หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนคนที่จะซื้อพันธุ์เป็ด พันธุ์ไก่ ตลาดจตุจักร  (อ่าน 1595 ครั้ง)
hanaka1977
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 12:37:46 PM »

ฝากเตือนคนที่จะซื้อพันธุ์เป็ด พันธุ์ไก่ ตลาดจตุจักรครับ

ร้านคนที่เป็นกระเทย โซนข้างๆร้านขายนก เมื่อสามเดือนที่แล้วผมไปซื้อพันธุ์เป็ดใข่

ถามแล้วถามอีกคนขายการันตี ตัวเมียแน่นอน เค้าบอกเค้าซื้อมาขายสั่งตัวเมียมาขายแน่นอน

บอกขายนานมาแล้ว ไม่ได้ขายแค่วันเดียว แบบว่าน่าเชื่อถือมาก

ผมเลี้ยงตอนนี้โตพอจะดูเพศเลยลองเช็คดู สรุปบิก้นดู เป็นตัวผู้หมดเลยครับ

เสียดายมากๆไม่ได้ถ่ายคลิปตอนซื้อ อยากเอาเรื่องคนขายคนนั้นมากๆ

เสียความรุ้สึกเสียดายเวลาเลี้ยง ฝากเตือนกันด้วยครับ ไม่รุ้มีคนโดนหลอกเท่าไหร่แล้ว

ถ้าจะซื้อแนะนำให้บิก้นดูเพศจะๆที่ร้านเลย ถ้าไม่ได้แบบนั้นอย่าไปซื้อครับ ฝากเตือน

dangdon
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 11:14:28 AM »

เสียเงินไม่เท่าไหร่ครับ...แต่เสียความรู้สึกมันแย่กว่า...ถ้าเราไม่ทำอะไรเลยต่อไปเขาก็ต้องไปทำกะคนอื่นครับ...คนพวกนี้ต้องโดนซะมั่งครับ...ผมเคยไปเดินจตุจักรหลายปีแล้ว  และมีโอกาสเจอกะกะเทยที่ว่า...พูดไม่ค่อยเข้าหู ไม่สนใจลูกค้า...ผมเดินหนีเลยครับ...

Liked By: hanaka1977, wanvan987
Mr.x
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2018, 02:39:20 PM »

ฝากเตือนคนที่จะซื้อพันธุ์เป็ด พันธุ์ไก่ ตลาดจตุจักรครับ

ร้านคนที่เป็นกระเทย โซนข้างๆร้านขายนก เมื่อสามเดือนที่แล้วผมไปซื้อพันธุ์เป็ดใข่

ถามแล้วถามอีกคนขายการันตี ตัวเมียแน่นอน เค้าบอกเค้าซื้อมาขายสั่งตัวเมียมาขายแน่นอน

บอกขายนานมาแล้ว ไม่ได้ขายแค่วันเดียว แบบว่าน่าเชื่อถือมาก

ผมเลี้ยงตอนนี้โตพอจะดูเพศเลยลองเช็คดู สรุปบิก้นดู เป็นตัวผู้หมดเลยครับ

เสียดายมากๆไม่ได้ถ่ายคลิปตอนซื้อ อยากเอาเรื่องคนขายคนนั้นมากๆ

เสียความรุ้สึกเสียดายเวลาเลี้ยง ฝากเตือนกันด้วยครับ ไม่รุ้มีคนโดนหลอกเท่าไหร่แล้ว

ถ้าจะซื้อแนะนำให้บิก้นดูเพศจะๆที่ร้านเลย ถ้าไม่ได้แบบนั้นอย่าไปซื้อครับ ฝากเตือน

ยอมรับว่าน้องหนูแกเจรจา หน้าตายดูจริงจัง น่าเชื่อถือมากๆ  แต่ผม ไม่เคยซื้อ พันธ์เป็ดห่านไก่จากน้องหนูเค้าเลย เห็นมีคนโดนแบบนี้บ่อยนะ

Liked By: wanvan987

*ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
Maithaicity
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:41:18 AM »

แถวบ้านผม ก็เคยมีคนพูด คนมาขายเป็ด/ไก่ แบบนี้แหละ ถามว่าตัวผู้หรือตัวเมีย
คนขายบอกว่าตัวเมียหมดเลยจ้า  คนซื้อเข้าใจว่าเป็นตัวเมียหมดแบบที่เข้าใจกัน
โตขึ้นมาเป็นตัวผู้ทุกตัว มาคิดถึงคำที่คนขายมันบอกตัวเมียหมด เลยเหลือแต่ตัวผู้
ก็จริงของมันนะ ตัวเมียหมด ก็หมดจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

Liked By: montchai2012
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์