หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 149   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวนป่าเฌองดอย  (อ่าน 527685 ครั้ง)
deemeechai
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:25:16 AM »

รวมบรรยากาศงานเกษตร ม.ธรรมศาสตร์รังสิต ๑๘/๘/๕๕
มีความรู้อะไรบ้างมาชมกัน
ถั่วงอกอินทรีย์...คลอโรฟิลล์

กระถางต้นไม้ทำเอง...ใช้เอง

น้ำตาลจากอ้อย

ระบบโซล่าเซลล์

วัดพยัคฆาราม

ศาสตร์คลายเส้น...บำบัดโ่รค

ได้แคนาหนึ่งต้น

ปิดท้ายด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 04:36:08 PM โดย deemeechai » บันทึกการเข้า

KENETIC_E®
"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ"
*

จักสร้างฝันให้เป็นจริงจงได้

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 12:43:46 PM »

แวะเข้ามาแอ๋วเน้อครับ ผมคนเจียงฮายแต่มาเป๋นเขยลำปางหนาครับ..... ยิงฟันยิ้ม

แค่ชื่อกระทู้ก็น่าเข้าแล้วครับ ใช้อักษรได้น่าสนใจ๋ดีครับ ผมช๊อบ....ชอบ  ของคุณครับ

แถมเข้ามาหันใส่ chev คันงามแฮ่ม แหม......คลาสสิคได้ใจ๋เลยครับ

เอาใจ๋ช่วยแฮ่มคนเน้อครับ  ยิ๊นดีจ๊าดนักครับ ปี้น้องหมู่เฮา......... อายจัง อายจัง อายจัง

"If tomorrow never comes."  อาจไม่มีพรุ่งนี้ให้ได้เห็น...
กระทู้ส่วนตัว :  สวน(ป่า)ออมรัก  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
deemeechai
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 01:03:43 PM »

แวะเข้ามาแอ๋วเน้อครับ ผมคนเจียงฮายแต่มาเป๋นเขยลำปางหนาครับ..... ยิงฟันยิ้ม

แค่ชื่อกระทู้ก็น่าเข้าแล้วครับ ใช้อักษรได้น่าสนใจ๋ดีครับ ผมช๊อบ....ชอบ  ของคุณครับ

แถมเข้ามาหันใส่ chev คันงามแฮ่ม แหม......คลาสสิคได้ใจ๋เลยครับ

เอาใจ๋ช่วยแฮ่มคนเน้อครับ  ยิ๊นดีจ๊าดนักครับ ปี้น้องหมู่เฮา......... อายจัง อายจัง อายจัง

ยินดีจ๊าดนั๊กตี่เข้ามาแอ่วครับ มีอะหยั๋งก็มาร่วมแบ่งปั๋นกั๋นได๊ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 01:05:18 PM โดย deemeechai » บันทึกการเข้า
phoraksat
*

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 03:02:14 PM »

แวะมาแอ่วครับ บ่ดีรำมวยเมินเด้อเดียวบ่ตันเขาหนา ถ้าใจเกินร้อยทุกอย่างเกิดขึ้นได้ครับ ทำทีละนิดปลูกวันหน่อย แฮมบ่เมินก่าเต็มสวนแล้วครับ ขอเป็นกำลังใจหื้อแฮมคนหนึ่งครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
deemeechai
*

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:12:27 AM »

แวะมาแอ่วครับ บ่ดีรำมวยเมินเด้อเดียวบ่ตันเขาหนา ถ้าใจเกินร้อยทุกอย่างเกิดขึ้นได้ครับ ทำทีละนิดปลูกวันหน่อย แฮมบ่เมินก่าเต็มสวนแล้วครับ ขอเป็นกำลังใจหื้อแฮมคนหนึ่งครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ขอขอบคุณปี้ phoraksat จ๊าดนั๊กครับตี่เข้ามาแอ่ว และคำแนะนำดีดีเน้อครับ ยิ้มเท่ห์
phensiri
seller
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:28:53 AM »

สวัสดีคร่าาาามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ซักวันเราจะได้กลับไปอยู่กับสวนที่รักเนาะ อิอิ

สวนไผ่:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
การบ้าน:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
สวน3สาว:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
deemeechai
*

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:00:16 AM »

สวัสดีคร่าาาามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ซักวันเราจะได้กลับไปอยู่กับสวนที่รักเนาะ อิอิ

ขอบคุณครับ คุณ phensiri ที่แวะมาให้กำลังใจ
deemeechai
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:24:51 AM »

เริ่มภาคปฏิบัติ ป่า ๓ อย่าง ประโยชน์ ๔ อย่าง...เพื่อก้าวไปสู่จุดหมายแห่งความพอเพียง ๔/๖/๕๕

ณ.หน้าบ้านพะเยา...ท่านแม่กำลังยืนดูกล้าไม้
การเตรียมพร้อมต้นกล้า...ไม้ป่าเศรษฐกิจ...หอบมาจากระยอง... อายจัง อายจัง อายจัง

ถนนด้านหน้าสวน...ลาดยางอย่างดี
ทางมาจากบ้าน

ทางมาจากตัวเมือง

กล้าสักจำนวน ๑oo ต้น และกล้าไม้อื่นๆเอาตังค์ไปแลกมา... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พาหนะประจำตำแหน่งพ่อ...บรรทุกกล้าไม้มา ณ.สวนป่าเฌองดอย...จอดไว้หน้าสวนของคนอื่น

ผบทบ.หิ้วน้ำเดินเข้าไปในสวนป่าเฌองดอย

รวมกันไว้พร้อมลงประจำการ

ผบทบ.ช่วยขุดหลุมปลูกต้นไม้...สร้างป่ากินได้ ป่าใช้สอย

พ่อกำลังปฏิบัติการ...ปลูกกล้าสักพร้อมกับหลานๆ

กล้าสักแนวรั้วิศตะวันตก...ป่าเศรษฐกิจ

กล้าสักแนวรั้วทิศตะวันออก...ป่าเศรษฐกิจ

กล้าสัก...แนวรั้วด้านทิศเหนือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 05:12:35 PM โดย deemeechai » บันทึกการเข้า
adda
*

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:20:57 AM »

ดินดำน้ำชุ่มดี แต้ๆ ครับดอกคำใต้บ้านอะหยังหา ผมเกยไปอยู่แถวดงสุวรรณ เมื่อหลายปี๋ก่อนครับ
deemeechai
*

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:28:02 AM »

ดินดำน้ำชุ่มดี แต้ๆ ครับดอกคำใต้บ้านอะหยังหา ผมเกยไปอยู่แถวดงสุวรรณ เมื่อหลายปี๋ก่อนครับ

ผมอยู่บ้านปาง เป็นเขยดงสุวรรณเหมือนกั๋นครับ
phoraksat
*

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:56:09 AM »

ผมอยู่บ้านปาง เป็นเขยดงสุวรรณเหมือนกั๋นครับ
อยู่บ้านปางฮู้จักอานวลคนลำปางก่ครับ นั้นเป็นญาติกับผมเด้อ แกมีลูกสาวจื่อ ลักษณ์
deemeechai
*

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:14:46 AM »

อยู่บ้านปางฮู้จักอานวลคนลำปางก่ครับ นั้นเป็นญาติกับผมเด้อ แกมีลูกสาวจื่อ ลักษณ์

ขอรายละเอียดแห๋มน้อยครับ ชื่อ นามสกุลจริง
ถามแม่บ่ามีคนลำปางเลยครับ
deemeechai
*

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 08:46:28 AM »

ก้าวไปต่อภาคปฏิบัติ ๔/๖/๕๕

สัำมภาระในรอบที่่สอง...เก็บหญ้าจากข้างทาง

แนวสันเขตแดน...สระน้ำทิศตะวันตกเป็นดินลูกรัง...ปลูกกล้วย สัก

สระน้ำ...ธูปเต็มไปด้วยต้นธูปฤษี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 05:18:37 PM โดย deemeechai » บันทึกการเข้า
nutchada
*

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:23:14 PM »

มาเป็นกำลังใจให้จ้า ดินดำ ไม้งามทุกต้นเลย  อายจัง

ไป ม.เกษตรช่วงเดียวกันเลย แต่ไม่ทันได้ชม
ก็ต้องไปอบรมต่อ พอดีเลยได้ชมกะที่นี้ ขอบคุณค่ะ

นุช บ้านสวนต้นข้าวต้นน้ำ
deemeechai
*

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:45:12 AM »

มาเป็นกำลังใจให้จ้า ดินดำ ไม้งามทุกต้นเลย  อายจัง

ไป ม.เกษตรช่วงเดียวกันเลย แต่ไม่ทันได้ชม
ก็ต้องไปอบรมต่อ พอดีเลยได้ชมกะที่นี้ ขอบคุณค่ะ

นุช บ้านสวนต้นข้าวต้นน้ำ

ยินดีที่คุณนุชเข้ามาชมสวน เป็น ม.ธรรมศาตร์รังสิตครับ
deemeechai
*

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:12:06 AM »

มาชมกันต่อกับปฏิบัติการ ๔/๖/๕๕

ขอบสระด้านทิศตะวันออก...ปลูกกล้วย ป่าเศรษฐกิจ

เขตแดนด้านทิศตะวันตกตอนบน...ป่ากินได้ ป่าใช้สอย

เขตแดนทิศตะวันออกบน...ป่ากินได้ ป่าเศรษฐกิจ
ไผ่-สัก

ภาพนี้ตั้งชื่อว่า อุโมงค์สร้างชีวิต

จบปฏิบัติการครั้งที่ ๑ พบกับปฏิบัติการขั้นต่อไปครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2013, 05:27:30 PM โดย deemeechai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 149   ขึ้นบน
  พิมพ์