หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นอะไรคะ  (อ่าน 934 ครั้ง)
KONGPAT
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 12:21:08 AM »

พอดีว่าเพื่อนสาวย้ายไปทำงานละแวกเขาสะแกกรังค่ะ

คนเคยอยู่แต่ในเมืองออกจะตื่นเต้นกับต้นไม้แปลกๆ

แต่ไม่รู้จักชื่อสักอย่างเวลาโทรมาเล่าให้ฟัง ก็รู้จักแต่ต้นนั่น ต้นนี่ ต้นโน่น  ลังเล

วันนี้นางเลยฝากภาพมารบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าต้นไม้ที่อยู่หลังบ้านพักของนางคือต้นอะไร

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะเพื่อนคนนี้ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันค่ะ พอดีรู้จักแต่ผักสวนครัวค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ภาพอาจจะไม่ค่อยชัดนะคะ ขอรบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Dinosaur
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:34:46 AM »

1 ต้นสักครับ ปลูกไว้ริมถนน
 2 น่าจะเป็นประดู่นาเพราะรูปไม่ชัด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์