ต้นนี้ชื่อว่าอะไรคะ มีสรรพคุณเป็นยารักษาโรคเบาหวานไหมคะ

<< < (2/3) > >>

Preechaa:
หญ้าหยาดน้ำค้าง

kamisama:
ผมมีต้นยา  ลดน้ำตาลในเลือดได้ผลมาหลายคนแล้ว คนที่เป็นเบาหวานน้ำตาลในเลือด
200 กว่าเกือบ 300  อาทิตย์เดียวเหลือร้อยกว่าๆถ้าสนใจบอกได้

khochpak:
ผมสนใจครับ แม่ผม และแม่ยายผม เป็นเบาหวาน กินมาหลายอย่างแล้วที่ว่าเห็นผล ก็ไม่เห็นผลชัดเจน สุดท้ายต้องกลับไปฉีดอินซุลินเหมือนเดิม แต่ก็ไ่ม่ปฏิเสธสมุนไพรครับ ถ้ามีก็จะลองอีก รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ

momotaro:
เหมือน หญ้าหวาน

atsk:
ต้นที่ถามในกระทู้นี้ ไม่ใช่ฟ้าทะลายโจรครับ

มันเป็นวัชพืชที่เกิดตามแปลงผัก กระถางต้นไม้ หัวไร่ปลายนา ทั่วไป  บางที่ก็เก็บมากินกิบลาบ กับน้ำพริก

เรียกว่า ผักลืมผัว 

คิดว่าน่าจะใช่ครับ

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว