หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคเมล็ดพุดดง หรือบางคนเรียกหนำเลี้ยบเทียม ค่ะ  (อ่าน 1236 ครั้ง)
fasai2008
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:13:07 PM »

ใครพอจะมีบ้างมั้ยคะ ขอรบกวนด้วยค่ะ

ณัฏฐ์นริน เนียมขันธ์
46/3 ม.4 ต.นางแก้ว อ.โพธาราม จ.ราชบุรี 70120

Greenbamboo
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:42:36 PM »

ใครพอจะมีบ้างมั้ยคะ ขอรบกวนด้วยค่ะ

ไม่ทราบว่ายังต้องการอยู่อีกไหมครับ?  ผมอาจจะพอแบ่งให้ได้นะครับ
Phramaha Nusorn Sathiandi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 08:55:01 AM »

เจริญพร อาตมาพระมหานุสรณ์ สญฺญจิตฺโต วัดจอมคีรีนาคพรต จะขอรับบริจาคเมล็ดพุดดง จากคุณโยมจร้า ไม่ทราบว่ายังพอมีเหลือแบ่งบ้างไหม ขอเจริญพร
Greenbamboo
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 12:50:13 PM »

เจริญพร อาตมาพระมหานุสรณ์ สญฺญจิตฺโต วัดจอมคีรีนาคพรต จะขอรับบริจาคเมล็ดพุดดง จากคุณโยมจร้า ไม่ทราบว่ายังพอมีเหลือแบ่งบ้างไหม ขอเจริญพร

ได้ขอรับ   ขอที่อยู่ของที่วัดแล้วผมจะจัดส่งไปให้เอง   พร้อมกับเมล็ดพันธุ์ไม้อื่นๆที่ผมมีด้วยขอรับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 01:02:38 PM »

เจริญพร คุณโยม ขอขอบคุณมาก ที่อยู่จร้า พระมหานุสรณ์ สญฺญจิตฺโต วัดจอมคีรีนาคพรต
ต.นครสวรรค์ออก อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000 ขอเจริญพร
Greenbamboo
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 01:18:26 PM »

เจริญพร คุณโยม ขอขอบคุณมาก ที่อยู่จร้า พระมหานุสรณ์ สญฺญจิตฺโต วัดจอมคีรีนาคพรต
ต.นครสวรรค์ออก อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000 ขอเจริญพร

อาทิตย์หน้ากระผมจะส่งเมล็ดพันธุ์ไปให้นะขอรับ   ไม่ทราบว่าพระคุณเจ้าต้องการพันธุ์ไม้ประเภทไหนขอรับ?   ไม้ยืนต้นหรือไม้ประดับ?   เผื่อโอกาสต่อไปๆหากกระผมได้พันธุ์ไม้ใหม่ๆจะได้ส่งไปถวายเพิ่มเติมขอรับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:53:08 PM »

เจริญพร คุณโยม ขอบคุณมาก อาตมาต้องการพันธุ์ไม้ประเภทไม้ยืนต้น ชอบไ้ม้ที่ทำบอนไซไม้แคระจร้า เพราะพึ่งมาชอบประมาณ 5-6
เดือน เมื่อก่อนก็ปลูกทุกอย่าง แต่มาปี 49 น้ำท่วมก็ไม่เหลือ ปลูกใหม่อีก ทีนี้เอาชนิดไม้โตเร็วมาปี 54 น้ำมากกว่าเก่าอีก เหลือหูกระจง
ต้นเดียวที่ไม่ตาย เลยคิดปลูกลงแต่ในกระถาง จะได้ขนหนีน้ำได้ทัน ที่วัดเขานี้ น้ำจะท่วม 4-5 ปีครั้งนึง เพราะไม่มีเขื่อนกั้นน้ำเหมือนใน
ตลาดปากน้ำโพ อยู่คนละผั่งกันน่ะ ท่วมก่อนและท่วมนานกว่าที่อื่นจร้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์