หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสูตรการคำนวณการขุดสระ กรมพัฒนาที่ดินค่ะกว้าง 15 ม.ยาว 35 ม. ลึก 3 เมตร 1260คิว  (อ่าน 733 ครั้ง)
junji
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 08:23:28 PM »

เป็นผู้รับเหมาแบบไม่ได้จบวิศวะค่ะ แต่อยากทราบสูตรการคิดคำนวณค่ะ สโลปน่าจะ 1:2 ค่ะ หรือใครเคยทำรบกวนชี้แนะด้วยค่ะ
บางพื่นที่ขนาดพื่นที่ไม่ได้ อาจจะเล็กกว่าตามแบบ แต่เราก็ต้องขุดให้ลึกลงไป แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าจะขุดลึกขนาดไหนถึงจะได้จำนวนคิวครบตามแบบค่ะ ขี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์