หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ Tommy_LA ครับ  (อ่าน 1272 ครั้ง)
Densel
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 02:52:42 PM »

ผมอยากจะได้ที่ดินทำเกษตร โฉนด หรือ นส3 ก็ได้ครับแถวเมืองกาญจนบุรีซัก 10 ไร่ พี่  Tommy คิดว่ามีงบซัก 3 แสน จะพอได้ปะคับ แล้วราคาโดยเฉลี่ยที่เมืองกาญประมาณเท่าไรนะครับ

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 12:24:49 AM »

ผมอยากจะได้ที่ดินทำเกษตร โฉนด หรือ นส3 ก็ได้ครับแถวเมืองกาญจนบุรีซัก 10 ไร่ พี่  Tommy คิดว่ามีงบซัก 3 แสน จะพอได้ปะคับ แล้วราคาโดยเฉลี่ยที่เมืองกาญประมาณเท่าไรนะครับ

กาญจนบุรี 10 ไร่ 300 000 บาท หาไม่ได้ครับ (เพราะผมคงเหมาหมดก่อนเพื่อน)
แต่ถ้าเฉลี่ย ไร่ละ 30 000 บาท พอหาได้ครับ
งงไม๊ครับ ใครอ่านที่ผมบรรยายไว้แต่ต้น มาช่วยตอบหน่อยนะครับ

แต่ถ้าเป็นแถบภาคอีสาน ไม่ค่อยยากครับ

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=1038&law_suit_year=2541&deed_no=3091&addrno=-
http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=69&law_suit_year=2541&deed_no=107  หน้า 34&addrno=-
Densel
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:14:24 AM »

ขอบคุณมากคับพี่ tommy_La ตอนนี้ผมกำลังหากระทู้เกี่ยวกับการประมูลที่พี่เคยสอนไว้ในเวป มาศึกษา

อยากจะลองไปประมูลดูคับเพือฟลุคได้สักผืน
aoyka
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:28:22 AM »

อยากได้แค่ 1-2 ไร่ เเมืองกาญจน์
อยากซื้อไว้ทำเกษตร และอยากทำโฮมสเตย์เล็กๆ ในอนาคต
พอจะแนะนำได้บ้างมั๊ยคะ
keing22
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:53:56 AM »

พี่ทอมมี่ สอบถามหน่อยครับ จากราคาประมูลโดยทั่วไปจากกรมบังคับคดีพื้นที่กาญจนบุรี ราคาประมูลครั้งสุดท้ายจะจบอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ  ดูจากราคาประเมิณถูกมากครับ

ขอบคุณครับ
Densel
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:14:06 PM »

เจอแต่ที นส 3คับแถวๆบ้านขาย 50k ซื้อมะไหวงบมะถึง
Tommy_LA
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:17:21 PM »

ขอบคุณมากคับพี่ tommy_La ตอนนี้ผมกำลังหากระทู้เกี่ยวกับการประมูลที่พี่เคยสอนไว้ในเวป มาศึกษา

อยากจะลองไปประมูลดูคับเพือฟลุคได้สักผืน

ไม่มีฟลุ๊คครับ ทุกแปลงต้องทำการบ้านมาเป็นอย่างดี

Liked By: lookpu99, wee
Tommy_LA
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:18:44 PM »

อยากได้แค่ 1-2 ไร่ เเมืองกาญจน์
อยากซื้อไว้ทำเกษตร และอยากทำโฮมสเตย์เล็กๆ ในอนาคต
ทำโฮมเสตย์ ไม่หมูนะครับ ต้องมีกิจกรรมให้ นทท ทำด้วย พื้นที่เล็ก ก็ต้องประสานชุมชนให้ได้  จุมพิต
Tommy_LA
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:21:13 PM »

พี่ทอมมี่ สอบถามหน่อยครับ จากราคาประมูลโดยทั่วไปจากกรมบังคับคดีพื้นที่กาญจนบุรี ราคาประมูลครั้งสุดท้ายจะจบอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ  ดูจากราคาประเมิณถูกมากครับ

ขอบคุณครับ

ตอบยากครับ มันแล้วแต่ว่ามีใครต้องการแปลงนั้นรึเปล่า
รวมทั้งความสามารถในการแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในแปลง
มีอิทธิพลมากแค่ไหน ก็ซื้อได้ถูกแค่นั้นครับ
Tommy_LA
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:22:17 PM »

เจอแต่ที นส 3คับแถวๆบ้านขาย 50k ซื้อมะไหวงบมะถึง
มันอยู่ที่ว่า จะเอาไปทำกำไร ทำมาหากินได้มากกว่าที่เสียไป รึเปล่า เท่านั้นเองครับ
aoyka
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 04:29:11 PM »

ทำโฮมเสตย์ ไม่หมูนะครับ ต้องมีกิจกรรมให้ นทท ทำด้วย พื้นที่เล็ก ก็ต้องประสานชุมชนให้ได้ 

ถ้าเปิดเป็นร้านกาแฟเล็กๆ ก่อน พอไหวมั๊ยคะ คุณ Tommy_LA พอจะหาทีดินได้หรือป่าวคะ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยคะ
Tommy_LA
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:32:22 PM »

ทำโฮมเสตย์ ไม่หมูนะครับ ต้องมีกิจกรรมให้ นทท ทำด้วย พื้นที่เล็ก ก็ต้องประสานชุมชนให้ได้ 

ถ้าเปิดเป็นร้านกาแฟเล็กๆ ก่อน พอไหวมั๊ยคะ คุณ Tommy_LA พอจะหาทีดินได้หรือป่าวคะ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยคะ
ร้านกาแฟ กำลังอยู่ในสภาวะขาลงครับผม ไม่ขอแนะนำ
ยกเว้นจะทำตลาดเอากาแฟเวียตนามเข้ามาขายในประเทศไทยครับ เป็นโออีเอ็ม อันนี้ อนาคตสดใส

Liked By: wee
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์