หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 [20]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดแล้วค่ะำ) จบเกมส์ แลกก่อน แจกทีหลัง  (อ่าน 36866 ครั้ง)
iyossie
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #304 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:51:50 AM »

OK. ครับ

ตกลงตามนี้ครับ...พี่ I-KO

1.น้องนัทเลือก อุ๋ยเขียว
2.พี่กิ้ว เลือกลิ้นมังกร ซามูไร แคระ หรือเปล่าไม่แน่ใจ

ไปล่ะครับ...ช่วงนี้การบ้านเยอะพอสมควร
ขอบคุณทุกคนครับที่มาเล่นเกมส์ด้วยกันครับ

กรรมการผู้แจกรางวัล งง งง และ งง

ผู้ชิงดำได้รางวัล ชนะเลิศ ยืนยันว่า ตกลงตามข้างบน
ตกลงไม่รับอะไรเลย ยกรางวัล ให้สาวๆ ซะงั้น

แถมทำตัวอย่างกับเป็นเจ้าของเกมส์ซะเอง มีการขอบคุณเสร็จสรรพ เ้ฮ้ออออ

สรุป
ในเมื่อผู้ชนะที่ 1 คุณเล็ก ตกลงเช่นนั้น ทำให้พี่ต้องไปพิจารณา คุณนัท เพราะตอบถูกเป็นเช่นกัน แพ้ตรงเวลาเพียง 3 นาที
คุณนัท เลือก อุ๊ยเขียว จะจัดส่งพร้อมสับปะรดด่างใน นานๆ ไป ออกสีแดงตรงกลาง

และมอบรางวัลชมเชยผู้มารับรางวัลแบบเนียน คือ คุณกิ๊ว ที่ฝ่าฝันทนง่วงชิงดำคืนวาน รับลิ้นมังกรต้นน้อย(หน้าแรก)
แต่รางวัลนี้ ต้องส่งซองมารับเองตามเงื่อนไข แจกค่ะ จะส่งที่อยู่ไปให้หลังไมค์นะคะ ยิ้มเท่ห์

ส่วนรางวัลนางงามมิตรภาพ ทั้งเชียร์ ทั้งค้นคว้า ได้รับ (ลืมจริงๆ ค่ะ ขอไปค้นก่อนว่าอะไร ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ) ...
เจอแล้ว หางจระเข้  ยิ้มเท่ห์

ปิดแล้วนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆ มากค่ะ จุมพิต

เค้าเรียกว่า..ขโมยซีน ครับ พี่ I-Ko ครับ 555

อ้าว ยังอยู่หรือคะ พี่นึกว่ายุ่งๆ เรื่องการค้นคว้างาน เพื่อส่งการบ้านเสียอีก
อย่างนี้ไม่เรียก ขโมยซีน เรียกว่า สละสิทธิ์หล่ะไม่ว่า
หรือว่า พี่เข้าใจผิด คุณเล็ก พูดเล่นหรือเปล่า ... พี่ งง จริงๆ นะ ช่วงนี้มึนๆ เซ็งๆ
เพราะตัวอะไรไม่รู้กัดกล้วยไม้ซะกุด หลายต้นมากๆ ปีหนึ่งจะออกดอกครั้งเดียว หรือ ปีหล่ะหน่อ-2หน่อ
กุดชนิดไม่ต้องเห็นเดือนเห็นตะวัน พี่รอชมดอก เลยหงอยกินวันนี้ ร้องไห้

ปล่าว  ขโมยซีน พี่ปิดกระทู้ไง    ง่ายๆครับ พี่กส่งกล้วยไม้มาให้ผมเลี้ยงจะได้ไม่โดยอะไรกัดไง พอมีดอกผมก็ถ่ายรูปไปให้พี่ดูก็ได้ครับ ง่ายจะตายครับ
OK. ครับ ผมไม่คิดค่าฝากหลอกครับ อิอิ

อ๋อผมสละสิทธิ์ให้จริงๆครับ....บายครับ ไปนอนแล้ว ตี4 มา 2 คืนแล้ว

Liked By: Donut@Animal.Tree
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 01:54:03 AM โดย iyossie » บันทึกการเข้า

สบาย...สบาย...ชีวิตที่แสนเรียบง่าย แต่ colourful

I-Ko
*

« ตอบ #305 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:10:35 AM »

OK. ครับ

ตกลงตามนี้ครับ...พี่ I-KO

1.น้องนัทเลือก อุ๋ยเขียว
2.พี่กิ้ว เลือกลิ้นมังกร ซามูไร แคระ หรือเปล่าไม่แน่ใจ

ไปล่ะครับ...ช่วงนี้การบ้านเยอะพอสมควร
ขอบคุณทุกคนครับที่มาเล่นเกมส์ด้วยกันครับ

กรรมการผู้แจกรางวัล งง งง และ งง

ผู้ชิงดำได้รางวัล ชนะเลิศ ยืนยันว่า ตกลงตามข้างบน
ตกลงไม่รับอะไรเลย ยกรางวัล ให้สาวๆ ซะงั้น

แถมทำตัวอย่างกับเป็นเจ้าของเกมส์ซะเอง มีการขอบคุณเสร็จสรรพ เ้ฮ้ออออ

สรุป
ในเมื่อผู้ชนะที่ 1 คุณเล็ก ตกลงเช่นนั้น ทำให้พี่ต้องไปพิจารณา คุณนัท เพราะตอบถูกเป็นเช่นกัน แพ้ตรงเวลาเพียง 3 นาที
คุณนัท เลือก อุ๊ยเขียว จะจัดส่งพร้อมสับปะรดด่างใน นานๆ ไป ออกสีแดงตรงกลาง

และมอบรางวัลชมเชยผู้มารับรางวัลแบบเนียน คือ คุณกิ๊ว ที่ฝ่าฝันทนง่วงชิงดำคืนวาน รับลิ้นมังกรต้นน้อย(หน้าแรก)
แต่รางวัลนี้ ต้องส่งซองมารับเองตามเงื่อนไข แจกค่ะ จะส่งที่อยู่ไปให้หลังไมค์นะคะ ยิ้มเท่ห์

ส่วนรางวัลนางงามมิตรภาพ ทั้งเชียร์ ทั้งค้นคว้า ได้รับ (ลืมจริงๆ ค่ะ ขอไปค้นก่อนว่าอะไร ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ) ...
เจอแล้ว หางจระเข้  ยิ้มเท่ห์

ปิดแล้วนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆ มากค่ะ จุมพิต

เค้าเรียกว่า..ขโมยซีน ครับ พี่ I-Ko ครับ 555

อ้าว ยังอยู่หรือคะ พี่นึกว่ายุ่งๆ เรื่องการค้นคว้างาน เพื่อส่งการบ้านเสียอีก
อย่างนี้ไม่เรียก ขโมยซีน เรียกว่า สละสิทธิ์หล่ะไม่ว่า
หรือว่า พี่เข้าใจผิด คุณเล็ก พูดเล่นหรือเปล่า ... พี่ งง จริงๆ นะ ช่วงนี้มึนๆ เซ็งๆ
เพราะตัวอะไรไม่รู้กัดกล้วยไม้ซะกุด หลายต้นมากๆ ปีหนึ่งจะออกดอกครั้งเดียว หรือ ปีหล่ะหน่อ-2หน่อ
กุดชนิดไม่ต้องเห็นเดือนเห็นตะวัน พี่รอชมดอก เลยหงอยกินวันนี้ ร้องไห้

ปล่าว  ขโมยซีน พี่ปิดกระทู้ไง    ง่ายๆครับ พี่กส่งกล้วยไม้มาให้ผมเลี้ยงจะได้ไม่โดยอะไรกัดไง พอมีดอกผมก็ถ่ายรูปไปให้พี่ดูก็ได้ครับ ง่ายจะตายครับ
OK. ครับ ผมไม่คิดค่าฝากหลอกครับ อิอิ

จบเกมส์นี้  พี่มีการบ้า่นเหมือนกันนะ เพราะจะมีเวลา คัดไม้เพื่อเสนอรายการที่ยังค้างคุณเล็ก

เอาภาพรองเท้าคุณเล็ก ที่มอบให้พี่ มาอวดค่ะ วันนี้เห็นใบออกลายเด่นขึ้น และใบยาวขึ้นแล้ว แสดงว่าฟื้นตัวเริ่มยืดเส้นยืดสาย ใบยอดก็โผล่แล้ว

ส่วนน้องกล้วยไม้ดอกสวยที่เคยเกาะต้นทองหลาง ตอนนี้ย้ายมาอยู่ในแก้วน้ำเปล่าแบบแก้วนิ่มๆ ใสๆ (ถวายพระ) ที่เค้าขายยกแพ๊ค
จากเคยลำต้นนอนทอดยาวเพราะเกาะไม้อื่น แต่ตอนนี้พอนอนในแก้ว เริ่มยกหัวยืดชูคอ ส่งใบยอดมาลืมตาดูโลกอีก 1 ใบ
รวมเป็น 4 ใบแล้ว ค่อนข้างห่วง และ หวง กลับไอ้หนุ่มลึกลับย่องมากัดกุดตอนกลางคืนจริงๆ ร้องไห้  ล่าสุดจับใส่ถุงตาข่ายกัน ยิ้มกว้างๆ

Donut@Animal.Tree
*

« ตอบ #306 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:03:32 AM »

ขอบคุณ พี่ I-ko และพี่เล็กๆ มากๆ จ้า

สละสิทธิ์ให้เลย ไว้เดี๋ยวออกหน่อแล้วจะส่งไปให้ค่ะ เห็นว่าสับปะรดสีน้อย
เดี๋ยวเด็กๆ ในบ้านออกหน่อแล้วจะขุดไปให้เพิ่มอีกสักหน่อ
ส่งไปพร้อมกับน้องแดง ของรางวัลเกมส์วัดดวง น้องแดงยังชำอยู่เลยคะ่ คิดว่ารากคงออกมาแล้วล่ะ สดช่นกันดีค่ะ

แต่รออีกหน่อย ขอให้ชัวร์แล้วจะส่งไปให้จ้า  จุมพิต

Liked By: iyossie, I-Ko

สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่สิ่งของที่ได้รับ แต่เป็นมิตรภาพที่จะอยู่กับเราตลอดกาล
kew
*

« ตอบ #307 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:13:28 PM »

เมื่อวานได้รับแล้วค่ะ  ขอบคุณคร๊าบ

ใบเล็กกกกก นั้น สำหรับคุณเล็กค่ะ 
ของน้องนัท  รอคิวววววววววว ต่อไปค่ะ  จุมพิต จุมพิต

kew
139 ถนนประชาธิปัตย์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
แจ้งส่งซอง  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=78534.0
ส่งการบ้าน  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=75019.0
iamdekdee
*

« ตอบ #308 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:40:23 PM »

อย่าลืมเค้านะ ของเค้าคิวสาม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 [20]   ขึ้นบน
  พิมพ์