หน้า: 1 ... 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จุดเริ่มต้นของคนที่เริ่มบ้า(นก)  (อ่าน 284726 ครั้ง)
gozila
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #848 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 07:50:50 AM »

ผมอยู่ หมู่บ้านแสงตะวันครับ ถนนเทพารักษ์ กม 26 ข้างๆด้านศุลกากรบางบ่อครับ

Liked By: Mew-Milk

Mew-Milk
*

« ตอบ #849 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 09:37:04 PM »

ผมอยู่ หมู่บ้านแสงตะวันครับ ถนนเทพารักษ์ กม 26 ข้างๆด้านศุลกากรบางบ่อครับ

กะจะได้น้องเหลืองกับเค้าซักหน่อย
มีเรื่องทำให้อดอีกแล้วครับ ผมสัญญาว่าปีหน้าผมเอาแน่ครับ เดี๋ยวค่อยกระซิบไปทางเฟสนะ ยิงฟันยิ้ม
น้องงูมาล่อตา ล่อใจ อีกแล้ว ผ่อนกันยาวเลยทีนี้ 555 รูดซิบปาก รูดซิบปาก
gozila
*

« ตอบ #850 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 07:46:00 AM »

กะจะได้น้องเหลืองกับเค้าซักหน่อย
มีเรื่องทำให้อดอีกแล้วครับ ผมสัญญาว่าปีหน้าผมเอาแน่ครับ เดี๋ยวค่อยกระซิบไปทางเฟสนะ ยิงฟันยิ้ม
น้องงูมาล่อตา ล่อใจ อีกแล้ว ผ่อนกันยาวเลยทีนี้ 555 รูดซิบปาก รูดซิบปาก
น้องงูใกล้ได้ลูกรึยังครับ ของพี่ชายผมเลี้ยงที่ชลบุรีน่าจะได้ลูกๆปีหน้า ไม่รู้แกเลี้ยงสีอะไรมั่ง แต่ผมไปทีเจอแต่ตัวใหญ่ๆงูอะไรโตไวมาก
Mew-Milk
*

« ตอบ #851 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 07:59:01 PM »

น้องงูใกล้ได้ลูกรึยังครับ ของพี่ชายผมเลี้ยงที่ชลบุรีน่าจะได้ลูกๆปีหน้า ไม่รู้แกเลี้ยงสีอะไรมั่ง แต่ผมไปทีเจอแต่ตัวใหญ่ๆงูอะไรโตไวมาก

ได้ไข่งู ball python มา 5 ฟองครับ ลองฟักดูอีก 60 วันไม่รู้จะเป็นตัวกับเค้าไหม
แล้วก็อีกตัวก็รอลุ้นออกไข่อยู่ครับ
แล้วก็มีทีลองผสมดูอยู่ คือ งู albino constrictor ตัวนี้ดีออกลูกมาเป็นตัวครับ ปีหน้าได้ลุ้นเงินก้อนซักหน่อย   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ส่วนของพี่ชายคุณ gozila  อาจจะเป็นหลาม เหลือมก็ได้นะครับ พักนี้เค้าเล่นงูใหญ่ สีสวย ลายโดนใจมากอ่ะครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 08:05:06 PM โดย Mew-Milk » บันทึกการเข้า
BLACK TIGER
*

« ตอบ #852 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 08:58:56 PM »

รอชมนกสวยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
gozila
*

« ตอบ #853 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 09:42:51 PM »

รอชมนกสวยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อย่ายอผมเลยครับผมมีแต่นกที่พอดูได้ครับ ที่บ้านมีแต่นกพอไปวัดวา ยิ้มเท่ห์
BLACK TIGER
*

« ตอบ #854 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 09:52:08 PM »

อย่ายอผมเลยครับผมมีแต่นกที่พอดูได้ครับ ที่บ้านมีแต่นกพอไปวัดวา ยิ้มเท่ห์
นกแต่ละตัวแต่ละชนิดมันมีความสวยงามอยู่ในตัวของมันเองครับ ขึ้นอยู่ที่มุมมองของแต่ละคนว่าจะชอบมองความสวยงามในแบบไหน งามที่สีขน ที่รูปร่าง หน้าตา แข้งขาหรือกิริยาท่าทางของนก ครับท่าน

ไม่ได้ยอนะครับ ผมพูดตามที่เห็นและชอบในแบบที่เป็นของตัวเอง แบบว่าผมมัน "อินดี้" ครับ ฮ่าๆๆๆ

Liked By: Mew-Milk
gozila
*

« ตอบ #855 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:54:14 AM »

นกแต่ละตัวแต่ละชนิดมันมีความสวยงามอยู่ในตัวของมันเองครับ ขึ้นอยู่ที่มุมมองของแต่ละคนว่าจะชอบมองความสวยงามในแบบไหน งามที่สีขน ที่รูปร่าง หน้าตา แข้งขาหรือกิริยาท่าทางของนก ครับท่าน

ไม่ได้ยอนะครับ ผมพูดตามที่เห็นและชอบในแบบที่เป็นของตัวเอง แบบว่าผมมัน "อินดี้" ครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณครับ
gozila
*

« ตอบ #856 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 05:21:38 PM »

ลูกสาวตัวล่าสุด

จัดพายสวยๆมาให้เต็มหลัง

สว่นนี่ฟอลโล่วสวยๆพออวดได้
หลังสงกรานต์อากาศก็แสนร้อน การให้นกได้เล่นน้ำบ้างทำให้นกเครียดน้อยลงนะคร้าบ ขนาดคนยังต้องหาแอร์ตากหน้านี้
gozila
*

« ตอบ #857 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:55:02 PM »

เอานกสวยๆมาฝาก

พายแอ้บ(แบ้ว)เปิ้ล

ซันน่ารัก
Donut@Animal.Tree
*

« ตอบ #858 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:29:02 AM »

คุณแม่ลูกอ่อน มือใหม่เลี้ยงนก ฝากตัวและฝากเด็กๆ ด้วยนะค่ะ

มีอยู่ด้วยกันสองตัว คึกคักที่สุดเลยค่ะ มาแนะนำตัวเด็กๆ ให้ชมจ้า

น้องมังกร หรือเรียกสั้นๆ ว่ากรก็ได้ เด็กๆ ไม่รู้เพศเพราะแม่มันดูเพศไม่เป็น รอโตก่อน อิอิ จุมพิต
น้องกรซนสุดแล้วค่ะ เป็นนกที่ไม่ร้องดังเวลาหิว จะร้องจิ๊บๆ หรือร้องเหมือนผิวฝาก เป็นนกที่ร้องขออาหารเพาะสบายหูที่สุด

ต่อมาน้องลูกแก้ว หรือเรียกสั้นๆ ว่าแก้วค่ะ ร้องไม่ค่อยเหมือนนก ร้องเหมือนก็อตซิล่า แคว๊กๆๆ แสบแก้วหูมากค่ะ
ตัวใหญ่กว่าน้องกร คิดว่าน่าจะเป็นพี่ แต่ก็ยังร้องให้ป้อนไม่เหมือนกร ที่เริ่มอยากแทะนู้นนี้

ตอนนี้ว่าจะหามิลเล็ตมาให้เด็กๆ ลองแทะดูค่ะ เพราะเค้าเริ่มซน เห็นนั้น หยิบนี้เข้าปาก ต้องคอยระวัง
น้องกรดูฉลาดสุด กระพือปีกทั้งที่ตัวเองขนก็ยังไม่เต็ม แต่น้องแก้วยังอ้อนอยู่เลยค่ะ แทะไม่เป็น ขอป้อนอย่างเดียว อิอิ

สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่สิ่งของที่ได้รับ แต่เป็นมิตรภาพที่จะอยู่กับเราตลอดกาล
gozila
*

« ตอบ #859 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 12:54:35 PM »

คุณแม่ลูกอ่อน มือใหม่เลี้ยงนก ฝากตัวและฝากเด็กๆ ด้วยนะค่ะ

มีอยู่ด้วยกันสองตัว คึกคักที่สุดเลยค่ะ มาแนะนำตัวเด็กๆ ให้ชมจ้า

น้องมังกร หรือเรียกสั้นๆ ว่ากรก็ได้ เด็กๆ ไม่รู้เพศเพราะแม่มันดูเพศไม่เป็น รอโตก่อน อิอิ จุมพิต
น้องกรซนสุดแล้วค่ะ เป็นนกที่ไม่ร้องดังเวลาหิว จะร้องจิ๊บๆ หรือร้องเหมือนผิวฝาก เป็นนกที่ร้องขออาหารเพาะสบายหูที่สุด

ต่อมาน้องลูกแก้ว หรือเรียกสั้นๆ ว่าแก้วค่ะ ร้องไม่ค่อยเหมือนนก ร้องเหมือนก็อตซิล่า แคว๊กๆๆ แสบแก้วหูมากค่ะ
ตัวใหญ่กว่าน้องกร คิดว่าน่าจะเป็นพี่ แต่ก็ยังร้องให้ป้อนไม่เหมือนกร ที่เริ่มอยากแทะนู้นนี้

ตอนนี้ว่าจะหามิลเล็ตมาให้เด็กๆ ลองแทะดูค่ะ เพราะเค้าเริ่มซน เห็นนั้น หยิบนี้เข้าปาก ต้องคอยระวัง
น้องกรดูฉลาดสุด กระพือปีกทั้งที่ตัวเองขนก็ยังไม่เต็ม แต่น้องแก้วยังอ้อนอยู่เลยค่ะ แทะไม่เป็น ขอป้อนอย่างเดียว อิอิ

นกสวยน่ารัก น่าชัง และขอให้น้องโตวันโตคืนเป็นเด็ดดี เชื่องๆซนๆเนิสๆครับ
Donut@Animal.Tree
*

« ตอบ #860 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 05:10:04 PM »

นกสวยน่ารัก น่าชัง และขอให้น้องโตวันโตคืนเป็นเด็ดดี เชื่องๆซนๆเนิสๆครับ

ขอบคุณนะค่ะ ซนที่หนึ่งเลยค่ะ รู้เวลา พอใกล้ถึงเวลากินข้าว ร้องกันระงมลั่นเลยค่ะ
เพิ่งได้วิตามินและแคลเซียมจากไชยรัตน์ ฟาร์มมา ชงให้ทานใหญ่ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: BLACK TIGER

สิ่งสำคัญที่สุดไม่ใช่สิ่งของที่ได้รับ แต่เป็นมิตรภาพที่จะอยู่กับเราตลอดกาล
Mew-Milk
*

« ตอบ #861 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:18:25 AM »

รบกวนนิดนึงครับ
ผมจะขอข้อมูลการเลี้ยงนก ลูบิโน อีสเทอร์น โรเซลล่า หน่อยครับ
ตัวนี้สนใจมานาน เพราะสีกับลายโดนใจมาก วันนี้เพิ่งหาชื่อเจอ ราคาแพงเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
เลยอยากทราบข้อมูลการเลี้ยง แล้วก็การวางไข่ ตามที่หาอ่านเห็นเค้าว่าเลี้ยงยากพอสมควรใช่มั้ยครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ชัช.นครศรีฯ
*

« ตอบ #862 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 07:27:11 PM »

เด็กๆในบ้านครับ...

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
BLACK TIGER
*

« ตอบ #863 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 07:33:50 PM »

แหม...เห็นแล้วอยากเลี้ยงบ้าง แล้วลูกนกเลี้ยงยากไหมครับ
หน้า: 1 ... 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64   ขึ้นบน
  พิมพ์