หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ต้นยาสูบหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1497 ครั้ง)
password
เกษตรกรมือใหม่
*

figsseeds.com

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:18:11 PM »

เคยซื้อเม็ดมาลองเพาะแต่ไม่เห็นขึ้นซักทีเลยไม่สนใจ ไป ๆมา ๆ เจอไอต้นนี้เข้าให้ขึ้นมาต้นนึง เลยลองเอามาประคบประหงมจนต้นโตขนาดนี้ แต่ไม่แน่ใจครับว่าใช่ยาสูบหรือเปล่า  ยิ้มเท่ห์

จำหน่ายเมล็ดมะเดื่อฝรั่ง(figs)
 *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*

khundong
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 08:25:31 AM »

ลองดมกลิ่นดูครับ มันจะฉุนมาก ผมคิดว่ามีโอกาศใช่ 80 % ขึ้นไป ลองพิสูจน์ดูก่อนนะครับ

Liked By: password
atsk
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 06:22:02 PM »

เป็นยาสูบชนิดต้นเล็กที่เรียกว่า ยาจี๊ด  หรือเปล่าครับ  แถวบ้านผมปลูกเยอะ  ใบจะไม่เขียวเข้ม

ถ้าเป็นยาสูบชนิดต้นใหญ่ใบจะเขียวกว่านี้ครับ

Liked By: password
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์