หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (^^') "น้องฝันดี" มีการบ้านมาอวด เล่ม 2 เจ้าค่ะ  (อ่าน 50469 ครั้ง)
djorgan
เกษตรกรมือใหม่
*

เลิกอาชีพดีเจแล้วคร๊าบไม่ต้องมาจ้างแล้วไม่ทำ...เลิก

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 03:13:38 PM »

ทักทายน้องฝันดี.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 03:16:25 PM โดย djorgan » บันทึกการเข้า

ลัลล์ลลิต พัฒนสิงห์ 424 หมู่ 2 ต.บ้านนา อ.บ้านนาเดิม จ.สุราษฏร์ธานี 84240

sanan-on
*

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 04:53:33 PM »

วันนี้มีคนพิเศษ..มาเยี่ยมบ้านน้องฝันดีด้วยเจ้าค่ะ..
                            มาตรวจการบ้าน..ถึงบ้านเลย..แฮ่

จะมาสมัครเป็นเภสัชคนใหม่ของร้านเจ้าค่ะ..
               แต่แม่หนูไม่รับ..แม่บอกว่า "พี่-djorganหล่อเกินไป..อิอิอิ"

แทนที่จะมาดูน้องๆต้นไม้
                     กลับมาขอหนูถ่ายรูป..นี่ก็ถ่ายไปเกือบ 300 รูป..
                                ทารุณเด็กน้อย..แฮ่..แฮ่..แฮ่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 06:02:03 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
natnapat ..^=^กาแฟเย็น
*

@ชีวิตเรา เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 05:27:09 PM »

เข้ามาอมยิ้ม น้องฝันดีกับน้องแกน เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
น้องแกน โทษฐานหน้าตาดีเกินไป เลยไม่ได้เป็นเภสัชประจำร้านเลย

น้องแกนไปเยี่ยมน้องฝันดี ไม่ชวนพี่บ้างเลยนะ อิอิ ถึงชวนจะมีปัญหาไปไหมเนี่ย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

@ ชีวิตเรา..เราลิขิตเอง..แค่ไม่ทุกช์ก็สุขแล้ว

การบ้านค่ะ  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19056.0
แจ้งการรับ-ส่งซองค่ะ   http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=31294.0
sanan-on
*

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 05:37:13 PM »

เข้ามาอมยิ้ม น้องฝันดีกับน้องแกน เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
น้องแกน โทษฐานหน้าตาดีเกินไป เลยไม่ได้เป็นเภสัชประจำร้านเลย

น้องแกนไปเยี่ยมน้องฝันดี ไม่ชวนพี่บ้างเลยนะ อิอิ ถึงชวนจะมีปัญหาไปไหมเนี่ย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เรียนเชิญคุณป้าหนุ่ยนะเจ้าคะ..ถ้ามีโอกาสผ่านมาทางสมุย
ต้องมาเยี่ยมหนูด้วยนะเจ้าคะ..เดี๋ยวจะพาไปทานอาหารอร๊อย..อร่อย
และชมทะเลส๊วย..สวย..
myoza
*

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 05:48:29 PM »

ดูรูปแล้วยิ้มเลย  ยิ้ม ถ่ายรูปแค่เกือบ 300 รูปเอ๊ง
น้องฝันดีเหนื่อยไหม โพสท์ท่าจนเหนื่อย ไม่รู้คุณแกนหรือน้องฝันดีจะเหนื่อยกว่ากัน ทรมานเด็กน้อยนะคุณแกน

อัพเดทการรับ-ส่งซอง --> http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=19608.0
Myoza อาสา..พาชมต้นไม้ที่บ้านค่ะ --> http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=20069.0
sanan-on
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:34:58 PM »

ดูรูปแล้วยิ้มเลย  ยิ้ม ถ่ายรูปแค่เกือบ 300 รูปเอ๊ง
น้องฝันดีเหนื่อยไหม โพสท์ท่าจนเหนื่อย ไม่รู้คุณแกนหรือน้องฝันดีจะเหนื่อยกว่ากัน ทรมานเด็กน้อยนะคุณแกน

โห..พี่อ้อม!..หนูน่ะไม่อยากนินทาพี่-แกนเล้ย..
ตอนแรกมาที่บ้าน..พี่เค้ากะจะสอยต้นไม้แม่หนูกลับบ้าน..ขนาดเอาสิบล้อ
มาขนเลยเจ้าค่ะ..แต่พอเห็นหน้าหนู..ต้นม๊ง..ต้นไม้ ไม่สนใจเล้ย..
จะถ่ายรูปกะหนูอย่างเดียวพูดอยู่ประโยคเดียว.. "เจ้าตัวชมพูนี่..น่ารักจริงๆ" ..อิอิอิ
djorgan
*

เลิกอาชีพดีเจแล้วคร๊าบไม่ต้องมาจ้างแล้วไม่ทำ...เลิก

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:36:00 PM »

ก่อนกลับต้องแวะไปทำโทษเอาไปอยู่กะน้อวแน็คเสียให้เข็ดเสียนี่

ลัลล์ลลิต พัฒนสิงห์ 424 หมู่ 2 ต.บ้านนา อ.บ้านนาเดิม จ.สุราษฏร์ธานี 84240
sanan-on
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 11:26:57 PM »

วันนี้น้องฝันดีพาพี่-djorgan ไปรับประทานข้าวเย็นด้วยกันเจ้าค่ะ..
                                 เป็นอาหารพื้นเมือง..หรอยจังหู้..
    ฝนที่สมุยไม่ตกมา 2 อาทิตย์..วันนี้ฝนตกหนักม๊าก..แบบว่าพี่เค้ามากะฝนเจ้าค่ะ

มีน้องต้นไม้มาฝากน้องฝันดีด้วยเจ้าค่ะ

djorgan
*

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:46:26 AM »

อยากบีบึอมากเลยนะนั่นแล้วก็เอาต้นไม้มา5555. รอบหน้าเจอกันหลาว

Liked By: Huy54, mion4you

Greengarden
*

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 06:58:09 PM »

"มันเทศม่วง" ได้รับมาจากพี่-oongtion เจ้าค่ะ
                                            ✿.。.✿
                                         กำลังงามเชียว
                                            ✿.。.✿

มันสีม่วงงามจังครับ วันไหนขอแลกกับ มันเนื้อสีส้มหน่อยน่ะครับ
djorgan
*

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:44:21 PM »

ขอบอกว่า ฝันดี อร่อยมากเลย ถึงสุราด (ก็อยู่สุราดเหมือนกัน) โดยปลอดภัยแล้วนะคราบ

sanan-on
*

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:58:22 PM »

แหม..แหม..แหม..ไม่อยากจะฟ้องพี่ๆท่านอื่นเล้ย
พี่-djorgan นอกจากจะกัดหัวน้องฝันดีแล้ว..ยังแอบบีบคอน้องด้วย..
ถ้ามาสมุยคราวหน้าไม่หอบต้นไม้มาให้น้อง 50 ต้น.....สวย!..แฮ่
djorgan
*

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 09:02:44 PM »

เอาแค่ 50 เองเหรอจ้า ว่าจะให้เยอะกว่านั้นนะนี่ 55555 ได้กี่ต้นแล้วหว่า

sanan-on
*

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:01:54 PM »

หลายวันก่อนได้รับจากพี่-Filmblack เปิดกล่องมาต๊ก-กะ-ใจ..น้องต้นไม้
                              เพียบเลยเจ้าค่ะ..แพคมาซะอย่างดี
                    พรมญี่ปุ่น-บัวดินสีชมพู-สีเหลืองเข้ม และ บัวดินจิ๋ว

เข้าพรรษาสีเหลือง-ชวนชม-ลิ้นมังกร

โฮ่ย่า..ได้มาทั้งต้นเลยเจ้าค่ะ! ชอบ..ชอบ

เศรษฐีก้านทอง..เอามาไว้ในร้านจะได้..เฮง..เฮง

บัวดินจิ๋ว..มีดอกแล้ว แหม!จิ๋วสมชื่อจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 07:18:31 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
sanan-on
*

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 12:28:52 PM »

ฟักข้าว-ได้รับมาจากพี่-noy2011 เจ้าค่ะ
                              เพาะไป 7 เมล็ดรอดมาต้นเดียวเอง..
เหตุเพาะหนูใช้กรรไกรตัดเมล็ดเค้าคิดว่าเหมือนเพาะชมจันทร์..ทำเนื้อเมล็ดเค้าแหว่ง
                         เมล็ดเลยเน่า..เละเป็นน้ำนมข้าวเลยเจ้าค่ะ

ซุ้มหลังบ้าน..น้องๆเริ่มเลื้อยกันแล้วเจ้าค่ะ..เห็นซุ้มเล็กๆอย่างนี้
  มีน้ำเต้าเซียนของพี่-adisai/น้ำเต้าขาควายของพี่-Natnapat/น้ำเต้าลูกกลมของ
พี่-thank you/ฟักทองถุงเงิน-ถุงทองของพี่joo-jup/น้ำเต้าลายของพี่-doctorslum
           แตงกวายักษ์ของพี่-kru_premและบวบหอมยักษ์ของที่บ้านเจ้าค่ะ

..น้องโฮย่าของป้าหนุงหนุงเจ้าค่ะ..
 หลังจากที่ทนการค่อนแคะกระแนะกระแหน..จากนางมารร้านยา..มาเกือบ 2 อาทิตย์
  ว่าถ้ายังไม่ออกดอก..จะไปเชิญ"อาจารย์ยิ่งศักดิ์ "มาจัดเมนูใบโฮย่า 3 รส
              น้องดาวพระศุกร์ ..เธอก็เลยออกดอกประชดซะเลย..แฮ่!

sanan-on
*

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:12:35 AM »

ดาวนายร้อยของพี่กมลให้มาทั้ง 3 สีเลยเจ้าค่ะ
            ปลูกใส่ถังสีไว้หน้าร้าน..ตอนนี้เลื้อยสยองเลย
           แต่หวงดอกจัง..ใบง๊ามงาม..เพิ่งจะมีดอกให้เห็น

..ที่เห็นจะเป็นสีแดงที่ออกดอกมาให้ชมเจ้าค่ะ..

มันเทศม่วง ของพี่oongtion ตอนนี้ใบงามมาก..
              เอ!ไม่แน่ใจว่าใบน้องเค้ารับประทานได้มั้ย..เพราะน่าหม่ำม๊าก..

มันไข่นก ของพี่Tipba แตกใบเยอะแล้วเจ้าค่ะ..
        ชอบใบของน้องเค้ามากเป็นหยักๆแถมสีของใบจะมีหลายสี..สวยจริงเชียว!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 06:46:38 PM โดย sanan-on » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 14   ขึ้นบน
  พิมพ์