หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใจดีอยากแจกโฮย่าบ้างค่ะ ^ -- ^  (อ่าน 3102 ครั้ง)
jomk
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:34:23 PM »

อยากได้มากเลยค่ะ

อีกภาพค่ะที่ถ่ายมาจากบ้านคนอื่นเขา อายจัง อายจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 08:27:38 AM โดย jomk » บันทึกการเข้า

minja
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 05:47:07 PM »

เรียกต้นอะไร ฮืม เหมือนเคยเห็น ขาวสนิทจริงๆ
orangeblossom
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:36:18 PM »

เรียกต้นอะไร ฮืม เหมือนเคยเห็น ขาวสนิทจริงๆ

คล้ายต้นหิรัญญิการ์เลยค่ะ

Liked By: mnrs999, monopo, mungkorn, jomk, eliot

45 ม.16 ถนนสุขุมวิท   ต./อ.บางปะกง  จ.ฉะเชิงเทรา
24130
jomk
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:16:21 AM »

คล้ายต้นหิรัญญิการ์เลยค่ะ

ใช่ค่ะต้นหิรัญญิการ์นั่นละค่ะที่ได้ยินเขาเรียกกันอยากได้มาก มาย  มีเพื่อน ๆ คนใดใจดี ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์บ้างไหมค่ะ
NumCha
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:46:34 AM »

ขอในเวปมาเหมือนกันค่ะ เหลือนิดหน่อยค่ะถ้าสนใจส่งที่อยู่ไว้ค่ะ
jomk
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 09:28:29 PM »

ขอในเวปมาเหมือนกันค่ะ เหลือนิดหน่อยค่ะถ้าสนใจส่งที่อยู่ไว้ค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ  jomk  49  หมู่ที่  5  ต.บ้านระกาศ  อ.บางบ่อ  จ.สมุทรปราการ  10560  แล้วอยากถามว่าปลูกยากไหมค่ะ ยิ้มเท่ห์
nunws
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 10:57:20 PM »

ปลูกไม่ยากครับ ขึ้นง่าย ตายยาก แต่ถ้ามีพื้นที่น้อยๆ ต้องขยันตัดอย่างมาก เพราะงอกงามเลื้อยเร็วมาก ตัดต้นทิ้ง รากยังงอกมาเป็นต้นได้อีกด้วยครับ
jomk
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:53:47 AM »

ปลูกไม่ยากครับ ขึ้นง่าย ตายยาก แต่ถ้ามีพื้นที่น้อยๆ ต้องขยันตัดอย่างมาก เพราะงอกงามเลื้อยเร็วมาก ตัดต้นทิ้ง รากยังงอกมาเป็นต้นได้อีกด้วยครับ

ถ้าอย่างนี้เวลาเขาตัดกิ่งทิ้งเรานำไปชำได้ไหมค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: mungkorn
NumCha
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:40:00 AM »

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ  jomk  49  หมู่ที่  5  ต.บ้านระกาศ  อ.บางบ่อ  จ.สมุทรปราการ  10560  แล้วอยากถามว่าปลูกยากไหมค่ะ ยิ้มเท่ห์

ส่งเมล็ดให้วันนี้แล้วนะค่ะ
jomk
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:16:12 PM »

ส่งเมล็ดให้วันนี้แล้วนะค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ  ถ้าปลูกขึ้นจะนำภาพมาให้ดูน๊ะค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
jomk
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:26:55 AM »

ขอโฮย่าพันธ์นี้มาเลี้ยงดูสักต้นค่ะ จุมพิต จุมพิต

ช่วงนี้กับมาชอบโฮย่าอีกครั้งตอนนี้เริ่มมี  3 แบบแล้ว แต่อยากได้แบบนี้ค่ะมีใครใจดีที่มีไว้ครอบครอบช่วยแบ่งปันให้หน่อยจร้า
jarara
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:40:17 AM »

ใช่โอย่าเกลียวสวาทไหม  ดอกคล้ายๆ กัน  ถ้าใช่ล่ะก็พอมีค่ะ  แต่เป็นกิ่งสดนะคะ  เริ่มสะสมอยู่เหมือนกันค่ะ  ยังไม่ค่อยรู้จัก
jomk
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:58:18 AM »

ใช่โอย่าเกลียวสวาทไหม  ดอกคล้ายๆ กัน  ถ้าใช่ล่ะก็พอมีค่ะ  แต่เป็นกิ่งสดนะคะ  เริ่มสะสมอยู่เหมือนกันค่ะ  ยังไม่ค่อยรู้จัก

ไม่ทราบข้อมูลเลยค่ะ  ที่บ้านตอนนี้มีพอแยกได้ พันธ์เดียวค่ะ  ที่เหลือเพิ่งได้มา  กำลังเพาะค่ะไม่ทราบจะขึ้นไหมจะลงรูปที่บ้านให้ดูค่ะ

แบบนี้ค่ะ  ถ้าชอบใจก็แบ่งให้ได้เช่นกันค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
jarara
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 11:19:13 AM »

ไม่ทราบข้อมูลเลยค่ะ  ที่บ้านตอนนี้มีพอแยกได้ พันธ์เดียวค่ะ  ที่เหลือเพิ่งได้มา  กำลังเพาะค่ะไม่ทราบจะขึ้นไหมจะลงรูปที่บ้านให้ดูค่ะ

แบบนี้ค่ะ  ถ้าชอบใจก็แบ่งให้ได้เช่นกันค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไม่เป็นไรค่ะ  พอดีตอนนี้ได้รับกิ่งสดมาหลายพันธุ์อยุ๋  จับชำแล้วกำลังงามเลยค่ะ  แต่ไม่ทราบสายพันธุ์  รอให้เขามีดอกจะนำมาถามเพื่อนๆ  ในเวปนี้แหละค่ะ 
สำหรับโฮย่าเกลียวสวาท  ตามรูปนี้เลยค่ะ  ถ้าสนใจ  pm  ที่อยู่มาเลยค่ะ  จะจัดส่งไปให้ (เมื่อพร้อม)   แต่ใบเขาดูไม่เหมือนใจรูปของคุณ jomk  เลยนะคะ

ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยค่ะ
jomk
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:02:26 PM »

ไม่เป็นไรค่ะ  พอดีตอนนี้ได้รับกิ่งสดมาหลายพันธุ์อยุ๋  จับชำแล้วกำลังงามเลยค่ะ  แต่ไม่ทราบสายพันธุ์  รอให้เขามีดอกจะนำมาถามเพื่อนๆ  ในเวปนี้แหละค่ะ 
สำหรับโฮย่าเกลียวสวาท  ตามรูปนี้เลยค่ะ  ถ้าสนใจ  pm  ที่อยู่มาเลยค่ะ  จะจัดส่งไปให้ (เมื่อพร้อม)   แต่ใบเขาดูไม่เหมือนใจรูปของคุณ jomk  เลยนะคะ

ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยค่ะ

ค่ะคาดว่าน่าจะเป็นคนละแบบกันค่ะแต่ดอกสวยดีขอรับน๊ะค่ะ  ขอบคุณมากเลยค่ะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: jarara, I-Ko
tea5412
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 01:37:01 PM »

วิวนี้ ราวแขวนต้นไม้ที่บ้านเป๊ะเลย carnosa compacta เกลียวสวาท

โฮย่าต้นนี้ชื่อ carnosa8ลักยิ้ม

Liked By: mnrs999, jitee, jarara, jomk, I-Ko
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์