หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีที่ดินเปล่าประมาณ20-50ไร่แล้วอยากปลูกยางบ้างครับปลูกฟรีครับ  (อ่าน 1744 ครั้ง)
oneone2010
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 04:21:52 PM »

พอดีผมมีอาจารย์เค้ามีโครงการวิจัยพันธ์ยางสายพันธ์ใหม่ว่าจะเป็น408หรือ600-251นะครับขอ2ท่านเท่านั้นท่านที่สนใจโปรดส่งรูปที่ดินพื้นที่ว่างเปล่าของท่านมาด้วยนะครับยางทุกต้นติดตาในหลุมหมดนะครับพอดีอาจารย์เค้าฝากมานะครับอาจารย์ปริญาส่งรูปมาเพื่อการพิจารณานะครับขอเบอโทรติดต่อกลับด้วยนะครับแต่ในอกยางต้องไม่มีการปลูกพืชอื่นแทรกนะครับdr.kawin@hotmail.comครับ

krading
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 04:41:06 PM »

พอดีผมมีอาจารย์เค้ามีโครงการวิจัยพันธ์ยางสายพันธ์ใหม่ว่าจะเป็น408หรือ600-251นะครับขอ2ท่านเท่านั้นท่านที่สนใจโปรดส่งรูปที่ดินพื้นที่ว่างเปล่าของท่านมาด้วยนะครับยางทุกต้นติดตาในหลุมหมดนะครับพอดีอาจารย์เค้าฝากมานะครับอาจารย์ปริญาส่งรูปมาเพื่อการพิจารณานะครับขอเบอโทรติดต่อกลับด้วยนะครับแต่ในอกยางต้องไม่มีการปลูกพืชอื่นแทรกนะครับdr.kawin@hotmail.comครับ
เตรียมที่ไว้รอคิวที่เข้าชื่อ สกย.ไว้ไม่รู้เมื่อไร ถ้าอาจารย์ให้ช่วยงานวิจัย อยากทำ แต่อยู่สุโขทัย(อ.ทุ่งเสลี่ยม)ได้ไหมครับ ที่ดิน ๒๖ ไร่ น้ำพร้อมรดหน้าแล้งครับ
oneone2010
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 04:43:32 PM »

เตรียมที่ไว้รอคิวที่เข้าชื่อ สกย.ไว้ไม่รู้เมื่อไร ถ้าอาจารย์ให้ช่วยงานวิจัย อยากทำ แต่อยู่สุโขทัย(อ.ทุ่งเสลี่ยม)ได้ไหมครับ ที่ดิน ๒๖ ไร่ น้ำพร้อมรดหน้าแล้งครับ
. ขอภาพถ่ายที่ดิน ด้วยนะครับพร้อมเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะครับส่งมาทาง. Dr.kawin@hotmail.comนะครับ
Tommy_LA
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:19:17 PM »

ทำไม อาจารย์เขาไม่ติดต่อเองโดยตรงล่ะครับ
บอกชื่อ และสังกัดมาเลย ผู้สนใจจะได้ตรวจสอบได้ครับ
ส่วนใหญ่เกรงว่าจะต้องทำสัญญา แบบเจ้าของที่เสียเปรียบน่ะครับ

ที่หลวงมีเป็นล้านไร่ ทำหนังสือขอใช้เพื่องานวิจัย ไม่น่าจะโดนปฏิเสธนะครับ  เศร้า

Liked By: p0301sara, bonz, leely
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์