หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ดิน หลังขนส่ง สระแก้ว ห่างจาก พระโลกธาตุหยกขาว 5 กม ราคาเหมาะสมหรือไม่ ??  (อ่าน 2189 ครั้ง)
terryh
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:35:02 PM »

อยากทราบราคาที่ดิน หลังขนส่งสระแก้ว ทางไป พระโลกธาติพระหยกขาว ห่างจาก ถนนเมนหน้าขนส่งประมาณ 10 กม
และจาก ที่ตั้ง พระโลกธาตุหยกขาว ประมาณ 5  กม 

ทีดิน 20 ไร่แบ่งขายไร่ละ  120,000 บาท ราคาพอเหมาะสม หรือไม่ ณ ที่ดิน มีต้นปาล์ม ปลุกอยุ่ แล้วแต่ยังเล็กอยู่  น้ำต้องขุดเจาะบ่อ

ไม่ทราบว่าเหมาะสมแบ่งปลุกพืชสวน คละกันไป จะดีหรือไม่

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 02:29:12 AM »

ไม่ใช่ถนนลูกรัง ไฟฟ้าถึง ก้พอได้ครับ ราคานี้
นอกนั้น ตึงไปนิด อ้อ โฉนดนะครับ
terryh
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 12:22:54 PM »

ไม่ใช่ถนนลูกรัง ไฟฟ้าถึง ก้พอได้ครับ ราคานี้
นอกนั้น ตึงไปนิด อ้อ โฉนดนะครับ

มี นส 3 โฉนด แบ่งย่อยจากแปลงผืนใหญ่กว่า 70 ไร่  ปรับพื้นที่แล้ว และ มีการ
ลงต้นปาลม์ แล้ว  เมื่อ 6 เดือน ก่อน  ได้ยินว่ามีน้ำบ่อ แต่ต้องเจาะเพิ่ม ไม่แน่ใจว่า
มีน้ำเพียงพอหรือไม่ อดีต เป็นที่นา ไกล้ ๆ กับ สำนักสงฆ์ที่ตั้งองค์พระโลกธาตุ พระหยกขาว หลัง

ขนส่งสระแก้ว ประมาณ 8-10 กม และ จาก องค์พระประมาณ    4  กม
Tommy_LA
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 06:34:53 PM »

มี นส 3 โฉนด แบ่งย่อยจากแปลงผืนใหญ่กว่า 70 ไร่  ปรับพื้นที่แล้ว และ มีการ
ลงต้นปาลม์ แล้ว  เมื่อ 6 เดือน ก่อน  ได้ยินว่ามีน้ำบ่อ แต่ต้องเจาะเพิ่ม ไม่แน่ใจว่า
มีน้ำเพียงพอหรือไม่ อดีต เป็นที่นา ไกล้ ๆ กับ สำนักสงฆ์ที่ตั้งองค์พระโลกธาตุ พระหยกขาว หลัง

ขนส่งสระแก้ว ประมาณ 8-10 กม และ จาก องค์พระประมาณ    4  กม
งั้นสูงไปมากเลยครับ
terryh
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 07:56:53 PM »

ขอบคุณมากครับ แต่เคยไปดูที่ดินไกล้ กัน ห่างกันเพียง  1  กม  เมื่อ 5 เดือน ก่อน
ทางแยกที่จะไปองค์พระโลกธาตุหยกขาว หะแรกเสนอราคามา 120,000 ต่อไร่ เพียงให้หลังไป 4 เดือน
ราคาปรับขึ้นสูงถึง 160,000 และ จะขายยกแปลง กว่า 65 ไร่ ไม่มีกำลังพอที่จะซื้อ

เลยต้องดั้งต้นหาแปลงใหม่ มาเห็นแปลงที่ว่านี้ ถนน สภาพลาดยางมะตอยเก่าแต่เวลานี้
ชำรุดพอสมควร สภาพถนนประมาณ 60-70%  รถพอสวนกันได้ 

มาได้แปลงที่ว่ามีลงปาล์มไว้เกือบเต็บพื้นที่  ไร่ละ 25 ต้น แต่ต้องขุดบ่อน้ำ เนื้องจากแอ่งน้ำเดิม อาจไม่เพียงพอ
สำหรับต้นไม้ทั้งสวน   
loftalent
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:19:13 AM »

ผมสนใจครับ
ขอที่ที่มีถนนเข้าถึง น้ำไฟ แหล่งน้ำที่ทำการเกษตรได้ บรรยากาศรอบข้างดีดีก็ได้ครับ
ขอเป็นเอกสารสิทธิ์ สค (มันยังมีอยู่ไหม) นส 3 หรือโฉนด เอาที่ซื้อแล้วใครมายึดคืนไม่ได้อ่ะครับ
ขอไม่ไกล กทม มากนะครับ มีรถโดยสารแบบไหนก้ได้ผ่านไปถึงได้ยิ่งดีครับ อิอิ (แบบว่ายังไม่มีรถส่วนตัว ฮ่าๆๆ)
จำนวนไม่ขอระบุนะครับ อยากได้มากที่สุดเท่าที่เงินจะมีซื้อครับ แต่ใจอยากได้ 5 ไร่ขึ้นไปถ้าราคาไม่แพงเกิน
ผมเด็กอายุแค่ 25 เองครับ พ่อแม่จนไม่มีที่ทางให้ ก้ขวนขวายเก็บเงินได้ก้อนเล็กๆก้อนหนึ่งอยากมีที่อยากมีบ้านอยู่
เคยเจอประกาศไร่แค่ 10k-30k สนใจมาก แต่เขาขายกแปลงที 500 ไร่ขึ้นไป จะเป็นลมฮ่าๆๆๆ
แต่ไร่ไม่เกิน 100k ผมพอไหวครับ ใครมีที่แนะนำผมได้นะ chakkrapat.s@hotmail.com
(0815570505) โทรหลัง 18:30 หรือวันหยุดนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ลอฟท์

ปล. หรือใครมีที่แล้วอยากขายแต่เสียดายที่ตัวเอง ผมก้ยินดีซื้อนะครับ คุยกันได้ ผมซื้อไว้ก่อนที่ยังให้คุณทำหรือดูแลต่อไปได้ครับ
เพราะซื้อไว้ก้หมดตังปรับปรุงที่แล้วครับ ฮ่าๆๆ มนุษย์เงินเดือนรอปั่นเงินก่อน
terryh
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 12:57:15 PM »

ลืมถามไป อยากทราบอยู่แถว สระแก้ว หรือ ครับ ?? 

ไม่ทราบพอรุ้เรื่อง แหล่งน้ำ แถวหลัง ขนส่งสระแก้ว มีมากน้อย ??  เพราะผมเห็นเพียงแอ่งน้ำ บ่อน้ำ
ไม่ใช่ลำคลอง หรือ หนองน้ำใหญ่ ๆ  ที่ทำให้พอมั่นใจเรื่อง น้ำ 

แต่คนขายบอกว่า ขุดบ่อไม่ลึกก็จะมีน้ำ ออกมา ฮืม หน้าฝน มีน้ำอยุ่เยอะ  แต่หน้าแล้ง  ฮืม

เห็นเพียงว่า เป็นทุ่งหญ้า และ เคยเป็นที่นาเก่า ทางไป องค์พระโลกธาตุหยกขาว

จริงแล้วสนใจพื้นที่ เพราะ ตั้งอยุ่ไม่ไกลขนส่ง เดินทางสะดวก มีรถตุ้ และการวิ่งเดินทาง จาก กทม สะดวก
รวดเร็ว ถนน หนทางดี จากบางนา เพียง 2  ชมเศษ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์