หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 54   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: “บ้านทุ่งพอเพียง@มรดกจากแม่”  (อ่าน 305364 ครั้ง)
tip1
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #288 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 08:10:45 PM »

เข้ามาเยี่ยมชม น้ำใสเชียว ข้าวก็งามดีจัง ดินดี น้ำดี ทำอะไรก็งามเนอะ

Numdoitung
*

« ตอบ #289 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 08:59:49 PM »

อายจัง มานั่งจองคิวรออ่านด้วย 1 ที่นั่งครับ

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมเยือนนะครับ แล้วจะอัพความเป็นไปของสวนอีกคับ  ยิ้ม
Numdoitung
*

« ตอบ #290 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 01:01:41 PM »

เข้ามาเยี่ยมชม น้ำใสเชียว ข้าวก็งามดีจัง ดินดี น้ำดี ทำอะไรก็งามเนอะ

ยินดีที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกันนะค้าบ  ยิงฟันยิ้ม
tapairat
*

« ตอบ #291 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 09:41:44 AM »

อีกสองปีสวนพี่ก็คงสู้สวนของหนุ่มดอยตุงไม่ได้หรอก....จนป่านนี้แล้ว ยังไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง โกรธ โกรธ >:(กำลังรอดูรูปสวนไผ่รอให้คนสวนส่งมาให้ จะเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้ ไม่เกินพรุ่งนี้ต้องได้เห็นภาพสวนไผ่ มาช่วยพี่ลุ้นหน่อยนะ ยิ้ม ยิ้ม
เป็นไงบ้าง สงกรานต์ได้กลับบ้านมั๊ย

บ้านสวนอรุณภัคดี 197หมู่ที่19ต.หนองสาหร่ายอ.ปากช่องจ.นครราชสีมา30130
Numdoitung
*

« ตอบ #292 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 05:17:27 PM »

ถ้าเค้าส่งรูปมาให้แล้วพี่นกอัพรูปเอาแบบนันสะต๊อบเลยนะค้าบ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
wilawan456
*

« ตอบ #293 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 06:52:14 PM »

เข้ามาชมสวนด้วยคนค่ะ.  ว้าวอิจฉาจังเลยขนาดหน้าแล้งยังน้ำเยอะขนาดนี้
ที่กาฬสินธ์ุรอฝนหลายวันแล้ว ไม่มีวี่แววเลย
ผักหวานที่สวนเริ่มเหี่ยวแล้วค่ะ แต่ยังสู้ค่ะ
tujaba
*

« ตอบ #294 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 10:50:43 PM »

หนัาแล้งน้ำยังเยอะขนาดนี้ หวังว่าหน้าฝนจะไม่เป็นทะเลสาบนะครับ มาร่วมติดตามครับ
phoraksat
*

« ตอบ #295 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 03:25:42 PM »

ข๋อยน้ำแต้ว่าหนุ่มดอยตุง น้ำนั้กยะหยังก่าได้เน้าะ บ่ได้เข้ามาแอ่วเมินแล้วก้าวหน้าไปจ้าดนั้กน้อ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
Numdoitung
*

« ตอบ #296 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:19:14 AM »

เข้ามาชมสวนด้วยคนค่ะ.  ว้าวอิจฉาจังเลยขนาดหน้าแล้งยังน้ำเยอะขนาดนี้
ที่กาฬสินธ์ุรอฝนหลายวันแล้ว ไม่มีวี่แววเลย
ผักหวานที่สวนเริ่มเหี่ยวแล้วค่ะ แต่ยังสู้ค่ะ
-ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมคับ หาเศษหญ้าเอามาคลุมโคนผักหวานรักษาความชื้นนะครับพอช่วยได้บ้าง ยิ้ม

หนัาแล้งน้ำยังเยอะขนาดนี้ หวังว่าหน้าฝนจะไม่เป็นทะเลสาบนะครับ มาร่วมติดตามครับ
-ขอบคุณที่เข้ามาติดตามค้าบ ยิงฟันยิ้ม หน้าฝนก็ไม่ท่วมนะคับน้ำกำลังดี ยิงฟันยิ้ม

ข๋อยน้ำแต้ว่าหนุ่มดอยตุง น้ำนั้กยะหยังก่าได้เน้าะ บ่ได้เข้ามาแอ่วเมินแล้วก้าวหน้าไปจ้าดนั้กน้อ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
-ขอบคุณจ๊าดดดดดดดดนักค้าบ ยิงฟันยิ้ม ก้าวหน้าไปกำน้อยๆบ่าฟั้งเต้าใดก้อยๆไปคับกำเดียวเดือนหน้าจะปิ๊กแหมกำกะว่าจะปลูกผักหละเพิ่มแหมน้อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
chugkritt@hotmail.co.th
*

« ตอบ #297 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 11:02:53 AM »

เข้ามาศึกษาและเยี่ยมเยือนครับ  ยิงฟันยิ้ม
nok7959
*

ทุกสิ่งอย่างกำหนดได้...ด้วย..ใจ.. : )

« ตอบ #298 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 01:19:26 PM »

แวะมาเยี่ยมชม...และเป็นกำลังใจให้ค่ะ...และขอเป็นผู้ติดตามค่ะ...  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

แต่เอ้อ...ทำไมนกดูรูปไม่ได้ทุกภาพนะคะ...(ภาพที่ฝากหมดอายุหรือเปล่้าคะ)... : )

สวนหินบ่อทอง ยินดีต้อนรับค่ะ... : )
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=63000.96
มาเติมเต็มสิ่งดี ๆ ให้กับชีวิตของท่านค่ะ... : )
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=64691.0
mamui2000
*

« ตอบ #299 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 03:01:03 PM »

ขอชื่นชมด้วยใ้จจริงครับ ผมวาดฝันไว้แล้ว วาดฝันไวอีก โกรธ

ตั้งแต่ปี 54 จนบัดนี้ ก็ยังวุ่นวายอยู่กะชีวิตที่เมืองกรุงเลยครับ  ร้องไห้

อยากกลับแป่จะต๋ายแล่วววววว

ต๋อนนี้กะหื้อกำลังใจ๋เตยคนเน้อครับ  อายจัง
นายช่างเอ๋
*

« ตอบ #300 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 06:47:07 PM »

กราบเรียนน้องชายผู้มีนามว่า...หนุ่มดอ..ยตุง
ไหนๆกลับบ้านกลับช่องถึงเชียงรายแล้วไยน้องท่านเอาแค่ภาพเทือกสวนไร่นาต้นไม้ต้นไร่...ที่พี่เอ๋ไม่ค่อยจะรู้เรื่องรู้ราวมาโชว์ล่ะครับ...ไหนล่ะภาพสาวๆที่ออกมาโค้งข้างทางไปแม่สายที่ข้าพเจ้าหวังที่จะได้เห็นมั่ง...ฮืออออออ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

นายช่างเอ๋ "สวนเกษตรปากเสีย"
KENETIC_E®
"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ"
*

จักสร้างฝันให้เป็นจริงจงได้

« ตอบ #301 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:22:47 PM »

กราบเรียนน้องชายผู้มีนามว่า...หนุ่มดอ..ยตุง
ไหนๆกลับบ้านกลับช่องถึงเชียงรายแล้วไยน้องท่านเอาแค่ภาพเทือกสวนไร่นาต้นไม้ต้นไร่...ที่พี่เอ๋ไม่ค่อยจะรู้เรื่องรู้ราวมาโชว์ล่ะครับ...ไหนล่ะภาพสาวๆที่ออกมาโค้งข้างทางไปแม่สายที่ข้าพเจ้าหวังที่จะได้เห็นมั่ง...ฮืออออออ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

เรียนท่าน "ทีละพัน" สาวโก้งโค้ง...ม่ายช่าย...สาวโค้งข้างทางนั้น น่าจะเป็นสาวสตอ(เบอร์รี่)กะมังครับ หรือไม่ถ้าจาก อ.แม่จัน หลังจากผ่านด่านตำรวจกิ่วทัพยั้ง มาเรื่อยๆ จนเกือบถึงตัวเมือง(แถวๆ นางแล) ก็จะมีสาวโค้งข้างทางอีกเหมือนกันครับ เป็นสาวสัปปะรดนางแลครับ ถ้าท่านชะลอรถทำท่าจะจอด แม่เจ้าประคุณแทบจะกราบเลยล่ะครับ แต่..........ถ้าท่านไม่จอดอาจจะมีการด่าส่งได้ครับ... ยิงฟันยิ้ม

"If tomorrow never comes."  อาจไม่มีพรุ่งนี้ให้ได้เห็น...
กระทู้ส่วนตัว :  สวน(ป่า)ออมรัก  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
นายช่างเอ๋
*

« ตอบ #302 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:51:06 PM »

เรียนท่าน "ทีละพัน" สาวโก้งโค้ง...ม่ายช่าย...สาวโค้งข้างทางนั้น น่าจะเป็นสาวสตอ(เบอร์รี่)กะมังครับ หรือไม่ถ้าจาก อ.แม่จัน หลังจากผ่านด่านตำรวจกิ่วทัพยั้ง มาเรื่อยๆ จนเกือบถึงตัวเมือง(แถวๆ นางแล) ก็จะมีสาวโค้งข้างทางอีกเหมือนกันครับ เป็นสาวสัปปะรดนางแลครับ ถ้าท่านชะลอรถทำท่าจะจอด แม่เจ้าประคุณแทบจะกราบเลยล่ะครับ แต่..........ถ้าท่านไม่จอดอาจจะมีการด่าส่งได้ครับ... ยิงฟันยิ้ม
กรรม....ผมนายเอ๋ สวนเกษตรปากเสียครับ  ไม่ใช่คุณทีละพัน...((คนติ๊บหนัก))  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ สาวสตอแหละครับ เอ๋ ช๊อบ ชอบ  ถ้าสาวสัปรดนางแล ภูแล เอ๋ไม่อาวววครับ...สาวเมื่อหลายสิบปี อิอิ...ช่วงไปสร้างรีสอร์ทที่เชียงรายปี 2555 ต้องแวะซื้อสัปรดคุณป้าๆทั้งหลายไม่งั้นเดี๋ยวเจอท่านตามไปส่งถึงบนดอยโอบครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

นายช่างเอ๋ "สวนเกษตรปากเสีย"
KENETIC_E®
"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ"
*

จักสร้างฝันให้เป็นจริงจงได้

« ตอบ #303 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:00:21 PM »

ขออภัยจริงๆ รีบดูชื่อไป นึกว่าท่าน "ทีละพัน" ซะอีก เป็นคุณเอ๋ สวนเกษตรปากเสียซะอีก ขออภัยอย่างยิ่ง... ยิ้มเท่ห์

ไปส่งถึงดอยโอบเชียวรึท่าน..... จุมพิต

สาวสตอ จะขาว ผมยาวสลวย ปากแดงๆ ใช่ไหมครับ....ระวังถ้าแวะแล้วจะโดนไวน์สตอฯ นะครับ
นั่งจิบไวน์แบบเพลินๆ  เอาไปเมาที่ฝั่งพม่าโน่นนะครับ....  ยิ้มกว้างๆ

"If tomorrow never comes."  อาจไม่มีพรุ่งนี้ให้ได้เห็น...
กระทู้ส่วนตัว :  สวน(ป่า)ออมรัก  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 ... 54   ขึ้นบน
  พิมพ์