ข่าว
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>> noiwun <<< ส่งการบ้านค่ะ ^^  (อ่าน 16752 ครั้ง)
noiwun
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 02:40:26 PM »

แวะมาชมการบ้านค่ะ... ยิ้ม ยิ้ม

การบ้านของคุณ rose5

กำลังเพาะอยู่นะคะ ^^

rose5
*

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 09:20:22 PM »

จะรอชมนะคะ จะเเวะเข้ามาชมเรื่อยๆค่ะ .. ยิ้ม ยิ้ม
noiwun
*

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 03:45:28 PM »

ส่งการบ้านค่ะ

ดาวกระจาย ของ คุณ  filmblack

noiwun
*

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 04:38:07 PM »

ดาวกระจายที่บ้านค่ะ

ต้นใหญ่มาก แต่ดอกเล็กนิดเดียว  สีชมพูอ่อน 

เปลี้ยนเป็นสีขาวล้วน

ไม่ทราบว่า ดาวกระจายนี้ชื่ออะไร

ใครพอรู้บ้างคะ
SoKung
*

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 06:56:58 PM »

ต้นใหญ่มาก แต่ดอกเล็กนิดเดียว  สีชมพูอ่อน 

ไม่ทราบว่า ดาวกระจายนี้ชื่ออะไร

ดาวกระจายป่า ไม่รู้จะใช่แบบเดียวกันหรือเปล่านะครับ ผมเองก้อยังไม่เคยปลูก เห็นเค้าว่ายอดทานได้ครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=endless9&month=01-2009&date=22&group=12&gblog=26
noiwun
*

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 09:52:24 AM »

ดาวกระจายป่า ไม่รู้จะใช่แบบเดียวกันหรือเปล่านะครับ ผมเองก้อยังไม่เคยปลูก เห็นเค้าว่ายอดทานได้ครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=endless9&month=01-2009&date=22&group=12&gblog=26

ใช่คะ  ต้นนี้เลย 

noiwun
*

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:11:16 PM »

แฟนกลับมาจากอุบล ว่าที่แม่ย่า ขุดดอกไม้มาฝาก  มีว่านสี่ทิศ สีโอรส  ว่านคุ้มเงิน  และอีกอย่างไม่รุ้
จนมาวันนี้  ตกใจ  ออกดอกตั้งแต่เมื่อไหร่ ^^ ไม่ได้สังเกตุ

และก็ได้รู้ว่าคือ
>>>>>>>ว่านกุมารทอง 
[/b][/b][/b][/size][/size]

ออกดอกแล้วค่ะ 
ปีนี้ออก 2 รอบแล้ว  สวยมากๆ
พี่พยาบาลที่ รพ.สต. สนใจแล้ว 

ส่วนต้นนี้ ต้นนีออน

ออกดอกมาสวยมากค่ะ   ขนาดมีแค่ต้นเดียว หลงรัก เลย

บรรยากาศร้านส้มตำร้านโปรดค่ะ

ร้านตำนาน (ส้มตำยายทิพย์)
แอบถ่ายระหว่างรอทาน  (((อร่อยและนานมาก ชม กว่ายังไม่ได้ทานเรย)))))))

ดอกไม้สวยๆทั้งนั้ันเลยคะ

วันหลังต้องแอบจิ๊กซะแล้ว
noiwun
*

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 05:15:58 PM »

เพิ่งเห็นว่านตัวนี้ออกดอก

ใช่ว่านมหานิยมมั้ยคะ
กมล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:22:17 PM »

ไม่น่ามีตัวใกล้เคียงแล้ว..น่าจะใช่แล้วครับ

มนุษย์...ปรกติ...พอดี...แต่ยังไม่ดีพอ                 
73 ม.6 ต.พระขาว อ.บางบาล จ.อยุธยา 13250
noiwun
*

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 12:37:23 PM »

หลังจากที่ขอรับบริจาคในกระดานแจกมาหลายเดือน

ไม่เคยมาถึงสักที ชะเง้อคอยาวทุกวัน
เมื่อไหร่นะไปรษณ๊ย์จะแวะผ่านมาที่ รพ.สต.

คนอื่นเค้าแจ้งส่งซองกันหมดแล้ว 1 อาทิตย์ 2 อาทิตย์ 3 อาทิตย์ 4 อาทิตย์ผ่านไป
ก้ไร้วี่แวว  คิดว่าคงหายไปหมดแล้ว

จนมาเมื่อเช้า  นับไปนับมา บางรายการก้ปาไป เกือบ 3 เดือน
ถ้าไม่ได้ของคุณฝันดีส่งแบบลงทะเบียนมา  คิดว่าคงไม่มีมาแน่ๆ

ไปรษณีย์ไทย  เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
sanan-on
*

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 03:14:31 PM »

น้องฝันดี คือผู้ปลดปล่อยเมล็ดพันธุ์ออกจากปราสาทมืด...ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า
natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 04:07:11 PM »

คะ คุณหน่อย ต้นไม้งาม ๆ ทั้งนั้นเลยคะ   พี่ชอบภาพนี้จังคะ เข้าใจเอามาทำนะคะ

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 04:10:59 PM »

หลังจากที่ขอรับบริจาคในกระดานแจกมาหลายเดือน

ไม่เคยมาถึงสักที ชะเง้อคอยาวทุกวัน
เมื่อไหร่นะไปรษณ๊ย์จะแวะผ่านมาที่ รพ.สต.

คนอื่นเค้าแจ้งส่งซองกันหมดแล้ว 1 อาทิตย์ 2 อาทิตย์ 3 อาทิตย์ 4 อาทิตย์ผ่านไป
ก้ไร้วี่แวว  คิดว่าคงหายไปหมดแล้ว

จนมาเมื่อเช้า  นับไปนับมา บางรายการก้ปาไป เกือบ 3 เดือน
ถ้าไม่ได้ของคุณฝันดีส่งแบบลงทะเบียนมา  คิดว่าคงไม่มีมาแน่ๆ

ไปรษณีย์ไทย  เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คะ เป็นเหมือนกันเลยคะ พี่ไปรษณีย์จะชอบดองไว้เยอะ ๆ แล้วค่อยมาส่ง มีอยู่คราวรับเกือบ 50 ชิ้น
มีทั้งที่เราขอรับ และส่งมารับจากเรา จนบางครั้งที่ส่งมาเสียหายเยอะ............ช่วงหลังพี่หากพี่ขอรับจะให้ส่งไปที่ลูกสาวแทนคะ....ถึงไวดี

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
noiwun
*

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 04:50:05 PM »

น้องฝันดี คือผู้ปลดปล่อยเมล็ดพันธุ์ออกจากปราสาทมืด...ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า

ใช่แล้วค่ะ คุณฝันดี

หน่อยก็คิดว่าซองคงหายไปหมด 

คุณ WatKanlaya และคุณ 2502  เคยส่งคุณนายตื่นสาย กับถั่วบราซิลมาให้

เน่าหมดเลยคะ

noiwun
*

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 04:54:25 PM »

คะ คุณหน่อย ต้นไม้งาม ๆ ทั้งนั้นเลยคะ   พี่ชอบภาพนี้จังคะ เข้าใจเอามาทำนะคะ

วัสดุเหลือใช้ เลยเอามาดัดแปลงค่ะ

ราวแขวนในห้องน้ำเหลือ  +  ที่ครอบไฟแตกเล็กน้อย
เลยเอามาเป็นภาชนะไว้ปลูกต้นไม้ค่ะ  ^^ ประหยัดงบประมาณ
noiwun
*

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 10:52:02 AM »

ส่งชวนชมให้แล้วนะคะ

ขอบคุณมากครับคุณหน่อย...  ยิ้ม

เมื่อวานนี้ได้รับชวนชมพร้อมอัญชันและแคขาวแล้วนะครับ
ขอบคุณคุณหน่อยมากๆครับ

ผมแวะมาส่งการบ้านรอบที่แล้วด้วยอะครับผม  ยิงฟันยิ้ม

คุณเอกส่งการบ้านมา  โตเร็วมากๆค่ะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์