หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แทรทเตอร์จอนเดียร์ 5045 D 45 แรงม้า สมาชิคท่านใดใช้อยู่เป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 56016 ครั้ง)
traipiya
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 06:37:18 PM »

รถรุ่นนี้ผลิตมาจากอินเดียครับ ผึ่งคุยกับตัวแทนฝ่ายขาย ที่จังหวัดสกลนคร จะเปิดตัววันที่ 6 ตุลาคม นี้ครับ เข้าเชิญให้ไปทดลองขับด้วย

ท่านพี่ ตัวแทนจำหน่ายที่สกลนครน่ะ ร้านอะไรครับ ผมรบกวนขอเบอร์โทรติดต่อ หรือ อีเมล ของตัวแทนจำหน่ายด้วยนะครับ ผมอยู่สกลนคร  กำลังอยากได้ยี่ห้อนี้อยู่เหมือนกัน ครับ
ชื่อบริษัท เอชี แทรคเตอร์ ครับ ทางไปโรงเรียนเทคโนฯ

siripan1112
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 05:49:04 AM »

รถรุ่นนี้ผลิตมาจากอินเดียครับ ผึ่งคุยกับตัวแทนฝ่ายขาย ที่จังหวัดสกลนคร จะเปิดตัววันที่ 6 ตุลาคม นี้ครับ เข้าเชิญให้ไปทดลองขับด้วย

ท่านพี่ ตัวแทนจำหน่ายที่สกลนครน่ะ ร้านอะไรครับ ผมรบกวนขอเบอร์โทรติดต่อ หรือ อีเมล ของตัวแทนจำหน่ายด้วยนะครับ ผมอยู่สกลนคร  กำลังอยากได้ยี่ห้อนี้อยู่เหมือนกัน ครับ
ชื่อบริษัท เอชี แทรคเตอร์ ครับ ทางไปโรงเรียนเทคโนฯ
รับทราบและขอบคุณมากขอรับ
Dragonball_9
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 07:41:18 AM »

ใครใช้ไปแล้วใช้ดีไม่ดียังไง รายงานผลด้วยครับ ผมว่าจะไปถอยเหมือนกัน ชอบครับมากๆๆๆๆ
fatman_aa
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 08:46:24 AM »

ราคาเท่าไหรบอกด้วยน่ะครับ....อยากได้เหมือนกันครับ คน สกลนคร เหมือนกัน

Liked By: Dragonball_9
boongun
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 08:58:09 AM »

ราคาจอนเดียร์ 45 แรงม้า
1.เฉพาะตัวรถ 610,000   บาท ผมจองวันเปิดตัวได้ส่วนลด 20,000 บาท แถมTV LCD 32นิ้ว 1 เครื่อง
2.ราคาอุปกรณ์เสริม
   - ผานดันดิน 1.8 เมตร   55,000 บาท
   - ผานพลวน 24 นิ้ว 6 ใบ 50,000 บาท
   - โรตารี่ 2 เมตร           75,000 บาท
ตอนนี้รอรับรถครับ
Cha ME
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:14:33 PM »

ผมทำไร่อ้อยคับ ว่าจะเอามาลากเครื่องปลูกอ้อยโดนเฉพาะ ส่วนกรองต่างนั้นน่าจะหบไม่อยากนะคับเรพาะมันเป็นอะไหล่ที่เปลี่ยนบ่อย
อีกอย่างที่ได้ยินมา ว่าใส่กับยี้ห้ออื่นได้อีกด้วย
ลากเครื่องปลูก หนักกว่าไถผาน 3 ผานอีกครับ กลัวจะเป็นดังคำเขาว่า "จอนเดียร์ขายเมียซื้อน็อต" แต่เรื่องประหยัดน้ำมันเขาหล่ะ
Dragonball_9
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 03:03:55 PM »

1.เฉพาะตัวรถ 610,000   บาท ผมจองวันเปิดตัวได้ส่วนลด 20,000 บาท แถมTV LCD 32นิ้ว 1 เครื่อง
   - ผานดันดิน 1.8 เมตร   55,000 บาท
   - ผานพลวน 24 นิ้ว 6 ใบ 50,000 บาท
   - โรตารี่ 2 เมตร           75,000 บาท

จองที่ไหนครับ  ท่าน boongun 
และดอกเบี่ยต่อปีเท่าไร หรือว่า ดาว์น เรื่มต้นเท่าไร ผ่อนสูงสุด ได้กี่ปี   รายปี  และรายเดือน  ขอรายละเอียดด้วยครับ
กำลังหาเงินว่าซื้อครับ  จะได้วางแผนถูก  ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  ทุกท่านที่ให้คำตอบ
fatman_aa
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 03:10:48 PM »

จองที่ไหนครับ  ท่าน boongun 
และดอกเบี่ยต่อปีเท่าไร หรือว่า ดาว์น เรื่มต้นเท่าไร ผ่อนสูงสุด ได้กี่ปี   รายปี  และรายเดือน  ขอรายละเอียดด้วยครับ
กำลังหาเงินว่าซื้อครับ  จะได้วางแผนถูก  ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  ทุกท่านที่ให้คำตอบ****

ติดตามคำตอบ
aofja
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 07:42:55 PM »

ราคาผาน 6 กับใบมีดแพงจัง  งั้นราคาผ่าน 3 ผมว่าราคาเท่าโรตารี่แน่เลย

Liked By: offroad
boongun
*

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:32:12 AM »

ผมกู้ธนาคารซื้อครับ  เคยถามที่ร้านเขาบอกไฟแแนนเป็นของจอนเดียร์เข้ามาทำเอง รู้สึกว่าผ่อนนานสุด 5 ปี ดอกเริ่มที่ 3.2 รึเปล่าจำไม่ได้แล้วแต่ว่าจะดาวน์มากดาวน์น้อย ผมจองที่เรืองชัยแทรคเตอร์สาขาอุบล เห็นว่าเขามีสาขาอยู่หลายจังหวัดนะครับ
chuab
*

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 02:42:14 PM »

ได้รถหรือยัง ใช้งานแล้วเป็นไงมั่ง เล่าสู่กันฟังด้วยสนใจอยู่ครับ
supojku
*

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 07:05:37 PM »

ผมก็ชอบจอนเดียร์มาก แต่ผมก็ไปซื้อยันม่าร์มา เหตุผลของผมคือ จอนเดียร์ไม่เหมาะกับนาน้ำตม เพราะระบบเฟืองขับเฟืองหน้าไม่ได้เป็นระบบเฟืองเกลียว น้ำไม่สามารถเข้าไปได้ แต่ของจอนเดียร์เป็นแบบหัวกะโหลก น้ำเข้าไปได้ง่าย ๆ ถ้าดูในยูทูบรถจอนเดียร์ปั่นในน้ำ จะสังเกตุว่าเขาเลือกพื้นนามาถ่ายแบบน้ำแค่ตาตุ่ม ไม่กล้าไปลุยในหล่มให้เราดูเพราะกลัวน้ำเข้าเฟืองขับด้านหน้า ถ้าหากใช้ในพื้นที่ไม่ใช่นาน้ำตมแล้ว คงสู้จอนเดียร์ไม่ได้ ระบบต่าง ๆ ดีกว่ารถญี่ปุ่นกับจีนมากนัก ใครจะซื้อศึกษาให้ดีก่อนนะครับจะได้ไม่เสียใจกันทีหลัง ...

Liked By: suteera, Tommy_LA, NKC
jet_greencorner
*

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 08:30:30 PM »

คุณภาพเหมาะสมกับราคา
จอนเดีย เดี๋ยวนี้ผลิตในอินเดียเป็นหลัก พละกำลังน้องๆ ฟอร์ด แต่การขับขี่ ควบคุม เบาแรงกว่าฟอร์ดเยอะ
อุปกรณ์ต่อพ่วง หาแบบผลิตในไทย จะถูกว่าของที่มากับตัวรถเกือบครึ่ง
การบริการ การซ่อมบำรุง เดี๋ยวนี้ดีกว่าแต่ก่อนมาก มีการบริการที่ทั่วไทยกว่าแต่ก่อน เริ่มมีศูนย์บริการขยายไปตามผู้มีภาค โทรไปเค้าก็จะมีทีมออกมาดูแลให้ อะไหล่จำเป็นก็สั่งมาได้เลย
ส่วนตัวจากที่เคยใช้รู้ึสึกว่าอัตราสิ้นเปลืองน้อยกว่าฟอร์ดมาก ส่วนค่าสารหล่อลื่นอื่นๆ ก็พอๆกัน เปลี่ยนตามรอบ ตามอายุ

ปล. ที่แปลงใช้แต่ฟอร์ด กับ จอนเดีย ยี่ห้ออื่นๆ ยังไม่ได้ลอง

Liked By: NKC, offroad
aofja
*

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 10:40:37 AM »

ผมว่าถ้ารักจอนเดียร์เล่นมือสองดีกว่าครับราคาตกลงมาเยอะดี ตามที่เห็นประกาศขายกันใช้สองสามปีราคาลดลง 40-50 % เลยก็มี  ถ้ามันทนจริงมีศูนย์บริการและอะไหล่พอหาได้เล่นมือสองดีกว่าประหยัดตังเยอะครับถ้ามันไม่เป็นแบบคำสมัยก่อนนะ  เพื่อมันจะเหมือนฟอร์ดซ้อมชุดใหญ่ 3-4 หมื่นใช้ได้อีกเป็นสิบปี ขนาดฟอร์ดย้อมจนไม่รู้จะย้อมอย่างไรแล้วใช้มาเป็น 10 ปีราคายังแพงอยู่เลย  ของจอนเดียร์เห็นมีโฆษณาเพลาเดียวลงนาตมด้วยนิ หน้าจะไม่น่าจะมีปัญหากับน้ำเข้า แต่ที่สาธิตเป็นนาดินทรายไม่รู้ไปเจอดินเหนียวจะไปเป็นหรือเปล่า เพลาเดียวนี้ถ้าล้อหน้าต่ำกว่าล้อหลังแล้วถอยไม่ขึ้นแล้ว

เพื่อเจอแบบสองคันนี้ แถมได้อุปกรณ์ด้วยเสียดายขายได้แล้ว
http://www.truck2hand.com/index.php?module=InnoForum&func=list&ctrl=posts&id=56900
http://www.truck2hand.com/index.php?module=InnoForum&func=list&ctrl=posts&id=282278
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2012, 10:47:14 AM โดย aofja » บันทึกการเข้า
supojku
*

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 10:02:37 PM »

ผมว่าถ้ารักจอนเดียร์เล่นมือสองดีกว่าครับราคาตกลงมาเยอะดี ตามที่เห็นประกาศขายกันใช้สองสามปีราคาลดลง 40-50 % เลยก็มี  ถ้ามันทนจริงมีศูนย์บริการและอะไหล่พอหาได้เล่นมือสองดีกว่าประหยัดตังเยอะครับถ้ามันไม่เป็นแบบคำสมัยก่อนนะ  เพื่อมันจะเหมือนฟอร์ดซ้อมชุดใหญ่ 3-4 หมื่นใช้ได้อีกเป็นสิบปี ขนาดฟอร์ดย้อมจนไม่รู้จะย้อมอย่างไรแล้วใช้มาเป็น 10 ปีราคายังแพงอยู่เลย  ของจอนเดียร์เห็นมีโฆษณาเพลาเดียวลงนาตมด้วยนิ หน้าจะไม่น่าจะมีปัญหากับน้ำเข้า แต่ที่สาธิตเป็นนาดินทรายไม่รู้ไปเจอดินเหนียวจะไปเป็นหรือเปล่า เพลาเดียวนี้ถ้าล้อหน้าต่ำกว่าล้อหลังแล้วถอยไม่ขึ้นแล้ว

เพื่อเจอแบบสองคันนี้ แถมได้อุปกรณ์ด้วยเสียดายขายได้แล้ว
http://www.truck2hand.com/index.php?module=InnoForum&func=list&ctrl=posts&id=56900
http://www.truck2hand.com/index.php?module=InnoForum&func=list&ctrl=posts&id=282278
ผมเห็นด้วยครับ. รถดีทำไมราคาขายต่อไม่มีราคาเลย จอนเดียร์เมกาดีจิง. แต่อินเดียร์ต้องคิดอีกที. เพลาเดียวทำนาไม่ได้แน่นอน. ข้อเสียอีกข้อ น้ำหนักมาก เมื่อติดหล่มหารถลากไม่ได้ เพราะในรุ่นเดียวกันน้ำหนักน้อยกว่าหมดเลย. จอนเดียร์เข้ามาเมืองไทย บริษัทซีพีวิศวกรรม. ตอนนี้ยกเลิกลอยแพตัวแทน ให้เมโทรมาขายแทน ตัวแทนต่างๆก็ขึ้นกับเมโทรฯ ที่เป็นตัวแทนรถ caterpillar.  เรื่องอะไหล่ภายใน ต้องระวังให้มากถ้าเสียต้องรอสั่งจากเมกา หรืออินเดียหรืเปล่า

Liked By: Tommy_LA, NKC
boongun
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:12:21 AM »

ผมได้รับรถแทรคเตอร์แล้วครับ
ใช้มา 1 อาทิตย์ ขอรายงานผลการใช้งาน
 1.เรื่องงานไถ  ผานที่ให้ติดรถมาเป็นผานยี่ห้อ CMT ชนิดผาน6 ขนาดใบ 24 นิ้ว โครงผานใหญ่มากหนัก แข็งแรงดี
ตอนนี้ผมใช้ไถกลบตอซังข้าว ถือว่าพอใจมาก ไถกลบได้ลึกและไวด้วย นาผมเป็นนาถาม ไม่ต้องซื้อผาน 3 แล้ว
 2.งานดันดินปรับที่ ถือว่าทำได้ดีครับ ดันดินได้ไกลพอสมควร ถ้าไม่เข้าข้างตัวเอง คิดว่าดันดินได้ดีกว่าคูโบต้า47 เพราะไปลองของญาติข้างบ้านเป็นรถคู47 ผมและเขาคิดว่าจอนเดียร์45แรงกว่า ใบดันดิน 1.8 เมตร ม้วนดินดีมาก การควบคุมไฮโดรลิกขึ้นลงได้เสถียรดีไม่ลงเร็ว
3.อัตราการกินน้ำมัน คิดว่ากินกว่าคูนิดหน่อย เติม 1,000 บาท ไถทั้งวัน 8 ชั่วโมงไม่หมดครับ
    พึ่งทดสอบได้แค่นี้ครับเดี๋ยวจะเอามาเล่าให้ฟังใหม่
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์