หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการไก่ป่วย  (อ่าน 6645 ครั้ง)
ชัช.นครศรีฯ
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 12:17:52 PM »

ไก่กับแมวระบบย่อยภายในต่างกันครับยาพารากับแมวไม่ถูกกันจริงๆครับจะเป็นพิษกับแมว..แต่ไก่สามารถกินได้ครับเพียงแต่เลี่ยงไปใช้ฟ้าทะลายโจรเม็ดช่วยลดไข้ให้ไก่จะดีกว่าครับยกเว้นหาสมุนไพรไม่ได้จริงๆ ;)แต่ถ้าเป็นยาลดไข้พวกแอสไพรินตัวนี้ก็ไม่แนะนำอันตรายเหมือนกันครับ

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"

Nutanyasamorn
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 07:50:17 PM »

ลูกไก่ป่า มีอาการซึมๆ เหมือนไม่สบายค่ะ พอดีไม่ค่อยมีประสบการณ์ให้กินยาพาราได้ไหมค่ะ ปริมาณไหน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์