หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านของ sumroeng ส่งห้องนี้จ้าฺฺ....  (อ่าน 11176 ครั้ง)
pi_aja
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 04:18:16 PM »

เปียต้องรีบทำการบ้านมาส่งซะแล้ว อิอิ

sumroeng
seller
*

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 05:19:03 PM »

เปียต้องรีบทำการบ้านมาส่งซะแล้ว อิอิ
ใช่แล้ว อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

45/72 ซ. ประชาร่วมใจ 19
ถ.ประชาร่วมใจ แขวงทรายกองดินใต้
เขตคลองสามวา กทม. 10510.
Donut@Animal.Tree
*

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 10:41:23 AM »

รับทราบค่ะ อาจารย์ ยิ้มกว้างๆ

เข้ามาแจ้งข่าวว่า น้องออมแซบลาโลกแล้วนะค่ะ คิดว่าร้อนจัด เพราะเหี่ยวเชียว

พยายามรดน้ำทุกวัน แต่ก็ไม่ทัน ลาไปพร้อมกับต้นหางกระรอกที่บ้านเลย เหี่ยวเชียว อุสาห์เอาแอบหลบร่มแล้วนะ

ร้อนจริงๆ ค่ะ ขนาดออกไปยืนๆ เข้ามาเหมือนเพิ่งไปเล่นสงกรานต์มาเลย  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่สิ่งของที่ได้รับ แต่เป็นมิตรภาพที่จะอยู่กับเราตลอดกาล
sumroeng
seller
*

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:03:57 PM »

รับทราบค่ะ อาจารย์ ยิ้มกว้างๆ

เข้ามาแจ้งข่าวว่า น้องออมแซบลาโลกแล้วนะค่ะ คิดว่าร้อนจัด เพราะเหี่ยวเชียว

พยายามรดน้ำทุกวัน แต่ก็ไม่ทัน ลาไปพร้อมกับต้นหางกระรอกที่บ้านเลย เหี่ยวเชียว อุสาห์เอาแอบหลบร่มแล้วนะ

ร้อนจริงๆ ค่ะ ขนาดออกไปยืนๆ เข้ามาเหมือนเพิ่งไปเล่นสงกรานต์มาเลย  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
ไว้ส่งให้ใหม่จ้า ยิ้ม ยิ้ม

ถ.ประชาร่วมใจ แขวงทรายกองดินใต้
*

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 10:32:39 AM »

ไม่เป็นไรจ้า ขอบคุณนะค่ะ เกรงใจตอนนี้เหมือนจะยังไม่ลาค่ะ  จุมพิต

เพราะเห็นกิ่งยังใช้ได้(คิดว่า) เลยตัดๆ กิ่งเหี่ยวทิ้งไปหมดเลยค่ะ

จากใบสวยๆ ดอกงามๆ เหมือนแต่กิ่งบางส่วน  โกรธ โกรธ

ตบซ้าย ตบขวา ให้หายสลบ ให้ฟื้นขึ้นมา อัพเดทตอนนี้นะค่ะ

น้องออมแซบ แบบนี้แสดงว่าเค้าเริ่มฟื้นแล้วใช่ไหมค่ะ

สงสัยสู้อากาศร้อน เหมือนต้นอื่นๆ เค้าไม่ไหวแหง๋มๆ

สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่สิ่งของที่ได้รับ แต่เป็นมิตรภาพที่จะอยู่กับเราตลอดกาล
sumroeng
seller
*

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:02:05 AM »

ไม่เป็นไรจ้า ขอบคุณนะค่ะ เกรงใจตอนนี้เหมือนจะยังไม่ลาค่ะ  จุมพิต

เพราะเห็นกิ่งยังใช้ได้(คิดว่า) เลยตัดๆ กิ่งเหี่ยวทิ้งไปหมดเลยค่ะ

จากใบสวยๆ ดอกงามๆ เหมือนแต่กิ่งบางส่วน  โกรธ โกรธ

ตบซ้าย ตบขวา ให้หายสลบ ให้ฟื้นขึ้นมา อัพเดทตอนนี้นะค่ะ

น้องออมแซบ แบบนี้แสดงว่าเค้าเริ่มฟื้นแล้วใช่ไหมค่ะ

สงสัยสู้อากาศร้อน เหมือนต้นอื่นๆ เค้าไม่ไหวแหง๋มๆ

ใช่แล้ว กำลังแตกยอดใหม่ ไม่น่ามีปัญหา ยิงฟันยิ้ม
ปล.ชอบใจกล้องที่ซูมได้คมชัดมาก ยิ้ม ยิ้ม

*

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 03:51:54 PM »

อิอิ

กล้องของพ่อค่ะ นิคอน เอามาถ่ายประจำ จนถ่านหมด โดนว่าตามระเบียบ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

SoKung
*

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 12:12:56 PM »

ส้มเช้งด่างที่ได้รับเป็นของรางวัลครับ
kwan_sasi
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 02:13:03 PM »

แวะมาส่งการบ้านมะเขือเทศเชอรี่ค่ะ ใส่ไป3เมล็ดงอกหมดเลยค่ะ ไว้จะมาอัพเดทให้ทราบเรื่อยๆนะคะ

sumroeng
seller
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 09:32:15 PM »

แวะมาส่งการบ้านมะเขือเทศเชอรี่ค่ะ ใส่ไป3เมล็ดงอกหมดเลยค่ะ ไว้จะมาอัพเดทให้ทราบเรื่อยๆนะคะ

ไม่ได้เข้ามาเสียนาน ป่านนี้น่าจะเก็บผลไปหลายรุ่นแล้วนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 08:47:22 AM »

ไม่ได้เข้ามานานเลยค่ะ พี่สำเริง ลืมแจ้งเลยค่ะ ว่าน้องออมแซบที่กำลังแตกยอดใหม่ นัทว่าไว้ แล้วพ่อนัทนึกว่าเป็นกิ้งไม้ที่ตายแล้ว

จับทิ้งไปนานๆๆๆ มากแล้วค่ะ เดือนเมษายน ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

และเมื่อปลายเดือนกันยายน
แต่ปัจจุบันอยู่ๆ ใต้ต้นเชอรี่มีต้นอะไรไม่รู้งอกมา หน้าตาคุ้นตามากค่ะ นัทเลยไม่กล้าถอน(แต่ปกติไม่ค่อยถอนนะ พวกวัชพืช อิอิ)
และได้เฉยเมื่อวานนี้ออกดอก เป็นต้นออมแซบสีม่วงแบบที่พี่สำเริงให้เลยค่ะ ช่อเพียบ รกมาก แต่ก็ดีใจ

รกจนไม่กล้าตัด

แต่สังเกตุตามข้อ สามารถจัดชำได้นะค่ะ เพราะรากงอกออกมา

น้องหม่อนขาวกับเชอรี่ไม่ได้ถ่ายมา แต่น้องหม่อนยังเหมือนเดิมเลยคะ่ เคยโดนอดน้ำจนใบเหี่ยวหล่นไปแล้วงอกใหม่
ก็ยังเหมือนเดิม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

น้องเชอรี่ตอนนี้ต้นเริ่มใหญ่กว่านัทแล้วค่ะ ไว้ค่อยๆ หาเวลาเปลี่ยนกระถางใหญ่ จุมพิต จุมพิต

chunlian
*

แบ่งปันน้ำใจในสังคมออนไลน์ สุขใจบนฐานความพอเพียง

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 04:46:48 PM »

ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน  ทำการบ้านกันหนุกหนานกันใหญ่  เห็นชื่อคุณ Sumroeng แล้ว ทำให้นึกถึง ต้นเชอรี่ญี่ปุ่น ที่เคยได้รับเลย ตอนนั้น กำลังงาม  แต่มาตายเพราะน้ำท่วม หนีไม่ทัน  ไม่รู้ยังจะมีแจกอีกมั้ยน้อ...

chunlian
จันทนา  จินธราธร
14  เพชรเกษม 88/1
บางแคเหนือ  บางแค
กรุงเทพฯ
10160
sumroeng
seller
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 01:13:11 PM »

เห็นกระทู้เงียบมานาน มาดันซะหน่อย... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพื่อเพิ่มความคึกคัก และเป็นกำลังใจ สำหรับท่านที่ส่งการบ้านสม่ำเสมอ จะมีการจับฉลากหาผู้โชคดี
ทุกๆ4-6เดือน รับกิ่งพันธุ์ไม้ผลที่น่าสนใจ มีให้เลือกหลากหลาย จัดส่งให้ฟรีถึงบ้าน ครั้งละ 1-2 ท่าน
(แบบว่าอยากแจกอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

ท่านที่เคยรับต้นไม้ไป ไม่ว่าจากการรับแจก แลก หรือลูกค้าที่อุดหนุน** (**ส่งที่กระทู้นี้้ หรือ กระทู้ขายก็ได้...)ได้รับสิทธิ์ในการจับฉลาก..  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Supapor
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 08:37:01 PM »

เชอรี่ญี่ปุ่น เริ่งติดลูกแล้วค่ะ ยิงฟันยิ้ม ขออภัยรูปไม่ชัดเลย โกรธ

talayfunn
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 07:57:14 AM »

มาช่วยตรวจการบ้านค่ะ อิอิ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ไม่มีอะไรจะส่ง เพราะยังไม่ได้ขอ สงสัยต้องขอคุณ sumroeng บ้างแร่ะ
จะได้มีการบ้านส่ง  อยากได้ของรางวัลอ่ะ  5555

talayfunn  หาดใหญ่  สงขลา
sumroeng
seller
*

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 09:40:35 AM »

เชอรี่ญี่ปุ่น เริ่งติดลูกแล้วค่ะ ยิงฟันยิ้ม ขออภัยรูปไม่ชัดเลย โกรธ

อิอิ ไม่ได้เข้าดูกระทู้ส่งการบ้านหลายวันแร่ะ ป่านนี้น่าจะได้ชิมไปเรียบร้อยแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เชอรี่ญี่ปุ่นช่วงลูกเขียวๆ หากเพิ่มปุ๋ยสูตรตัวหลังสูงก็จะเพิ่มความหวานมากขึ้น ยิ้ม ยิ้ม

มาช่วยตรวจการบ้านค่ะ อิอิ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ไม่มีอะไรจะส่ง เพราะยังไม่ได้ขอ สงสัยต้องขอคุณ sumroeng บ้างแร่ะ
จะได้มีการบ้านส่ง  อยากได้ของรางวัลอ่ะ  5555

ขอบคุณจ้า  ยิงฟันยิ้ม
สนใจไม้ตัวไหนบอกได้น๊าาา ยิ้ม

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์