ข่าว
หน้า: 1 ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 [42] 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... 79   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวนน้อยๆ ของเกษตรมือใหม่  (อ่าน 123178 ครั้ง)
sutharnthip
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #656 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:14:57 PM »

ยิ้ม เมื่อไหร่ ปาล์มพันธุ์อีหยิบจะให้ผลผลิต  ยิ้ม

หา!!!!!!!!!ปอบหยิบ!!!!! เอ้ยปาล์มอีหยิบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปาล์มพันธ์คอตตาริก้าจ่ะ เค้าซื้อพันธ์มาลงใหม่ตั้งหลายเดือนแระ ตอนนี้กำลังโต๊ กำลังโตจ่ะ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
เสียดายปลูกช้าไปหน่อย ไม่งั้นก็ได้กลับบ้านพร้อมน้องสาววันที่ 3 เดือนหน้านี้แล้ว ปาล์มน้องสาวเริ่มจะตัดขายได้แล้วคุณเธอหอบลูกหอบสามีกลับบ้านเลยค่ะ ไปกรีดยางเพราะยางราคากำลังดี และก็ปาล์มก็ตัดขายได้พอดี อิจฉาน้องสาวจัง...ส่วนเรากรีดยางไม่เป็นต้องรอไปก่อน เฮ้อ!!!!... โกรธ โกรธ โกรธ

sutharnthip
*

« ตอบ #657 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:16:20 PM »

ยิ้ม เมื่อไหร่ ปาล์มพันธุ์อีหยิบจะให้ผลผลิต  ยิ้ม
ของเค้าซื้อพันธ์มาปลูกใหม่แล้วค่ะ ชื่อน้องคอตตาริก้า อิอิ ตัวเองตกข่าว... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Nuntawit
*

« ตอบ #658 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:37:31 PM »

เอาสัปรดประดับบ้านมาฝาก ตอนนี้เริ่มโตขึ้น มีดอกสีม่วงออกมาด้วย....
เพิ่งสังเกตนะนี่ว่าดอกสีม่วง ออกลูกมาหลายครั้งเพิ่งเห็นก็ตอนถ่ายรูปนี่แหละ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มันเป็นลูกเหมือนสัปรดกินหรือเปล่าครับหรือเป็นแบบในรูปเลย ที่บ้านผมคล้ายกันแต่ลูกเล็กกว่าและก้านยาวกว่าแต่ไม่เคยเห็นดอกเลยครับ

74/1 ม.9 ต.พลายวาส อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี 84160
โทร.0899896842   j_nuntawit1977@hotmail.com
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=8071
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=33299.0
Nuntawit
*

« ตอบ #659 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:53:05 PM »

หา!!!!!!!!!ปอบหยิบ!!!!! เอ้ยปาล์มอีหยิบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ปาล์มพันธ์คอตตาริก้าจ่ะ เค้าซื้อพันธ์มาลงใหม่ตั้งหลายเดือนแระ ตอนนี้กำลังโต๊ กำลังโตจ่ะ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
เสียดายปลูกช้าไปหน่อย ไม่งั้นก็ได้กลับบ้านพร้อมน้องสาววันที่ 3 เดือนหน้านี้แล้ว ปาล์มน้องสาวเริ่มจะตัดขายได้แล้วคุณเธอหอบลูกหอบสามีกลับบ้านเลยค่ะ ไปกรีดยางเพราะยางราคากำลังดี และก็ปาล์มก็ตัดขายได้พอดี อิจฉาน้องสาวจัง...ส่วนเรากรีดยางไม่เป็นต้องรอไปก่อน เฮ้อ!!!!... โกรธ โกรธ โกรธ

เรื่องกรีดยางลองปรึกษามะเอกับคุณกัญจน์ก็ได้นะครับคู่นี้เขากรีดยางเก่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คนหนึ่งก็ใส่ผ้าถุงกรีดส่วนอีกคนก็ใส่ชุดหล่อกรีด  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

74/1 ม.9 ต.พลายวาส อ.กาญจนดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี 84160
โทร.0899896842   j_nuntawit1977@hotmail.com
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=8071
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=33299.0
amata
*

« ตอบ #660 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:55:24 PM »

ยิ้ม ว้าแหล่งข่าวเราพลาด บอกว่าพันธุ์อีหยิบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
 ยิ้ม อิจฉาน้องเรื่องไหน  มีหลายเรื่อง ยาง ปาล์ม สามี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ทาย...
อิจฉาที่น้องได้กลับไปอยู่บ้านแล้วจ่ะ...เรายังต้องทนอยู่ กทม. อยู่เลย
แต่เอาน่ะ เราช้ากว่าแค่ก้าวเดียว เอ..หรือว่า 3 ก้าวหว่า... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับคุณทิพย์

ร่างกายที่แข็งแรง มาจากการบริโภคอาหารที่ไม่มีโทษ มีความสมดุล ฤทธิ์ร้อน-เย็น จิดใจที่เบิกบานแจ่มใส
sutharnthip
*

« ตอบ #661 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 01:04:52 AM »

เอาสัปรดประดับบ้านมาฝาก ตอนนี้เริ่มโตขึ้น มีดอกสีม่วงออกมาด้วย....
เพิ่งสังเกตนะนี่ว่าดอกสีม่วง ออกลูกมาหลายครั้งเพิ่งเห็นก็ตอนถ่ายรูปนี่แหละ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

มันเป็นลูกเหมือนสัปรดกินหรือเปล่าครับหรือเป็นแบบในรูปเลย ที่บ้านผมคล้ายกันแต่ลูกเล็กกว่าและก้านยาวกว่าแต่ไม่เคยเห็นดอกเลยครับ

คงจะเหมือนกันกับที่บ้านคุณ Nuntawit ค่ะ ทิพย์ไม่เคยเห็นดอกเหมือนกัน อาจเพราะเมื่อก่อนเราไม่เคยสังเกตุ จะมาเห็นมันอีกทีก็ตอนเป็นลูกแล้วค่ะ ลูกมันก็เหมือนสัปรดที่เรากินค่ะ แต่ลูกเล็กมาก และก้านก็ยาวมากบางทีพอมีลูกก้านมันก็จะล้มลงหรือจะเรียกว่าเลื้อยก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะรับน้ำหนักลูกไม่ไหว...
sutharnthip
*

« ตอบ #662 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 01:09:15 AM »

เรื่องกรีดยางลองปรึกษามะเอกับคุณกัญจน์ก็ได้นะครับคู่นี้เขากรีดยางเก่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คนหนึ่งก็ใส่ผ้าถุงกรีดส่วนอีกคนก็ใส่ชุดหล่อกรีด  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
555+++ มาเจอมือโปรด้านกรีดยางอยู่แถวๆ นี้เอง แล้วจะเชียร์ใครดีนี่... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sutharnthip
*

« ตอบ #663 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 01:10:46 AM »

ยิ้ม ว้าแหล่งข่าวเราพลาด บอกว่าพันธุ์อีหยิบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
 ยิ้ม อิจฉาน้องเรื่องไหน  มีหลายเรื่อง ยาง ปาล์ม สามี  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ทาย...
อิจฉาที่น้องได้กลับไปอยู่บ้านแล้วจ่ะ...เรายังต้องทนอยู่ กทม. อยู่เลย
แต่เอาน่ะ เราช้ากว่าแค่ก้าวเดียว เอ..หรือว่า 3 ก้าวหว่า... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับคุณทิพย์
แต่กลัวจะเจอไม้งามเมื่อขวานบิ่นค่ะคุณ amata  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sutharnthip
*

« ตอบ #664 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:53:18 PM »

แวะมาเยี่ยมค่ะคุณทิพย์ พอดีไม่ได้เข้ามาหลายวัน เปิดไปเจอกับข้าว
น่าทานมากๆค่ะ ยิ่งหิวๆอยู่ด้วยสิค่ะ   ยิ้ม  ดอกแกลดิโอลัสสีขาวอีกแล้วหรอ
555อยากหัวเราะ ไม่ได้หัวเราะเยาะเย้ยอย่าเข้าใจผิดนะค่ะคุณทิพย์
แต่ที่หัวเราะเพราะว่าเหมือนกันเลยค่ะ ของโบกี้ก็สีขาว ตอนแรกที่บอกคุณทิพย์ไว้
ว่าถ้ามีสีอื่นจะเอามาแลกกัน อิอิ แลกขาวต่อขาวแล้วกันเนาะ ยิ้มเท่ห์
55555 ++++ งั้นคงต้องรอสีอื่นจากคุณเจนแล้วล่ะค่ะคุณโบกี้
...ความหวังสุดท้ายของพวกเราค่ะ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
sutharnthip
*

« ตอบ #665 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:54:27 PM »

สีอื่นเดี่ยวเจนเอาไปให้เองคะรอสักหน่อยก็แล้วกันนะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ขอบคุณค่ะคุณเจน อยากเห็นสีอื่นใจจะขาดแล้วล่ะ...
...รักแล้วรอได้ค่ะคุณเจน.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
มะเอ@รักควาย
ถูกแบน
*

จะขอตามรอยของพ่อท่องคำว่า"เพียง"และ"พอ"จากหัวใจ

« ตอบ #666 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 10:01:31 PM »

แวะเอาดาหลามาฝากพี่ทิพย์ค่ะ

สวย แต่ อร่อย ยิ้ม

สีขาวนี่ดอกดาหลาฮอลแลนด์ค่ะ

ยิ้ม   ยิ้ม   ยิ้ม
sutharnthip
*

« ตอบ #667 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 10:05:12 PM »

ดอกดาหลาข้างบนเป็นสีชมพูรึว่าสีแดงคะคุณมะเอ...ตอนนี้ที่บ้านมีดาหลาสีแดงแล้ว อยากได้สีชมพูกับสีขาวพอดี... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ying-oui
*

« ตอบ #668 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:57:49 AM »

สวัสดีคะคุณทิพ  หญิงอ้อยหายไปนานเลยแหมตามอ่านซะแย่เลยแขกเยอะจิงๆหญิงอ้อยไม่อยู่ กับข้าวเพียบเลยนะ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ :'(อดกินเลยเราถึงอยู่ก็คงไม่ทันคุณพี่เดี่ยวหรอก ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

เวลาเจอ..งานหนัก....ให้บอกตัวเองว่า..นี่คือโอกาสในการเตรียมพร้อมสู่ความเป็นมืออาชีพ
sutharnthip
*

« ตอบ #669 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:52:11 PM »

ลากไปข้างทางก็กลายเป็นหมาข้างถนนสิคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
วันนี้ยังไม่มีกับข้าวอิอิ ขอเพลงๆๆ
Through the rain ของMariah Carey ค่า

555+++หมาข้างถนนนี่เอง..คิดได้ไง
ช่วงนี้ขี้เกียจทำกับข้าวค่ะ ซื้อกับข้าวถุงพลาสติกกินพลางๆ ไปก่อน
พอดียุ่งๆเรื่องงานด้วยไม่มีเวลาทำเลยค่ะ ต้องรีบกินรีบทำงาน...
ส่วนเรื่องเพลงโชคดีที่มีพอดีเลยค่ะ เป็นเพลงโปรดซะด้วย
แถมขอมาถูกช่วงเวลามากตอนกำลังตอบกระทู้นี้ฝนเทกระหน่ำเลยค่ะ
หวังว่าเราจะ Through the rain ไปด้วยกันนะคะ

I can make it through the rain
I can stand up once again
On my own and I know
That I’m strong enough to mend
And every time I feel afraid
I hold tighter to my faith
And I live one more day
And I make it through the rain

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/290310/78275_Through_The_Rain.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/290310/78275_Through_The_Rain.swf</a>
DIN
*

« ตอบ #670 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:54:59 PM »

ยิ้ม ดีจัง สถานีนี้ขอเพลงได้ ถูกใจจัง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ป้าน้อง
*

*มิตรภาพไร้พรมแดน*

« ตอบ #671 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 10:02:56 PM »

มาแอบฟังด้วยค่ะ

พลินรัชย์  พงศ์จะนะ
583 ถนนรัชดาภิเษก แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กทม10900
หน้า: 1 ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 [42] 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... 79   ขึ้นบน
  พิมพ์