หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (^^') "น้องฝันดี" มีการบ้านมาอวด เล่ม 2 เจ้าค่ะ  (อ่าน 51363 ครั้ง)
linfong
เกษตรกรมือใหม่
*

ตามรอยพ่อหลวง

« ตอบ #208 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:11:38 AM »

พี่แวะมาดูการบ้านน้องฝันดีจ้ะ  น่ารักมาก  มีความตั้งใจ ดูแลต้นไม้เก่งจริงๆพี่ยกนิ้วให้เลยค่ะ เพราะพี่ปลูกแล้วไม่ค่อยงามเลย  ขึ้นแล้วมักตาย สงสัยไม่ค่อยหาข้อมูล  เพราะบางทีดินก็ติดเชื้อจากขี้ไก่ที่ใส่ เวลาตายเลยตายเยอะเลย  แถมเพลี้ยลงอีก หนอนอีก ในช่วงก่อนหน้านี้ แทบแย่ทั้งวันอยู่แต่กับต้นไม้ ไม่ได้เปิดเว็บเลย จนเข้ารพ.  พี่กะไม่ใช้เคมีเลย ก็เลยต้องเสียต้นไม้ไปมากถอนทิ้งเยอะเลย เพราะพอเพลี้ยลงแล้ว โคนเน่าแล้ว เพิ่งมารู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร กว่าจะแก้ได้ ต้นไม้โดนถอนหมดเพราะน้ำหมักสมุนไพรเอาไม่อยู่แล้ว 5555
น้องฝันดีน่ารักมากเลย  ส่งเมล็ดมาให้พี่ทีไร เห็นแล้วน่ารักมากๆๆๆๆๆอยากเจอตัวจริงแล้วซิ
การบ้านน้องสวยงามมากจ๊ะ  กด like เลยค่ะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

รักในหลวงด้วยการดำเนินชีวิตตามคำพ่อสอน
ลิงค์ขายสินค้า http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=108143.0

natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #209 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 08:33:53 PM »

คะ แวะมาชมบ้านนี้ สดชื่นทุกครั้งเลยคะ  หากอยู่ใกล้ ๆ คงเดินชมสวนเพลินเลย

ชอบใจ ไก้ฟ้าพญาลอ จังเลยคะ อายจัง อายจัง  ป้าหนุ่ยยังไม่ประสบความสำเร็จคะ

เคยเพาะขึ้น แต่น้องน้ำมาซะก่อน ลาโลกไปซะก่อน เลยยังไม่ได้ลองเพาะใหม่อีกเลยคะ

บัวดินฮอนแลนด์ก็งาม สับปะรดสีก็แจ่ม ต้นอื่น ๆ ก็งาม ๆ ทั้งนั้นเลย แล้วเอามาให้ชมอีกนะคะ  อายจัง อายจัง อายจัง

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
noiwun
*

« ตอบ #210 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 03:02:13 PM »

น้องกวักของหน่อยออกดอกแล้วนะค้า

sanan-on
*

« ตอบ #211 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 06:04:01 PM »

ได้รับเหล่าน้องๆกระบองเพชร จากพี่ way of sweet ให้มาชุดใหญ่เลยเจ้าค่ะ ดีใจที่ซู๊ดเลย
เหมาะกับอากาศที่สมุยช่วงนี้พอดี..ร้อนม๊วก..ม๊วก อิอิอิ
จริงๆแล้วได้รับกำแพงเมืองจีนมาด้วยเจ้าค่ะ..แต่แหม!..พี่ชายมาเที่ยวสมุยเห็นเข้าอยากได้มาก
พาน้องเค้ากลับกรุงเทพเฉยเลย..น้องฝันดียังไม่ทันได้ถ่ายรูป..เอาเป็นว่ากลับบ้านกรุงเทพเมื่อไหร่
จะถ่ายรูปมาอวดนะเจ้าคะ..
ขอขอบพระคุณพี่ way of sweet มากๆ มา ณ โอกาสนี้เจ้าค่ะ

Huy54
*

« ตอบ #212 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 02:12:25 PM »

ป้าแวะมาชมสวนบ้านน้องฝันดี น้องปลูกได้งามมากกกกเลยค่ะ สุดยอดจริงๆเลยค่ะ อายจัง อายจัง อายจัง
djorgan
*

เลิกอาชีพดีเจแล้วคร๊าบไม่ต้องมาจ้างแล้วไม่ทำ...เลิก

« ตอบ #213 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:03:44 PM »

แวะมาเยี่ยม แวะมาบอกว่ายังคิดถึงกันนะคับ

Liked By: Huy54, sanan-on, kew, mion4you

ลัลล์ลลิต พัฒนสิงห์ 424 หมู่ 2 ต.บ้านนา อ.บ้านนาเดิม จ.สุราษฏร์ธานี 84240
sanan-on
*

« ตอบ #214 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 02:10:30 PM »

แวะมาเยี่ยม แวะมาบอกว่ายังคิดถึงกันนะคับ

ขอบพระคุณพี่-djorgan มากๆเลยเจ้าค่ะ ที่ยังระลึกถึงกันอยู่เสมอ ^_^
ช่วงนี้น้องฝันดี..ก็ไม่ค่อยได้มีเวลาเข้ามาเล่นในweb ซักเท่าไหร่ เพียงแต่ผ่านเข้ามาดูแว๊บๆ
ก็หนูน่ะ..กำลังวุ่นวายกับการปรุงปรุงร้านใหม่..ตามพรบ.ร้านยาเจ้าค่ะ รื้อใหม่ทั้งร้านเลย..แฮ่ๆ

วันนี้มีน้องสาวออกดอก..มาให้ชม เป็นลูกสาวของพี่-Djorgan ที่ให้หนูมา นานนนนน..ม๊าก..อิอิอิ
ดีใจที่สุดเลย..ถือโอกาสส่งการบ้านพี่เลยนะเจ้าคะ..
สิงโตรวงข้าว..จำได้มั้ยเอ่ย?ให้หนูมาเกือบจะ 2 ปีแล้ว หนูก็ลุ้นตลอดว่า..ถ้าไม่โต..ก็ขออย่าตายเลยนะแม่คู๊ณ!!
อยู่เป็นเพื่อนกันไปนานๆ..

อยู่ๆก็ออกดอกมาให้ชมสมใจ..แต่แหม!ดอกกระจิ๊ดริดเชียว..

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14]   ขึ้นบน
  พิมพ์