หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เมล็ดมะเขือพวงไร้หนาม แลกกับเมล็ดพริกกะเหรี่ยง  (อ่าน 1172 ครั้ง)
poooong
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:45:39 PM »

ขอรับบริจาคเมล็ดพันธุ์มะเขือพวงไร้หนาม   อยากได้   อยากได้  อยากได้   ใครมี   ส่งมาแลกกับเมล็ดพริกกะเหรี่ยงพันธุ์ดี(ติดต่อทางpm)   ใครมีมาแลกกันนะ   ขอบคุณมากมาก

พงศ์      พงศ์   

meowkku
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:57:11 AM »

ไม่ทราบว่า ต้องการปลูกเยอะไหมคะ ?

เมื่อวาน เพิ่งซื้อเมล็ดมาจากเจ้าของสวน ที่เค้าเก็บเมล็ดมาแพ็คซองขาย
คิดจะปลูกเอาไว้ทานเองนิดหน่อย แบ่งเพื่อนบ้านบ้าง แล้วค่อยขยายพันธุ์ทีหลังค่ะ
ก็เลยไม่ได้ซื้อมาเยอะ  ถ้าต้องการปลูกไม่มาก ก็ยินดีแบ่งให้ไปปลูกค่ะ 

แจ้งที่อยู่เอาไว้เลยนะคะ จะส่งให้ฟรี ไม่ต้องแลกก็ได้ค่ะ
poooong
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 11:38:46 PM »

ไม่ทราบว่า ต้องการปลูกเยอะไหมคะ ?

เมื่อวาน เพิ่งซื้อเมล็ดมาจากเจ้าของสวน ที่เค้าเก็บเมล็ดมาแพ็คซองขาย
คิดจะปลูกเอาไว้ทานเองนิดหน่อย แบ่งเพื่อนบ้านบ้าง แล้วค่อยขยายพันธุ์ทีหลังค่ะ
ก็เลยไม่ได้ซื้อมาเยอะ  ถ้าต้องการปลูกไม่มาก ก็ยินดีแบ่งให้ไปปลูกค่ะ 

แจ้งที่อยู่เอาไว้เลยนะคะ จะส่งให้ฟรี ไม่ต้องแลกก็ได้ค่ะ

แจ้งที่อยู่ทางPM แล้วนะครับ   อยากแลกด้วยพริกกะเหรี่ยงป่าครับเพราะรับข้างเดียวจากท่านผู้ใจดีในเว็บนี้มา 2 ครั้งแล้ว  ต้องการนิดหน่อย อยากปลูกไว้เป็นเชื้้อพันธุ์เพราะเห็นว่าเป็นของแปลก ที่มีแล้วมีแต่พันธุ์มีหนามไม่อยากเก็บมัน เก็บทีไรเจ็บปวดเพราะหนามมันทุกที 

ขอบคุณครับ

Liked By: meowkku
meowkku
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:58:14 AM »

ได้รับที่อยู่ คุณพงศ์แล้วค่ะ  เดี๋ยวจะส่งเมล็ดมะเขือพวงไร้หนาม ให้เย็นนี้นะคะ

" พริกกะเหรี่ยงป่า "  ชื่อน่าสนใจดีค่ะ  ต่างจากพริกกะเหรี่ยงบ้านยังไงคะ ?
และทานได้ไหมคะ ?

ถ้าจะส่ง "พริกกะเหรี่ยงป่า" ให้  ก็ยินดีรับค่ะ
รอให้ ซองมะเขือพวงไร้หนาม ไปถึงแล้ว ค่อยส่งมาตามที่อยู่หน้าซองก็ได้ค่ะ
จะได้มั่นใจว่า ซองไปถึงปลายทางแล้ว

.. ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ..
poooong
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:13:56 PM »

ได้รับที่อยู่ คุณพงศ์แล้วค่ะ  เดี๋ยวจะส่งเมล็ดมะเขือพวงไร้หนาม ให้เย็นนี้นะคะ

" พริกกะเหรี่ยงป่า "  ชื่อน่าสนใจดีค่ะ  ต่างจากพริกกะเหรี่ยงบ้านยังไงคะ ?
และทานได้ไหมคะ ?

ถ้าจะส่ง "พริกกะเหรี่ยงป่า" ให้  ก็ยินดีรับค่ะ
รอให้ ซองมะเขือพวงไร้หนาม ไปถึงแล้ว ค่อยส่งมาตามที่อยู่หน้าซองก็ได้ค่ะ
จะได้มั่นใจว่า ซองไปถึงปลายทางแล้ว

.. ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ..

พริกกะเหรี่ยงป่า เท่าที่ฟังมา เขาบอกว่า  เมล็ดจะยาวหน่อย รสจะเผ็ดและหอมกว่าปรกติครับ ต้นจะใหญ่และอายุยืนยาวกว่า ราคาในตลาดจะสูง  ควรปลูกโคนต้นกล้วย ใหต้นกล้วยเป็นไม้พี่เลี้ยง   พริกพันธุ์นี้ผมก็เพิ่งปลูกเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ ที่ส่งมะเขือพวงไร้หนามมาให้

Liked By: meowkku
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์