หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ??ต้นอะไรยังสงสัยอยู่??<เพิ่มเติมค่ะ>  (อ่าน 4415 ครั้ง)
minja
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 09:06:06 AM »

ต้นที่ 3 ใช่ช้อยนางรำแน่ๆ ครับ

ผมเฝ้าหามานานแล้ว อยากเอาไปหลอกเด็ก

ยังงัยหากมันติดเมล็ด รบกวนขอแบ่งปันสักเล็กน้อยนะครับ

เดี๋ยวหาอะไรแปลกๆมาแลกครับ

เคยติดอยู่ครั้งแต่ไม่ได้เก็บ ยังไงเดี๋ยวออกคราวนี้จะเก็บไว้ให้นะคะไม่ต้องแลกหรอกค่ะ(แจ้งที่อยู่ทิ้งไว้ทาง pm) ก่อนหน้าเคยปลูกก่อนต้นนี้ผึ้งมากัดใบแหว่งๆเกือบหมดต้นแปลกดีแต่ม่องเท่งไปแล้ว ต้นนี้ขึ้นมาเองในกระถางอื่น สงสัยตอนนั้นหยอดเมล็ดไปจนจำไม่ได้ จึงไม่แน่ใจนัก เพราะไม่เห็นเขารำ เหมือนต้นก่อน;D ยิ้มกว้างๆ

Liked By: nunws

nunws
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 12:07:22 PM »

อายจัง อายจัง อายจัง

Liked By: minja
viwat seripanu
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:04:54 PM »

ขอช้อยนางรำด้วยครับ หามานานเหมือนกัน เห็นหลายคนบอกว่าเลี้ยง ไม่รู้จริงอ่ะป่าว แต่อยากได้อ่ะ  ลังเล

Liked By: minja
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์