานแล้วต้องทำความเข้าใจพอสมควร จะบอกถึงแต่ละขั้นตอนของงานวิจัย ผมโทรไปรบกวนปลุกท่านอาจารย์แต่เช้าเพื่อขออนุญาตนำไปเผยแพร่ ท่านใดที่ต้องการทิ้งเมล์ไว้ผมจะเริ่มส่งให้ในวันพรุ่งนี้ ถ้าได้ไปแล้วหาที่เงียบๆอ่านทำความเข้าใจหากสงสัยก็ในขั้นตอนใดก็สอบถามมาได้ครับยินดีช่วยเหลือกัน ผมมีเอกสารหลายตัวที่น่าสนใจหนังสือเป็นกะตั๊กๆ

แต่จากประสบการณ์ที่ผ่านมาทั้งอาจารย์ท่านก็เตือนว่าการเผยแพร่เอกสารจะต้องดูเรื่องลิขสิทธิ์ด้วย บางคนเห็นมาหน้าตาซื่อๆดูนิสัยดียกมาทั้งบ้านมาคุยดีๆหันหลังกลับแทงผมเฉย ผมไม่ได้โกรธครับเพราะเจอมาเยอะได้รับบทเรียนมามากทำให้ต้องรอบคอบขึ้นหน่อย ใครจะคิดยังไงกับผมหรือท่านอาจารย์ก็แล้วแต่ครับนานาจิตตังท่านอาจารย์สอนไว้ แต่เมื่อได้รับเอกสารแล้วอย่าลืมครับว่าเอกสารนี้เป็นงานวิจัยของท่านอาจารย์รวี เสรฐภักดี อาจารย์ของผมท่านใดที่ได้รับไปแล้วช่วยกรุณาเผยแพร่กันต่อๆไปจักเป็นพระคุณ

อย่างสูง ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายของคนดีครับผมอยากให้ทุกๆคนเป็นคนดีเพื่อในหลวงของเรา ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ;

...อ้อแต่ผมก็ไม่ใช่คนดีเท่าไหร่หรอกครับกำลังพยายามอยู่
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Seksak19
*

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:51:19 AM »

แต่จากประสบการณ์ที่ผ่านมาทั้งอาจารย์ท่านก็เตือนว่าการเผยแพร่เอกสารจะต้องดูเรื่องลิขสิทธิ์ด้วย บางคนเห็นมาหน้าตาซื่อๆดูนิสัยดียกมาทั้งบ้านมาคุยดีๆหันหลังกลับแทงผมเฉย ผมไม่ได้โกรธครับเพราะเจอมาเยอะได้รับบทเรียนมามากทำให้ต้องรอบคอบขึ้นหน่อย ใครจะคิดยังไงกับผมหรือท่านอาจารย์ก็แล้วแต่ครับนานาจิตตังท่านอาจารย์สอนไว้ แต่เมื่อได้รับเอกสารแล้วอย่าลืมครับว่าเอกสารนี้เป็นงานวิจัยของท่านอาจารย์รวี เสรฐภักดี อาจารย์ของผมท่านใดที่ได้รับไปแล้วช่วยกรุณาเผยแพร่กันต่อๆไปจักเป็นพระคุณอย่างสูง ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายของคนดีครับผมอยากให้ทุกๆคนเป็นคนดีเพื่อในหลวงของเรา ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ;)

ขอด้วยคับ  seksak19@hotmail.com
thips
*

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:52:31 AM »

ขอรับด้วยค่ะ thip1978@yahoo.com
sumitomo
*

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:58:33 AM »

ขอรับด้วยครับ  sumitomo.tfr@hotmail.com 

ขอบคุณมากๆครับ
1borsan
*

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:10:32 AM »

ขอด้วยครับ  tupputwave@gmail.com
jin kitti567
*

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:19:57 AM »

ได้รับแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
mana_gee
*

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:20:55 AM »

ขอรับด้วยคนครับ

mana_p27@hotmail.com

boonboon
*

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:24:19 AM »

ส่งให้ทุกคนแล้วนะครับ คนสุดท้ายคือ คุณ 1borsan นะครับ

ใครอยากได้ ลงเมล์ไว้ (ขอแบบที่ copy ไปวางได้เลยนะครับ เพราะคนเยอะอ่ะครับ ตาลาย)  ยิงฟันยิ้ม
Hilldago
*

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:28:17 AM »

ขอรับด้วยคนครับ

Hilldago_1979@hotmail.com

Fat Boy
*

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:31:11 AM »

รบกวนขอด้วยครับ

mano_77@hotmail.com

ขอบพระคุณมากครับ
sayapon
*

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:41:59 AM »

ขอด้วยคนครับ
t-a-n-o-m@hotmail.com

ขอบพระคุณมากครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 82   ขึ้นบน
  พิมพ์