หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการจากใจสู่ใจ ครั้งที่ 3  (อ่าน 23627 ครั้ง)
หญิงเพี้ยน
เกษตรกรมือใหม่
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 03:16:32 PM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ สวัสดีค่ะ ... วันนี้เพี้ยนขออนุญาตอัพเดทข้อมูลโครงการ  "จากใจสู่ใจ ครั้งที่ 3" ของเว็บเกษตรพอเพียงดอทคอม นะคะ
หลังจากที่ได้รับมอบหมายจากลุงต้า และแอดมินชาวนา เพี้ยนก็ได้ดำเนินการตามโครงการค่ะ
โดยได้แบ่งทุน 60 ทุน ให้กับ 4 โรงเรียน ในเขตอำเภอด่านขุนทด  จังหวัดนครราชสีมา ดังต่อไปนี้

1.  โรงเรียนบ้านโนนเมือง        ตำบลโนนเมืองพัฒนา     จำนวน  25  ทุน
2.  โรงเรียนบ้านคลองแค        ตำบลโนนเมืองพัฒนา     จำนวน  12  ทุน
3.  โรงเรียนบ้านหนองบัวละคร   ตำบลหนองบัวละคร       จำนวน  15  ทุน
4.  โรงเรียนบ้านโค้งตะคร้อ      ตำบลหนองบัวละคร       จำนวน   8  ทุน

ข้อมูลพื้นฐานของแต่ละโรงเรียนจะทยอยลงให้ชมนะคะ โดยเบื้องต้นเพี้ยนได้ประสานงานกับผู้บริหารทุกโรงเรียน
พร้อมทั้งแจ้งวัตถุประสงค์ และเงื่อนไขการมอบทุนให้ทราบ ทุกโรงเรียนกำลังดำเนินการคัดเลือกนักเรียนเพื่อเข้ารับทุนค่ะ
ท่านผู้บริหารทั้ง 4 โรงเรียนฝากขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูง ที่แบ่งปันให้นักเรียนของเรา ขอบคุณค่ะ

กำหนดการมอบทุนตามโครงการ "จากใจสู่ใจ ครั้งที่ 3" ของเว็บเกษตรพอเพียงดอทคอม คือ วันศุกร์ ที่ 20 มกราคม 2555
ศูนย์ประสานงานในครั้งนี้คือ โรงเรียนบ้านโนนเมือง ตำบลโนนเมืองพัฒนา อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา

ลุงต้าแก้ไข  จากครั้งที่  2  เป็นครั้งที่  3  ครับ

ที่เหลือ  ภาพอะไรต่าง  ให้หญิงเพี้ยนมาแก้เอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2012, 10:35:26 PM โดย ชาวนา™ » บันทึกการเข้า

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ

หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 03:39:41 PM »

โรงเรียนบ้านโนนเมือง  ตำบลโนนเมืองพัฒนา อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา
เป็นโรงเรียนขยายโอกาสขนาดเล็ก  จำนวนนักเรียน 174 คน  ผู้บริหารและคณะครูในโรงเรียน รวม 16 คน
หมู่บ้านในเขตบริการ 6 หมู่บ้าน อาชีพในชุมชนคือเกษตรกรรม ประเภทพืชไร่ (ข้าวโพด พริก มันสำปะหลัง)

โรงเรียนบ้านโนนเมืองยินดีต้อนรับค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

อาคารเรียนของเรา

โรงเรือนเห็ดนางฟ้า

มีทั้งผัก .. และไม้ยืนต้น ปลูกสลับกันตลอดทั้งปีค่ะ

เลี้ยงปลาในร่องสวน

โครงการเลี้ยงไก่พันธุ์ไข่  มีทั้งหมด 60 ตัวค่ะ

นอกจากนี้ยังมีปลาดุกบ่อซีเมนต์ และการทำปุ๋ยหมักด้วยค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

**ขออนุญาตแก้ไขข้อมูล เพราะใส่ลายน้ำผิดค่ะ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2011, 09:57:02 PM โดย หญิงเพี้ยน » บันทึกการเข้า

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
หญิงเพี้ยน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:26:42 PM »

โรงเรียนบ้านคลองแค ตำบลโนนเมืองพัฒนา อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา
โรงเรียนประถมศึกษาขนาดเล็ก จำนวนนักเรียน 123 คน  ผู้บริหารและคณะครูในโรงเรียน รวม 9 คน
ผู้บริหารโรงเรียน : นายบุญเปรียบ  เพียมะลัง

อาคารอนุบาล และห้องครัว

อาคารเรียน

ถัดจากอาคารเรียน ... เป็นอาคารพยาบาลค่ะ

ข้อคิดดีดี ... มีให้เห็นทั่วไป  ยิ้มเท่ห์

หญิงเพี้ยน
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:47:22 PM »

โรงเรียนบ้านหนองบัวละคร  ตำบลหนองบัวละคร  อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา
เปิดสอนในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6  จำนวนนักเรียน 150 คน  ผู้บริหารและคณะครูในโรงเรียน รวม 10 คน
ผู้บริหารโรงเรียน : นายสมศักดิ์  ลิ้มสุวรรณ

อาคารเรียน

อีกมุม ...

ห้องสมุดเล็ก .. แต่ภายในน่ารักมากค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาคารอเนกประสงค์ และห้องซ้อมดนตรีไทย

ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 04:05:22 PM »

อายจัง  อายจัง  อายจัง  อย่าลืมแจ้งเลขบัญชีให้ด้วยนะครับ คุณผู้หญิงเพี้ยน  ยิงฟันยิ้ม แล้วผมจะจัดการให้ครับ

Liked By: หนูพิม
PeeSo
ต้นไม้ คืนธรรมชาติ
*

คนฮัก ไร่-นา-สวน

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 04:10:14 PM »

ถ้าว่าง จะได้ไปร่วมทำบุญด้วยครับ

รอใกล้วัน จะส่งข่าวอีกที

ร่วมด้วยช่วยเด็กๆ อีก สัก 4 ทุนเด้อน้องหญิง

เซียงโสน้องรัก  จุมพิต ขอบคุณจริงๆสำหรับน้ำใจแบ่งปัน...วันมอบทุนไปด้วยกันให้ได้นะ
จะพาไปถล่มหญิงเพี้ยน...ขอบคุณอีกครั้งจ้าน้องรัก  จุมพิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2011, 09:28:53 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า
หญิงเพี้ยน
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 11:54:16 AM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ สวัสดีค่ะ .. มาอัพเดทรูปภาพ โรงเรียนที่ 4 ค่ะ โรงเรียนนี้ไกลปืนเที่ยง การเดินทางลำบากมากค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ

โรงเรียนบ้านโค้งตะคร้อ ตำบลหนองบัวละคร  อำเภอด่านขุนทด จังหวัดนครราชสีมา
เปิดสอนในระดับชั้นอนุบาล  และประถมศึกษาปีที่ 1-6  จำนวนนักเรียน 34คน  ผู้บริหารและคณะครูในโรงเรียน รวม 4คน
ผู้บริหารโรงเรียน : นางสาวสุพัตรา  เชิดกฤษ

อาคารเรียน

อาคารเรียนอีกมุมค่ะ ....

แปลงผักเล็กๆ ของเด็กประถม

ต้องขออภัย .. ที่ไม่มีภาพกิจกรรมของเด็กๆ มาให้ชมเลยค่ะ
เพราะว่าสัปดาห์นี้ ทั้ง 4 โรงเรียนไปแข่งกีฬากันหมด
เอาไว้สัปดาห์หน้า จะลงภาพกิจกรรม และนักเรียนที่ได้รับมอบทุนค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

~UMARIN~
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:36:22 PM »

ตายแร่ะ...ลุงต้าเอาเราไปขายที่ไหนนิ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อิอิ...ครูพิมน้อมรับคำชมด้วยความขอบคุณค่ะคุณอุมารินทร์  จุมพิต บ้ายอด้วยนะเนี่ย... ยิงฟันยิ้ม
โอกาสหน้าไปกาฬสินธุ์บ้านเฮา...ครูพิมก็จิกลับบ้านไปกินตำบักหุ่งบ้านเฮาคือกันเด้อค่ะ
หวังว่าคงจิได้พ่อหน่าคุณอุมารินทร์บาดนั่นล่ะ เนาะ  ยิงฟันยิ้ม อั่น)))(กรุณาลากเสียงยาวๆจั๊กหน่อยเด้อ)

อั่น)))))...ครูพิมน่ะคนกาไสยเด้อ...บาดพ่อหน่าอย่าเว่าไทยไซข่อยเด้อล่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณหลายๆเด้อค่ะที่ซอยสนับสนุนโครงการจากใจสู่ใจ...บาดเทือหน่าซอยกันอีกแนเนาะ  จุมพิต

ว่าจะมาโพสตอบหลายวันแล้วค่ะ  แต่เห็นหญิงเพี้ยนกะลังลงภาพ
ดำเนินการตามโครงการอำเภอด่านขุนทด  จังหวัดนครราชสีมา
เลยรอให้เสร็จก่อนค่อยเข้ามาแจมค่ะคุณลุงต้า

ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะคะคุณครูพิม .... ยิ้มเท่ห์
สะกดตั้งนานกว่าจาอ่านได้อ่ะจ๊ะ  เพราะว่าอ่อนภาษาลาว อิอิ
จร้า .....หวังว่าคงได้มีโอกาสพบกันจร้า .... จุมพิต
หญิงเพี้ยน
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 10:31:02 PM »

ส่งความสุขปีใหม่ จากใจเด็กๆ ค่ะ

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 07:47:10 AM »

สรุปจำนวนทุนในโครงการ....ณ...2 มกราคม 2555 ค่ะ...

1.ทุนเริ่มต้นจากลุงต้าและแอดมินชาวนา......20 ทุน พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันอีก 10,000 บาท
2.หนูพิม........................................4 ทุน..มอบแล้ว2
3.ครูซอส.......................................2 ทุน..โอนแล้ว  
4.หญิงเพี้ยนศรีมณีวรรณ........................4 ทุน..มอบแล้ว       
4.คุณnaturefarm.............................1 ทุน..โอนแล้ว
5.พี่เปีย(ไผ่หวาน)..............................4 ทุน..โอนแล้ว
6.คุณnok7959................................7 ทุน..โอนแล้ว
7.คุณumarin..................................4 ทุน..โอนแล้ว
*
8.คุณppun.....................................2 ทุน..โอนแล้ว
9.คุณหมอ pp-79..............................2 ทุน..โอนแล้ว
10.คุณpeeso..................................8 ทุน..โอนแล้ว4
11.คุณjaewnoi................................2 ทุน..โอนแล้ว
12.คุณเฉลิม รักมาก............................6 ทุน..โอนแล้ว
13.คุณyudhapol..............................1 ทุน..โอนแล้ว
*
14.คุณsam usa...............................6 ทุน..โอนแล้ว
15.คุณชวิศ  เกียรติชวนะเสวี...................16 ทุน..โอนแล้ว
16.คุณนพรัตน์  คงแก้ว.........................1 ทุน..โอนแล้ว
*
18.คุณ supischa..............................2 ทุน..โอนล้ว
19.คุณศราวุธ  ศรีกตัญญู.......................10 ทุน..โอนแล้ว
20.คุณวรรณา  หงอสกุล........................20 ทุน..โอนแล้ว
21.คุณวงศกร   นุ่นชูคันธ์.......................4 ทุน..โอนแล้ว
22.คุณณัฏฐวรรธน์ บัวผุด........................1 ทุน..โอนแล้ว
*
23.ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม......................1 ทุน..โอนแล้ว
*
24.คุณtakkor...................................1 ทุน..โอนแล้ว
25.คุณสุชาติ สุวัณณาคาร......................30 ทุน..โอนแล้ว
26.คุณกัญจน์(บ้านสวนไทรงาม)................1 ทุน..โอนแล้ว
27.คุณwisnu01................................6 ทุน..โอนแล้ว
*
28.คุณกระปุกเงิน.................................1 ทุน..โอนแล้ว
29.คุณChuti.....................................2 ทุน..โอนแล้ว
30.คุณคุณคริสโตเฟอร์-สุทิน เบอร์ตัน...........2 ทุน..โอนแล้ว
*
31.คุณphensiri(น้องศรีโบ).....................1 ทุน..มอบแล้ว
32.คุณk_nop9 .................................2 ทุน..มอบแล้ว
*
33.คุณสิงห์นรัตน์ โตนด...........................1 ทุน..โอนแล้ว

รวมจำนวนทุน....................................175 ทุน

รวมยอดเงินทั้งสิ้น................................98,796.20  บาท

รายละเอียดการจ่ายเงินในโครงการ วันที่ 2 ธันวาคม 2554

1. ทุนการศึกษา 60 ทุนๆ ละ 500 บาท      จำนวน  30,000 บาท
2. ทุนเลี้ยงอาหารกลางวัน                     จำนวน  10,500 บาท

รวมค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น       จำนวน 40,500 บาท
                     ยอดเงินบริจาค            จำนวน 98,796.20 บาท

รวมเงินคงเหลือสุทธิ                 จำนวน 58,296.20 บาท

"ท่านที่ประสงค์จะสมทบทุนร่วมโครงการแจ้งสมทบทุนได้ตลอดเวลาค่ะ... จุมพิต

กราบขอบพระคุณในน้ำใจของทุกท่านแทนน้องๆอีกครั้งนะคะ... จุมพิต

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
โจ้
*

สมุทรสาคร

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:15:06 AM »

ร่วมโครงการจากใจสู่ใจด้วยครับ
กรุณา ตรวจสอบด้วยครับ

ขอบคุณมากคร้าบโจ้))))... จุมพิต ไปด้วยกันไหม?...หนุกนา)))... ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2012, 11:29:26 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

ชาวนา™

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:42:55 AM »

ร่วมโครงการจากใจสู่ใจด้วยครับ
กรุณา ตรวจสอบด้วยครับ

สวัสดีครับ คุณโจ้

ยืนยันได้รับยอดที่โอนมาเรียบร้อยแล้วครับ  ขอขอบพระคุณในความเอื้อเฟื้อและแบ่งปันให้กับน้องๆ และขออวยพรให้พบแต่ความสุข ความเจริญ ทั้งอายุ วรรณะ สุขะ พละ ตลอดปีใหม่นี้ครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: k_nop9
zin
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:15:06 AM »

World Giving Index 2011ขออนุญาตแปลว่า"ดัชนีการให้ของโลก ปี2554"
จัดอันดับโดย The Charities Aid Foundation(ขออนุญาตไม่แปล เพราะแปลไม่ออก  ยิงฟันยิ้ม)ประเทศอังกฤษ
ประเทศที่มีการบริจาคเพื่อการกุศลอันดับ 1 ของโลก คือ"ประเทศไทย"!!!!!!ตามมาด้วยอังกฤษ(รวย) ไอร์แลนด์(รวย) เนเธอร์แลนด์(รวย)  ฮ่องกง(รวย)ตามลำดับ
การสละเวลา สละแรงกาย สละทักษะความรู้ ล้วนเป็นการเสียสละที่สูงส่งอย่างยิ่ง

"คุณค่าของมนุษย์อยู่ที่ความสามารถในการให้ มิใช่ความสามารถในการรับ
จึงเป็นหน้าที่ของมนุษย์ทุกคน ที่จะมอบสิ่งที่ได้มา คืนให้กับโลก อย่างน้อยให้เท่ากับสิ่งที่ตัวเองได้รับ"

จาก...อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์
PeeSo
ต้นไม้ คืนธรรมชาติ
*

คนฮัก ไร่-นา-สวน

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:58:12 AM »

ตกลงพี่ต้องโอนเงิน ให้ใครนิ น้องหญิง หรือ ชาวนา

แจ้งด้วยจ้า สรุปวันไปมอบทุนวันไหน จิเอาคุ๊กกี๊ ไปฝากน้องหญิง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชาวนา™

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:05:50 AM »

ตกลงพี่ต้องโอนเงิน ให้ใครนิ น้องหญิง หรือ ชาวนา

แจ้งด้วยจ้า สรุปวันไปมอบทุนวันไหน จิเอาคุ๊กกี๊ ไปฝากน้องหญิง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สวัสดีครับพี่โส  โอนมาที่ผมได้ครับ  เดี๋ยวผมจะส่งต่อไปให้ ญ.เพี้ยนๆ เอง   สรุปมอบทุน 20 ม.ค. นะครับ สถานที่ติดต่อ ญ.เพี้ยน  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับบบบ
ลุงต้า
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 06:11:14 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คุณ  วัลลภ  ชียโรจน์   บริษัท  สยามบิวเดอร์   จำกัด
สมทบโครงการ   จากใจสู่ใจ  จำนวน  50,000  บาท
ผ่านลุงต้าครับ

ฝากขอบพระคุณอีกครั้งด้วยค่ะลุงต้า))) จุมพิต และขอบคุณลุงต้าอย่างที่สุดที่ช่วยเป็นธุระค่า)))... จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2012, 11:31:07 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์