หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามต้นอะไรค่ะ  (อ่าน 969 ครั้ง)
Donut@Animal.Tree
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 09:02:48 AM »

ขึ้นมาเองในกระถางของอากาเว่ค่ะ

ใบสวยดีเลยขอมาสอบถามหน่อย ตอนนี้ก็โตดีไปพร้อมๆ กับอากาเว่เลยล่ะค่ะ

สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่สิ่งของที่ได้รับ แต่เป็นมิตรภาพที่จะอยู่กับเราตลอดกาล

damr
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 12:24:11 PM »

ประเภทเฟิร์นเขากวางชอบชื้นแฉะ ปลูกในน้ำได้ครับ
Donut@Animal.Tree
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:43:00 AM »

ประเภทเฟิร์นเขากวางชอบชื้นแฉะ ปลูกในน้ำได้ครับ

ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ่ มางอกใต้ต้นอากาเว่ ไม่กล้าแยก ไว้เดี๋ยวรอโตกว่านี้ละกัน  โกรธ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่สิ่งของที่ได้รับ แต่เป็นมิตรภาพที่จะอยู่กับเราตลอดกาล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์