หน้า: 1 ... 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 [90]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Laisalong ... Silkie และ Brahma :)  (อ่าน 275472 ครั้ง)
LaiSaLong
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1424 เมื่อ: มีนาคม 08, 2016, 11:40:25 PM »

เมื่อปีก่อน
มีปัญหาเรื่องสุขภาพ
ก็ลดปริมาณไก่จากแปดร้อยกว่าตัวเมื่อไม่กี่ร้อยตัว  ยิงฟันยิ้ม
แล้ว แล้ว เวลาก็ผ่านไป
จนเดี่ยวนี้ ปริมาณไก่มากกว่า 500 ตัวอีกแล้ว
แต่การดูแล ง่ายขึ้น ไก่แข็งแรงขึ้น
ทั้ง Silkie และBrahma มีการพัฒนาที่ดีขึ้น

ไว้ว่างๆ จะเอาเรื่องราวที่เจอ
มาเล่าสู่กันฟัง
วันนี้ แวะมาทักทายหลังจากหายไปตั้งนาน

[/size][/color][/b]

thefirstup
*

« ตอบ #1425 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 07:44:05 AM »

อ่านดูแล้วสนใจไก่ Silkie มากเลยครับ
เจ้า Silkie นี่ เค้าร้องหรือขันบ่อยมั้ยครับ ถ้าเทียบกับไก่แจ้ ไก่ไทย
ปัญหาของผมคือ บ้านเป็นหมู่บ้านจัดสรร ถ้าเสียงดังรบกวนเพื่อนบ้านมากๆคงไม่ดีครับ
ถ้าจะเลี้ยงก็คงแค่ตัวเดียวหรือคู่เดียวพอ
รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

Liked By: sompol
วุฒิศักดิ์
*

« ตอบ #1426 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 01:20:33 PM »

อ่านดูแล้วสนใจไก่ Silkie มากเลยครับ
เจ้า Silkie นี่ เค้าร้องหรือขันบ่อยมั้ยครับ ถ้าเทียบกับไก่แจ้ ไก่ไทย
ปัญหาของผมคือ บ้านเป็นหมู่บ้านจัดสรร ถ้าเสียงดังรบกวนเพื่อนบ้านมากๆคงไม่ดีครับ
ถ้าจะเลี้ยงก็คงแค่ตัวเดียวหรือคู่เดียวพอ
ขอบคุณครับ

ขอตอบคำถามแทน พี่วีรชัย แล้วกันครับ Silkie จะมีเสียงขันดังพอๆ กับไก่แจ้ แต่จะไม่แหลม แสบแก้วหูเท่าไก่แจ้ ส่วนเรื่องการขัน ถ้าเขาคึกมากก็ขันมาก ตอบยากว่ามากหรือน้อย ถ้าชอบจริงแนะนำซื้อตัวโตที่เป็นตัวเมียมาเลี้ยงทั้งคู่ก็ได้ครับ ( แต่ตัวโตจะแพงกว่าลูกไก่ และไก่พันธุ์นี้ดูเพศ ยากพอสมควร ต้องรอให้โตมากๆ ด้วยครับ )
thefirstup
*

« ตอบ #1427 เมื่อ: มีนาคม 28, 2016, 07:23:15 AM »

ขอบคุณครับ

ขอตอบคำถามแทน พี่วีรชัย แล้วกันครับ Silkie จะมีเสียงขันดังพอๆ กับไก่แจ้ แต่จะไม่แหลม แสบแก้วหูเท่าไก่แจ้ ส่วนเรื่องการขัน ถ้าเขาคึกมากก็ขันมาก ตอบยากว่ามากหรือน้อย ถ้าชอบจริงแนะนำซื้อตัวโตที่เป็นตัวเมียมาเลี้ยงทั้งคู่ก็ได้ครับ ( แต่ตัวโตจะแพงกว่าลูกไก่ และไก่พันธุ์นี้ดูเพศ ยากพอสมควร ต้องรอให้โตมากๆ ด้วยครับ )

ขอบคุณมากครับ ตัวเมียน่าจะส่งเสียงน้อยกว่าตัวผู้ใช่ไหมครับ
ตอนนี้กำลังมองๆไก่ฟ้าอีกแล้วครับ คิดๆอยู่ แต่ไก่ฟ้าน่าจะต้องขังกรงเท่านั้น ถ้าเป็นเจ้า Silkie นี่กลางวันคงจะปล่อยเดินเล่นได้นะครับ
ขอบคุณครับ
Mew-Milk
*

« ตอบ #1428 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2017, 11:23:18 AM »

สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าพี่ยังขายลูกไก่อยู่มั้ยครับ
แล้วตอนนี้มีสายพันอะไรข้างครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Liked By: sompol, noon9999
noon9999
*

« ตอบ #1429 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 02:17:51 PM »

สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าพี่ยังขายลูกไก่อยู่มั้ยครับ
แล้วตอนนี้มีสายพันอะไรข้างครับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

สนใจเหมือนกันครับ
ชอบออพิงตัน บราม่า

Liked By: sompol
วุฒิศักดิ์
*

« ตอบ #1430 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 02:42:10 PM »

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ

สนใจเหมือนกันครับ
ชอบออพิงตัน บราม่า

ขอตอบคำถามแทนเท่าที่รู้นะครับ พี่วีระชัย ตอนนี้มีซิลกี้ ที่แยะหน่อย และ บรามาห์ ก็พอมีบ้างครับ ส่วน ออปิงตัน และตัวอื่นๆ ไม่มั่นใจว่ายังมีหรือไม่ครับ
ลองเข้าไปส่องดูใน FB : " ลายสะลอง ปีศาจไก่ " ดูนะครับ
หน้า: 1 ... 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 [90]   ขึ้นบน
  พิมพ์