หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้หน่อกล้วยแปลกๆ  (อ่าน 1728 ครั้ง)
aoadrawat
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 07:49:41 PM »

ตอนนี้กำลังสนใจปลูกกล้วยอยู่ อยากได้กล้วยแปลกๆ ใครมีหน่อที่พอบริจาคได้รบกวนทีครับ ถ้ามีค่าส่งบอกได้ครับให้เก็บเงินปลายทางก็ได้ครับ ตอนนี้ที่ได้มาแล้วมีกล้สยหิน กล้วยหักมุก ก้วยน้ำว้าดำ กล้วยนำ้ว้าด่าง ตอนนี้เริ่มปลูกแล้ว

เรวัตร  สรรพขาว
     76 ถ.ต้นโพธิ์   ต.ท่าข้าม อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี  84130 

โทร.0841830481

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 08:20:45 PM »

คะ มารอด้วยคนคะ ขอบคุณมากคะ

คะ คุณเรวัตร  พี่สนใจกล้วยหิน กล้วยน้ำว้าดำ กับกล้วยน้ำว้าด่างคะ
หากปลูกแล้วมีหน่อเพิ่ม ขอแบ่งมาปลูกบ้างนะคะ นานก็รอได้คะ
แต่จะเอาอะไรมาแลกดี   กล้วยที่พี่พอมีหน่อก็มีกล้วยน้ำว้าธรรมดาคะ
หากจะแลกเป็นต้นไม้อื่นได้รึเปล่าคะ
แต่หากไม่สะดวกใจแลก ไม่เป็นไรคะ  ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ 

Liked By: JOY, mungkorn, Tanachad

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
lekleklek33
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 10:41:22 PM »

ขออนุญาติมารอ ขอต่อคิวด้วยคนครับ

Liked By: mungkorn, Tanachad
aoadrawat
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:16:13 PM »

ตอบคุณ nataapat กาแฟเย็น  ไม่หวงครับถ้ามีหน่อผมจะแยกให้ทันทีเอาไปขยายพันธ์กัน ตอนนี้มีหน่อกล้วยไข่ กล้วยหิน กล้วยเล็บมือ กล้วยหักมุก กล้วยทองโบราณ ที่กำลังจะแยกได้รออีกสักพพักให่หน่อโตซักหัวเข่า ผมจะไว้แค่กอละสามต้นที่เหลือก็แยกออก ถ้าชอบก็บอก จองไว้ก่อนได้ ค่าใช้จ่ายในการส่งค่อยคุยกันให้ถึงเวลาก่อนไม่มีอะไรแลกก็ไม่เป็นไรครับ
Tanachad
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 03:41:47 PM »

ขอจองด้วยได้ไหมครับ หน่อกล้วยแปลกๆ อยากเอาไปปลูกบ้าง
aoadrawat
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 08:22:01 PM »

ได้ครับ แต่ต้องรอหน่อยนะ ตอนนี้ได้มาเพิ่มอีก 5 พันธ์ ผมสะสมได้ 10 พันธ์แล้ว แต่มันยังไม่แตกหน่อทีถ้าแยกได้เมื่อไหร่ผมจะแจ้งให้ทราบบกัน
Jeeranun Suttikhun
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 01:24:33 PM »

สนใจกล้วยน้ำหว้าดำ น้ำหว้าด่างค่ะ  ดิฉันมีกล้วยร้อยหวี  หอมทอง น้ำหว้าธรรมดาจากสุพรรณค่ะ  ยังไงสนใจแจ้งข้อความหาส่วนตัวค่ะ  เผื่อไม่ได้เข้ามาค่ะ
namphong
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 05:52:17 PM »

ขออนุญาตมารอด้วย สะสมกล้วยแปลกๆอยู่เหมือนกันครับ เคยได้รับจากคุณอาใจดีในเว็บ มาสิบกว่าชนิด น่าเสียดายปีก่อนน้ำท่วมตายไปหลายต้น ที่เหลือก็ไม่ค่อยโตเลย คุณอาว่าเคยโพสต์มาว่าให้ไปเอาใหม่ แต่อยู่ไกลเลยยังไม่มีเวลาไปเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:26:41 AM โดย namphong » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์