หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ดินเขื่อนกระเสียว  (อ่าน 3930 ครั้ง)
samilaandaman
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 08:49:28 AM »

รบกวนถามข้อมูลหน่อยค่ะ ที่ดินแถวเขื่อนกระเสียว สุพรรณบุรี ซื้อแล้วจะมีปัญหาไหมค่ะ รัฐจะขอคืนไหม ขอบคุณค่ะ

sharp00218
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:03:41 AM »

>:(อยู่ดีๆโผล่มาที่ดินเขื่อนรายละเอียดมีไหมครับ ข้อ.1 2 3 4 5........

Liked By: nokjantra
samilaandaman
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 12:20:38 AM »

คือว่า มีเพื่อนจะไปซื้อที่ดินแถวเขื่อนกระเสียว ต่อจากชาวบ้านที่อยู่แถวนั้นเดิม ไม่มีเอกสารสิทธิ์ใดๆ ที่ดินมีถนนคั้นระหว่างน้ำกับที่ดินมองไปด้านหน้าก้อเห็นน้ำในอ่างเก็บน้ำแล้ว  อยากทราบว่าที่ดินบริเวณนี้มีแนวโน้มว่ารัฐจะเวณคืนไหมค่ะ
psit
*

กินอยู่แค่พอเพียง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:56:10 PM »

คำว่า "ไม่มีเอกสารสิทธิ์ใดๆ" ก็น่าจะแปลว่า ไม่มีกรรมสิทธิ์ในที่ดินนั้น ๆ
แล้วเรารับซื้อ ก็เท่ากับเราเอาเงินไปให้เขาฟรี ๆ ซีครับ

แล้วจะซื้อทำไม ลังเล

Liked By: pakkrub, Tommy_LA, Auto.
chamank
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:21:34 AM »

จริงๆแล้วอำเภอด่านช้างตั้งอยู่บนป่าสงวนเลยครับ ที่ตั้งธนาคารหลายแห่งในด่านช้างเองก็ไม่มีโฉนดครับ ที่ดินส่วนใหญ่จึงซื้อขายกันแบบนี้เป็นเรื่องปกติของคนในพื้นที่ครับ โดยเฉพาะริมเขื่อน เพราะฉะนั้นศึกษาให้ดีครับ มีความเสี่ยง แต่ก็มีลุ้นครับ เพราะได้ข่าวว่ากำลังจะออกเอกสารสิทธิกัน  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: Tommy_LA, dkubpom, wee
Tommy_LA
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:59:55 AM »

ถ้าจะเอาให้ได้ ก็ต้อง หลังไมค์ครับ

Liked By: suriya
ชญภพ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:46:34 AM »

ถ้าจะเอาให้ได้ ก็ต้อง หลังไมค์ครับ
สนใจเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าซื้อแล้วจะมีปัญหาไหม ตอนนี้ที่ดินแถวนั้นมีขายไหมครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์