หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธีการเลี้ยงด้วงสาคูครับ  (อ่าน 8520 ครั้ง)
Chananate_kal
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:49:42 AM »

อาหารสำหรับ ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู
เหมาะสำหรับ ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู หรือ ท่านที่ต้องการอาหารเม็ดสำเร็จรูปพร้อมใช้ เหมาะสำหรับเลี้ยงด้วงสาคู ผลิตจากสูตรอาหารเลี้ยงด้วงสาคู จาก เซโก ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู
ช่วยลดขั้นตอนการจัดการเรื่องอาหารสำหรับ ด้วงสาคูขุน หรือ แมงหวังเริ่มไข่
ส่วนผสม สาคู 100% ไข่เยอะ ตัวโต กระสอบ 25 กก

โทร 08 4425 5788 เซโก ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู ยะลา

สำหรับท่่านที่สนใจอาชีพเสริมการเลี้ยงด้วงสาคูในกะละมั้ง
ยินดีต้อนรับศึกษาดูงานการเลี้ยงด้วงสาคูในกะละมัง
ด้วยอาหารเลี้ยงด้วงสาคู 100% ครับ

น่าสนใจครับ  แต่ถ้ามีสูตรอาหารเข้ามาอย่างนี้แล้ว  จากการเลี้ยงด้วยการใช้ท่อนสาคู หรือแม้แต่ทะลายปาล์มน้ำมัน  รวมถึงอุปกรณ์อื่น ๆ ที่นำมาเลี้ยงแล้ว  จะเพิ่มราคาวัตถุดิบ อาหาร และอื่น ๆ ให้เพิ่มมากยิ่งขึ้น  ซึ่งแต่เดิมจากที่พอทราบใช้ทะลายปาล์มน้ำมัน  จะเป็นการนำมาซึ่งอาหารที่มีเยอะอยู่ในพื้นที่นั้น ๆ เพียงแต่นำมาจัดการ และเสริมเติมอาหาร ปรับปรุงเพื่อใช้เลี้ยงด้วงสาคู 

กรณีนี้คงต้องมาคิดและคำนวนดูว่า  การเลี้ยงด้วงสาคู โดยใช้สูตรอาหาร  ไม่ว่าสูตรใดก็แล้วแต่หักทุกอย่างแล้ว  อย่างไหนจะช่วยประหยัดค่าใช้จ่าย  และหักต้นทุนแล้ว  ปริมาณราคาต่อกิโลของตัวด้วงจะมีทุน และกำไรมากน้อยแค่ไหน  เท่านั้นครับ

thanya48
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 07:50:19 PM »

ทางฟาร์มแนะนำวิธีเลี้ยงด้วยมั้ยคะ
bizunit
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 07:57:52 PM »

ผมมีช่างที่รู้จักกันเขาทำเครื่องย่อยทางปาล์มอยู่ ไว้ถ้าเขาส่งรายละเอียดมาแล้วไปดูที่หน้าร้านได้นะครับ

นี่หน้าร้านผม

http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=76406.0
chonjaew
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:13:01 AM »

ผมสนใจอยากได้พ่อแม่พันธุ์ด้วงสาคูครับ ที่จะสามารถจัดส่งมาที่  จังหวัดอุบลราชธานีได้ช่วยติดต่อผมที่ chonlatee1331@gmail.com  ขอบคุณครับ
sek19
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:58:39 AM »

อาหารสำหรับ ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู
เหมาะสำหรับ ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู หรือ ท่านที่ต้องการอาหารเม็ดสำเร็จรูปพร้อมใช้ เหมาะสำหรับเลี้ยงด้วงสาคู ผลิตจากสูตรอาหารเลี้ยงด้วงสาคู จาก เซโก ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู
ช่วยลดขั้นตอนการจัดการเรื่องอาหารสำหรับ ด้วงสาคูขุน หรือ แมงหวังเริ่มไข่
ส่วนผสม สาคู 100% ไข่เยอะ ตัวโต กระสอบ 25 กก

โทร 08 4425 5788 เซโก ฟาร์มเลี้ยงด้วงสาคู ยะลา

สำหรับท่่านที่สนใจอาชีพเสริมการเลี้ยงด้วงสาคูในกะละมั้ง
ยินดีต้อนรับศึกษาดูงานการเลี้ยงด้วงสาคูในกะละมัง
ด้วยอาหารเลี้ยงด้วงสาคู 100% ครับ
ราคากระสอบเท่ารัยคับ แล้วเลี้ยงได้กี่กะละมัง  รบกวนส่งรายละเอียดให้ด้วยคับ seksak19@hotmail.com
paulchank
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 12:04:51 PM »

อยู่เชียงรายเคยคิดจะเลี้ยงเหมือนกันครับ แต่ติดปัญหาเรื่องหาทางมะพร้าวหรือปาล์มนี่แหละครับเลยเลื่อนไปก่อน อยากทำเหมือนกันครับใช้พื้นที่เลี้ยงไม่เยอะ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์